Cua lại vợ bầu vs. Trạng Quỳnh

Thảo luận trong 'Bình luận tự do' bắt đầu bởi BuiAn, 7/2/19.

Tags
  1. Nguyenkhang2018

Nguyenkhang2018 New Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Kinh Doanh
    Doanh thu các bộ phim tại việt Nam mình chỉ thấy có nhà sản xuất công bố doanh thu nên thường không có độ chính xác cao, nếu được sự thẩm định công bố của nhà nước được thì sẽ chuẩn và đúng thực tế hơn, nhiều khi sự không chính xác trong việc công bố doanh thu ảnh hưởng đến tư tưởng và suy nghĩ của người xem.

2. HacLongNinhKieu

HacLongNinhKieu Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    263
    Giờ em nghe đến "phim Việt", mà nhất là "phim Tết" chỉ cười nhạt rồi thôi. Đã bỏ quá xa cái thời văn hóa giải trí có gì nghe nấy xem nấy đọc nấy, mỗi người nên tự nâng cao thị hiếu của mình thôi, dễ dãi quá đến khi rác rến ngập đầu thì hết mong thay đổi.

acquycodon cảm ơn bài này.
  3. Jelly Canes

Jelly Canes Member

Đã được cảm ơn:
    7
    thik cách diễn của ninh dương lan ngọc, diễn tự nhiên lấm

4. ka52

ka52 Member

Đã được cảm ơn:
    30
    Sau thời gian dài nghe mọi người chê bai đủ đường. Thì tui cũng xem được Cua lại vợ bầu trên net.
    Đánh giá tổng thể. Chúng ta xem phim dựa trên ý kiến người khác nhiều quá.
    Có những người thực sự, thực sự ko hợp gu 1 dòng phim, âm nhạc nào đó. Nên mở miệng ra là chê bai nát trời.
    Đối với tui, đây là 1 trong những phim việt hay nhất trong nhiều phim tui đã xem trêm Film+. Lời thoại rõ ràng, ko cầu kì, bối cảnh phù hợp, ko làm lố. Và mỗi nhân vật trong film đều có thể thấy đâu đó ngoài đời.
    Có ông nào nó phía trên chê nam chính như thằng cù lần. Thế ông đó muốn nam chính đẹp lồng lộn, nói năng hoa mỹ, làm nghề ngầu lòi như Shark à.
    Thể loại đạo diễn gì mà cứ lên phim là phải cho nv chính đi xe hơi ở biệt thự. Thể loại đạo diễn đó nên làm phim viễn tưởng.
    Tóm lại. Gu mỗi người mỗi cảnh. Nên ko cưỡng cầu ép buột.
    Nhưng là 1 người review phim. Nên review cho nó công bằng.
    Tui thấy phim hay. Và nên coi. Ngoại trừ loại đàn ông đổi tiền = tình, thì ko bao giờ hiểu phim nói cái gì.

5. bumnhac

bumnhac Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    3,488
    Phim bây giờ làm theo trào lưu dành cho đám teen tụi nó xem vì tụi nó chiếm gần 70% doanh số phòng vé. Nên cứ tha hồ ra mấy hài nhảm nhưng kiếm bộn doanh thu là đc.

6. chi que

chi que Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    532