Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

ade_hpvn

Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

em đang tìm mấy cặp JBL ks 310 hôm trước qua 119 hỏi nó bảo ko còn . ở hp mình còn chỗ nào khác ko nhỉ ? thằng 119 giá cả cũng hợp lý đấy ... mà bác ở hp thì ngày mai qua cánh diều có hội chợ triển lãm âm thanh đấy ... mai em qua đó xem có món gì hay ko ???

Ở hải phòng chỉ có 119 bán hàng mới xịn thôi, còn chỗ khác toàn bán hàng cũ, hàng mới toàn hàng tầu thôi.

Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Bác cường cho em hỏi chút
Em dùng đầu máy ACNOS SK 219
Em đã gắn 2 JAC từ Score in của đầu máy
Vào MIC out của Amply 604D
Đã đúng màu dây
Nhưng khi alo 1 cái
Loa rú ầm lên
Tháo JAC ra thì ngon
Con hỏi Bác do Amply bị lỗi đường MIC out phải ko ạ

Muốn tính điểm bác kéo đường Rec in/Score in trên đầu phát kết nối với MIC IN của amply. Trường hợp nếu bác kéo dây mà gây hiện tượng ré ré như bác nói là do đầu phát karaoke
P/s : Trên đầu thường chỉ có 1 đầu jack REC IN/Score in thôi chứ nhỉ

Thân !

Các sản phẩm amply của Sóng Nhạc được bảo hành 3 năm, nếu cần gì các bác cứ liên lạc với Cường hoặc nhân viên kỹ thuật của Sóng Nhạc để được hỗ trợ.
Thân !

tuankhai

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Muốn tính điểm bác kéo đường Rec in/Score in trên đầu phát kết nối với MIC IN của amply. Trường hợp nếu bác kéo dây mà gây hiện tượng ré ré như bác nói là do đầu phát karaoke

Thân !
Em dùng Nosta 304v, căm dây từ Mic out ở Amp vào Mic in ở đầu *không biết đúng k*, mic cũng bị rít bác à. Để về e xem lại cach bác nói

Bác tuankhai định mua con 506N hả, thấy bên vnav bác hỏi nhiều về con này quá, định ko chơi 604D nữa hả bác???

tiepchelsea

Well-Known Member
Re: Ðề: Cùng nhau cân chỉnh Jarguar PA604D

Thân !

Các sản phẩm amply của Sóng Nhạc được bảo hành 3 năm, nếu cần gì các bác cứ liên lạc với Cường hoặc nhân viên kỹ thuật của Sóng Nhạc để được hỗ trợ.
Thân !

Vâng!
Em đã test lại
Do dây JAC bị đứt bên trong
Giờ đã ngon rồi ạ

tuankhai

Well-Known Member

Bác tuankhai định mua con 506N hả, thấy bên vnav bác hỏi nhiều về con này quá, định ko chơi 604D nữa hả bác???

Số là có đứa em ở bên đó, đang định bảo nó xách về cho 1 con, 506 bên đó khoảng 180$ hàng đẹp bác à. Về thử xem sao, thấy các bác PR nó kinh quá.

Bác làm con Marantz Mixer Amplifier PM-868AVK này đi hát hay quên sầu luôn, em mới tậu về gấu khen nức nở. Em chán ko dùng 604D nữa rồi, các cụ nói cấm có sai tiền nào của ấy, chỉ có người mua nhầm người bán ko nhầm.:))

hayhay

Well-Known Member

Bác làm con Marantz Mixer Amplifier PM-868AVK này đi hát hay quên sầu luôn, em mới tậu về gấu khen nức nở. Em chán ko dùng 604D nữa rồi, các cụ nói cấm có sai tiền nào của ấy, chỉ có người mua nhầm người bán ko nhầm.:))

mua nhiêu mà rẻ thế hả bác ?

ade_hpvn

bác mua con này ở đâu đấy ?

angellenger

Mấy ngày nay hỏi thăm và có tham khảo anh em trên mạng. Cuối cùng, em định ghép như sau nhờ anh em tư vấn giúp:
+ Loa : JBL 101
+ Ampli: Jarguar 604D

Em định chơi thêm cặp Sub nữa, các bác thấy cặp Jamaha SW515 có hợp không ạ? Và cái đầu ariang loại có ổ lưu trữ ( 3600 HDMI) thì âm thanh và hình ảnh có gì hơn mấy cái Ariang kia ko ạ?

Và ngoài ra dàn như vậy thì đấu dây, căn chỉnh làm sao thì đẹp ạ?:)| ( Em không rành, mong chỉ dẫn tận tình của các bác, có hình ảnh thì tốt)

Hi vọng nhận được sự tư vấn của các bác, thanks...

Đánh lồi bát 2đôi JBL của em: JBLRM10II và E50. 110w/kênh nhưng là công suất thật hiểu chưa bác, Amply cỏ bây giờ ghi công suất linh tinh lắm. Em đang dùng con amply 2kênh Marantz 6100SA công suất có 50w/8ôm/vế đánh lồi bass đôi loa B&W 100w/4ôm/vé đấy nhé.

Bên trên