Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bằm_Rau muống xào tỏi!

ngocthanh8106

Sườn non kho khóm:
+ Sườn non: 200g.
+Khóm: 1/2 trái.
+Gia vị.
Chế biến:
Sườn cắt vừa ăn, ướp với tí hạt nêm, nước mắm, tỏi.
Bắt chảo lên bếp, chi dầu với đường vào thắng nước màu, khi nước màu ngã vàng, cho sườn non vào. Khi sườn săn lại, cho khóm vào, nhỏ lửa liu riu. Tắt lửa, bắt xuống cho ra đĩa, thêm tí tiêu cho thơm.

Gà kho gừng:
+Gà: 300g
+Gừng 1 củ
Chế biến:
Gà cũng ướp như sườn, cũng thắng màu đường và cho gà vào kho.
Khi gà săn lại, lấy gừng, gọt vỏ, thái sợi, cho vào gà, kho thêm tí, gà chín bắt xuống cho ra đĩa, thêm tí tiêu.

Canh bia đỏ thịt bầm:
+Bí đỏ: 400g
+Thịt bầm: 100g
Rau nêm: ngò gai, rau ôm.
Chế biến:
Bí cắt vừa ăn. Cho nồi lên bếp chừng 500ml nước, khi nước sôi, cho hạt nêm vào. Cho thịt bầm sau khi đã trộn tí hạt nêm và tỏi vào. Tiếp theo cho bí đỏ vào, hớt bọt. Bí chín tắt lửa bắt xuống. Cho ra tô, rắc ngò gai và rau ôm lên, thêm tí tiêu.

Rau muống xào tỏi:
Rau muống lặt và rửa sạch, để ráo nước. Cho chảo lên bếp, cho dầu và tỏi vào khử thơm, cho rau muống vào xào nhanh tay. Nêm tí hạt nêm vào, tí hành lá. Tắt lửa, cho ra đĩa, thêm tí tiêu.
Dọn lên thêm chén nước mắm ớt.

ngoctm

Member
Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bầm_Rau muống xào tỏi!

Vừa ăn no xong nhưng nhìn vẫn thèm, tay nghề của "you" có vẻ khá đấy :D

ngocthanh8106

Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bầm_Rau muống xào tỏi!

Vừa ăn no xong nhưng nhìn vẫn thèm, tay nghề của "you" có vẻ khá đấy :D

Cảm ơn bạn quá khen, nấu thì dễ, nhưng ăn cơm 1 mình.....huhuhuhu chán lắm!

nguyenvantrung2410

Active Member

Cảm ơn bạn quá khen, nấu thì dễ, nhưng ăn cơm 1 mình.....huhuhuhu chán lắm!

ai kêu không gọi em tới ăn giùm cho, hehehe
cái sườn non kho dứa đó em thích làm cho dứa nó cháy cháy 1 tí, sườn non phải là loại nhiều nạc hơn, cho tiêu nữa, dứa thì thái mỏng thôi...

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bằm_Rau muống xào tỏi!

Nhìn dĩa rau muống xào tỏi là đói bụng rồi, món chính trong các cuộc nhậu :))

Nhok

Ðề: Cọp can cook_sườn non kho khóm_Gà kho gừng_Canh bí đỏ thịt bằm_Rau muống xào tỏi!

cái sườn non kho dứa đó em thích làm cho dứa nó cháy cháy 1 tí, sườn non phải là loại nhiều nạc hơn, cho tiêu nữa, dứa thì thái mỏng thôi...

Sườn này là sườn sụn mà em :)), nói chung về cách làm và trình bày như này là chuẩn rồi, chụp gần nó thế chứ nếu mà cắt dứa bé hơn thì ăn ko ra gì cả vì nhũn
Tối qua sn mami Nhok nhưng mà do đi học mãi đến hơn 8h mới về nên mẹ vs chú ở nhà làm hết đồ rồi, ăn ngon bá cháy =P~, tối có tg sẽ tâm sự tình củm :D, hí hí :">

salenguyenduong

Gà kho gừng, rau muống xào tổi, ôi!! ực... ực... ước gì có 1 cô vợ đảm đang như sư tử ý quên cọp.

Nhok

Gà kho gừng, rau muống xào tổi, ôi!! ực... ực... ước gì có 1 cô vợ đảm đang như sư tử ý quên cọp.

Cần gì phải ước ;)). Đã thích lấy vợ đâu ước làm gì cho phí ra ;;)
Bớ chị Cọp ơi, hàng về =)))

vuthehoa

Sườn này là sườn sụn mà em :)), nói chung về cách làm và trình bày như này là chuẩn rồi, chụp gần nó thế chứ nếu mà cắt dứa bé hơn thì ăn ko ra gì cả vì nhũn
Tối qua sn mami Nhok nhưng mà do đi học mãi đến hơn 8h mới về nên mẹ vs chú ở nhà làm hết đồ rồi, ăn ngon bá cháy =P~, tối có tg sẽ tâm sự tình củm :D, hí hí :">

Sườn sụ ngoài bắc thì trong nam gọi sườn non đó em,lo ăn vừa chứ em không lại thành mèo ú Đôrêmon mất thôi:)):)):))

Cọp đi du hí miền Tây với 11 chàng troai nữa rồi gọi làm sao được hả em.

salenguyenduong

Ê nè bạn Nhok kia, sao cứ phải đào bới thế nhở, hum ni người ta khác rùi thì sao hớ hớ.

Nhok

Sườn sụ ngoài bắc thì trong nam gọi sườn non đó em,lo ăn vừa chứ em không lại thành mèo ú Đôrêmon mất thôi

Ú gì, có 50kg, lại giảm 1 kg nữa rồi :|

Cọp đi du hí miền Tây với 11 chàng troai nữa rồi gọi làm sao được hả em.

Em gào để chị ấy còn biết, rồi thì tối về đọc khỏi ngủ luôn =))

Ê nè bạn Nhok kia, sao cứ phải đào bới thế nhở, hum ni người ta khác rùi thì sao hớ hớ.

Lấy được vợ thì nhớ mang quà cám ơn bạn Nhok này đó nhé ;))

salenguyenduong

Lấy được vợ thì nhớ mang quà cám ơn bạn Nhok này đó nhé ;))

ý, Tui chưa thích lấy zợ àh nha.
Còn quà cáp àh, chiện nhỏ, bữa nào ra HN hú liền.

Ashley88

hôm nay mát trời rất thích hợp ăn mấy món này đây:D...cảm ơn chủ thớt nhé:X

ngocthanh8106

Nhậu xỉn về, nghe Nhok gọi, tỉnh nhậu....yêu bé Nhok wa đi thôi!!! Xxx....

vuthehoa

Nhà ko có khách, nhưng do bệnh mới khỏi. Đi chợ thấy món j cùng thèm. Con mắt lớn hơn cái bụng, hihihi

Mới ốm dậy nên đắng mồm đắng miệng lắm nên không ăn nổi mấy thứ này đâu,nấu cho anh bát cháo gà đi,thịt thì xé phay cho mấy đứa nhậu chơi còn xương bỏ vào nấu cháo nhé,cho chút tiêu vào và thêm mấy trái ớt không trẻ nó giành ăn mất nhé.

ngocthanh8106

Mới ốm dậy nên đắng mồm đắng miệng lắm nên không ăn nổi mấy thứ này đâu,nấu cho anh bát cháo gà đi,thịt thì xé phay cho mấy đứa nhậu chơi còn xương bỏ vào nấu cháo nhé,cho chút tiêu vào và thêm mấy trái ớt không trẻ nó giành ăn mất nhé.
Bác ăn đỡ tô cháo này nhé!!

Gà làm gỏi nè!

Cháo gà, người miền tây nấu-Mỹ Tho đấy, ngon lắm! Bác dùm thử!!

vuthehoa

Ừ gỏi gà chấm mắm me là vô đói rồi đó,nhưng cháo nổi váng nhiều mỡ quá sợ béo không mần ăn được cái giống gì hết.Lần sau đi Tiền Giang nhớ ghé kênh Chợ Gạo hỏi bác Năm Định có thằng hai Hòa hỏi thăm nhé,qua chợ Tầm Vu mua cho anh ký khô cá lóc về thỉnh thoảng nướng nhậu chơi.

Bên trên