Cọp Can Cook_Cơm Mùa Mưa

ngocthanh8106

Cá rô, câu dc 4 con, làm 2 con để kho( 2 con cất tủ lạnh, mai chiên).
Bí đỏ: 300g.
Thịt bầm: 50g.
Cà tím(cà dái dê): 1 quả.
Trứng vịt: 1 quả.
Cá rô làm sạch, khô tộ. Để lửa liu riu cho cá săn cứng lại.
Bí đỏ gọt vỏ, cắt vừa ăn. Bắt nước sôi cho thịt bầm vào, nêm tí gia vị cho vừa ăn, bỏ bí vào. Hớt bọt, bắt xuống cho rau ngò rai và rau ngổ vào, thêm tí tiêu.
Cà tím, dùng đũa xâm vài lỗ trên thân cà, đem nướng chín, bỏ phần vỏ cà đã cháy ra, cho cà lên bếp chấy tỏi mỡ với hành lá, cho tí gia vị vào.
Làm chén nước mắm chua ngọt ăn với cà.
Trứng chiên cắt khoanh.
Dọn ra ăn với cơm nóng, trời mưa ăn làm tuyệt!

vuthehoa

Ðề: Cọp Can Cook_Cơm Mùa Mưa

Cá rô, câu dc 4 con, làm 2 con để kho( 2 con cất tủ lạnh, mai chiên).
Bí đỏ: 300g.
Thịt bầm: 50g.
Cà tím(cà dái dê): 1 quả.
Trứng vịt: 1 quả.
Cá rô làm sạch, khô tộ. Để lửa liu riu cho cá săn cứng lại.
Bí đỏ gọt vỏ, cắt vừa ăn. Bắt nước sôi cho thịt bầm vào, nêm tí gia vị cho vừa ăn, bỏ bí vào. Hớt bọt, bắt xuống cho rau ngò rai và rau ngổ vào, thêm tí tiêu.
Cà tím, dùng đũa xâm vài lỗ trên thân cà, đem nướng chín, bỏ phần vỏ cà đã cháy ra, cho cà lên bếp chấy tỏi mỡ với hành lá, cho tí gia vị vào.
Làm chén nước mắm chua ngọt ăn với cà.
Trứng chiên cắt khoanh.
Dọn ra ăn với cơm nóng, trời mưa ăn làm tuyệt!

Ác vừa thôi gần trưa rồi nhé,sáng nay vội lại không kịp ăn sáng nữa chứ.

quoctrung

Well-Known Member

Giời ạ, xem xong muốn đập ngay ly cafe trên bàn .
Cứ đưa đồ ăn ngon lên ngay trong giờ làm việc là thía nào ? dạo nì đang nhịn xôi sáng dành xiền mua đồ HD mới đau .
~X(

vuthehoa

Cứ đưa đồ ăn ngon lên ngay trong giờ làm việc là thía nào ? dạo nì đang nhịn xôi sáng dành xiền mua đồ HD mới đau .
~X(

Mỗi bác sướng thôi,ở gần được hưởng chứ gửi ra cho em thì hư hết rồi chứ còn đâu,có lẽ lại một lần nữa chuyển hộ khẩu thôi :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

ngocthanh8106

Re: Ðề: Cọp Can Cook_Cơm Mùa Mưa

Anh bảo Cọp tranh thủ nấu vài món cho anh ăn, h up lên mà la là sao?? Nấu xong, để đó đi cafe off HDSG, nhậu tăng 2,3,4,5....chỉ chụp hình rồi cất tủ lạnh, chưa ăn, huhuuhhuuh
~X(
hihihihihi....dạo này ít thấy bác vào chém nhỉ!

ilVietnam

Well-Known Member

~X(

May quá buổi sáng em xong xuôi đầy đủ rồi, nếu ko thì............ cũng như các bác;));));));));))

quoctrung

Well-Known Member

Mỗi bác sướng thôi,ở gần được hưởng chứ gửi ra cho em thì hư hết rồi chứ còn đâu,có lẽ lại một lần nữa chuyển hộ khẩu thôi
Chưa "hưởng" được pác ơi, iem còn đang cố cày sâu cuốc bẫm và canh Mưa xuống, khi "hưởng" iem cố 'với tay tới" cái phone tay PM pác liền ^:)^
hihihihihi....dạo này ít thấy bác vào chém nhỉ!
Dạo này đang bận " điều trị Tâm lý và Cảm xúc " ở nhà a Mod minhtuan, Cọp cho Nợ thêm về Món Ốc ngày Mưa nhá, "chờ Mưa xuống sẽ trả cho Ấm" [-O<

ngocthanh8106

Chưa "hưởng" được pác ơi, iem còn đang cố cày sâu cuốc bẫm, khi "hưởng" iem cố với tới cái phone tay PM pác liền ^:)^

Dạo này đang bận " điều trị Tâm lý và Cảm xúc " ở nhà a Mod minhtuan, Cọp cho Nợ thêm về Món Ốc ngày Mưa nhá, chờ Mưa xuống sẽ trả cho Ấm [-O<
Anh nhắc Mưa chi, h chỗ Cọp mưa tầm tả kìa, huhuhuhuhuu...chả đi cv dc, pốt bài típ vậy.
NHớ trả lãi gấp đôi nhé anh.

GENERALS

Ban Quản Trị

chưa ăn sáng...chết mất....>.<

ngocthanh8106

Mỗi bác sướng thôi,ở gần được hưởng chứ gửi ra cho em thì hư hết rồi chứ còn đâu,có lẽ lại một lần nữa chuyển hộ khẩu thôi :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
chưa anh ơi, bác qucotrung...chưa có đi off, chưa ăn thủ món Cọp nấu, hihihihi
May quá buổi sáng em xong xuôi đầy đủ rồi, nếu ko thì............ cũng như các bác;));));));));))
dạ, may thật nhỉ!!! Để Cọp quất 1 cái cho xỉu luôn dc hôn nè!

hbinhlove2003

Well-Known Member
Hôm qua thường thức món xôi "susi" chị Cọp làm cho hội HDSG đúng là bá cháy bù chét ;)

tonytruong

Super Moderators
Ái dza hôm nay mới biết Box của Cọp đó nha,nhìn hấp dẫn quá,chắc phải chạy đi ăn thôi,chảy nước rãi rồi ka kaka:D :))

Hôm qua thường thức món xôi "susi" chị Cọp làm cho hội HDSG đúng là bá cháy bù chét ;)

Đúng là không thể chê được bình à,anh ăn khí thế luôn,không phụ lòng người nấu mà :D. Lần sau đổi món khác hả cọp em ?

Chỉnh sửa lần cuối:

hellomoto

Active Member

cuối tuần này chắc đăng ký 1 suất ăn của cọp =P~

Bên trên