Copy DVD VAO hdplayer

Mình có DVD cưới, toàn là file vob. Minh muốn chép vào Hdplayer để xem, mọi người chỉ mình cách chuyển thành 1 file để xem bằng đầu hd đi

vxthuyad

Member
Ðề: Copy DVD VAO hdplayer

Bác cho đĩa vào máy tính dùng UltraISO --> tools --> make cd/dvd lmage chọn nơi lưu file iso và nhấn vào make, copy file iso vào đầu hdplayer thưởng thức nhé chúc bác thành công...

nhtphong

Active Member

em hỏi ngu, mấy đầu HDP doc dc file ISO hả mấy bác

theo mình thì cover sag MP4 1080p xem đi chứ VOB SD thì xem chán lắm

Tôi copy đĩa DVD vào Tizzbird như sau:
- Tạo thư mục tên của DVD.
- Copy tất cả các file trong DVD vào thư mục đó.
HDP sẽ xem rất đẹp dù DVD chỉ là 480p.
Tôi không chuyển DVD sang định dạng khác vì ISO dung lượng cũng vậy, MP4 thì giảm chất lượng hình và âm thanh, lại còn mất thời gian và không phải file gốc.

vxthuyad

Member

ê ông bạn nói gì thế mình đâu phải là cò đâu ý mình là chuyển từ VOB sang MP4 1080p xem trên HD player chứ
mình không nói gi cả, bác đã thấy ai định dạng từ sd sang hd 1080p mà xem nét hơn không, mình chỉ thấy họ định dạng từ hd 1080p sang sd cho đỡ tốn dung lượng thì có. chưa thấy ai ngược đời như bác cả lên mình đoán vậy có gì sai mong bác bỏ qua nhé...

mình không nói gi cả, bác đã thấy ai định dạng từ sd sang hd 1080p mà xem nét hơn không, mình chỉ thấy họ định dạng từ hd 1080p sang sd cho đỡ tốn dung lượng thì có. chưa thấy ai ngược đời như bác cả lên mình đoán vậy có gì sai mong bác bỏ qua nhé...

chắc ông bạn hỉu sai ý mình rồi VOB corver sag 1080p đc mà ví dụ dùng corel studio hay 1 số phần mềm dựng phim # để corver sag đc mà

nhtphong

Active Member

chắc ông bạn hỉu sai ý mình rồi VOB corver sag 1080p đc mà ví dụ dùng corel studio hay 1 số phần mềm dựng phim # để corver sag đc mà

chât lương DVD mà convert sang 1080 chắc ko cải thiện dc gì các bác nhỉ, theo em nên để tối đa 720 cho dung lượng nhẹ

vxthuyad

Member

VOB corver sag 1080p mình không bảo là không được, nhưng kết quả ta thu được gì hình ảnh thì vẫn thế, còn dung lượng nó tăng lên gấp vài lần theo bác có lên làm không....

theo mình thì cover sag MP4 1080p xem đi chứ VOB SD thì xem chán lắm

Nguồn là DVD file rời là VOB thì nó chỉ là sd mà thôi bác ah làm sao có thể lên được hd

bác chủ làm theo cách này nè, cover từ sd sang hd 1080p để bác thailandmm cò bán được hdd nhé...

nếu dùng phần mềm chuyên dụng thì cấu hình máy thật mạnh và làm cũng mất thời gian lắm nên cũng hơi mệt có chăng thì lên mp4 hoặc mkv hd720 cho nó nhẹ hơn nhờ mã video AVC thì có thể đươc tiết kiệm dung lượng ổ cứng mà chất lượng tương đương là ok

Nguồn là DVD file rời là VOB thì nó chỉ là sd mà thôi bác ah làm sao có thể lên được hd

nếu dùng phần mềm chuyên dụng thì cấu hình máy thật mạnh và làm cũng mất thời gian lắm nên cũng hơi mệt có chăng thì lên mp4 hoặc mkv hd720 cho nó nhẹ hơn nhờ mã video AVC thì có thể đươc tiết kiệm dung lượng ổ cứng mà chất lượng tương đương là ok

thôi để hum nào có time rỗi mình làm bài TUT cover xem thế nào có thể chuyển từ SD sag HD đc kô

nhtphong

Active Member

thôi để hum nào có time rỗi mình làm bài TUT cover xem thế nào có thể chuyển từ SD sag HD đc kô

Em cũng hóng bài này, ờ nhà hay quay phim du lịch, coi trên quáy quay hay để yên định dạng thì đẹp lắm
Ghép chúng nó lại thì hình xấu thấy rõ, ko biết dùng soft nào để giữ dc chất lượng phim 9/10 hay 8/10 cũng dc

ducvampire

Bác chủ thớt xài phần mềm này nhé, mình đang xài, có thể rip thành các định dạng khác nhau, mp4, avi, mkv.... với các chất lượng từ cao - thấp, hoặc giữ nguyên chất lượng. có nhiều dạng decode để chọn.
Magic DVD Ripper, mình chưa add link được, bác search trên gg nha, có nhiều diễn đàn chia sẻ lắm.

Bên trên