Cũng tẩu vì DAC, chốt còn mấy em này các bác giúp em!!!

training

Well-Known Member
Giờ em tẩu nặng vì DAC rồi, lọ mọ đọc rì viu hỏi han các nơi thì em chốt lại còn mấy em này có vẻ hợp lý, nhờ các bác (bác Linh, bác Sơn, bác Tư....) cho em lời khuyên nên múc em nào nhé:
1. XIANG SHENG DAC-02A DA Converter Headphone Amplifier
Specs:
Parameter:
Tube Used 6N3 ( can be replaced with 5670 tube)
Digital Audio Inputs (1) coaxial, (1) optical, (1) USB and (1) BNC input.
Stereo Audio Outputs 2 analog stereo outputs via RCA Left/Right channel: Normal Output and Tube Output.
Headphone Amplifier Output Output Power: 500mW-100mW
Impedance: 32 ohm -600 ohm
Sampling Frequency 32kHz、44.1kHz、48kHz、88.2kHz、96kHz depending on source.
Resolution Capability This DAC-02A supports 16bit、20bit and 24bit audio depending on source.
Input Impedance 75 ohm
Line Output Impedance 600 ohm
Output Voltage 2000mV
Dynamic Range 120dB
Frequency Response 20Hz-30KHz
Signal-To-Noise Ratio(SNR) Normal Output: 110dB; Tube Output: 90dB
Total Harmonic Distortion Normal Output: less than 0.001%
Tube Output: less than 0.1%
Power Supply 100-240VAC 50/60Hz
Dimension 260mm (W) x 167mm (D) x 55mm (H)
CHARACTERISTIC The DAC-02A also have"Upgraded Version" for higher request, the Upgraded Version adopt 5670 tube and "Upgraded" components and accessories.

2. DAC WM8740 4.0 Wolfson up-sampling 24bit/192KHz USB
Specs:
DAC WM8740 4.0 Wolfson up-sampling w/ USB
Introduction
1 .The DAC system is used 4 pcs of WM8740 chips, as it is the voltage-differential output with 120dB SNR and low distortion of THD+N of -104dB.
2.Used in dual differential mode of two WM8740s in parallel to implement a stereo channel, total of 4 signal output in parallel, it can reduce the signal distortion with more natural sounding background, benefit is SNR improved by 3dB.
3.Using the current highest grade digital receiver DIR9001 and up-sampling chip SRC4192 (Burr-Brown) to handle the up-sampling process.
4.Single op-amp OPA134 x 6 pcs be used for the channel separate totally.
5.24 bit/ 192KHz for up-sampling
DAC structure
1. Three different mode of input (automatic selection),
a) USB -- PCM2902 for USB conversion
b) Coaxial -- Coupling transformer for coaxial input and 26C32 for signal restore.
c) Optical input
2. Highest grade Digital receiver : DIR9001with lowest jitter performance
Support 24 bit/ 96KHz input sampling rate
3. Highest grade up-sampling chip : SRC4192 for up-sampling frequency
4. DAC WM8740 x 4 chips for the DA conversion
5. Op-amp OPA134 x 6 chips for LPF and driver output.
6. SMT process for digital section in order to reduce the inductance and benefit for high frequency transmission.
7. DC output protect for the analog stage
8. High grade of components (TCXO, resistors and capacitors) are used.

Size : 300mm x 188mm x 66mm ( L x W x H)
Panel Color : Silver / Black
Power supply : 110VAC / 220VAC

3. Yulong D100: Yulong D100
Specs:
■SNR: >120dB.
■Dynamic Range: 115dB.
■THD+N: <0.0005% at 1KHZ
■Jitter reduction by using ASRC, custom made 1ppm high precision crystal oscillator
■Using TAS1020B USB controller from Ti in adaptive mode. I2S signal then passed to ASRC and then to AD1955 DAC chip. Same THD+N <0.0005% is achieved via USB input, as compared to coaxial, toslink or AES/EBU input.
■110/120V or 220/240 selectable operating voltage.
■Inputs: Optical, Coaxial, USB, AES/EBU Balanced
■Input digital signal format: 32-192 KHz, 16/24 Bit auto detection. USB input supports up to 24Bit 96KHz
■Frequency response: 20-20KHz-0.16dB.
■Power consumption: <20W.
■Headphone output power: 130mW at 300Ohm, and 900mW at 32Ohm (Measured with chassis connect to AC ground)
■Headphone amplifier with selectable sound mode button on the front panel. According to the maker, the default style Mode 1 is “natural and dynamic”, while Mode 2 “will result in a smoother sound, which is suitable for bright headphones, or if you prefer more “dark and smooth” sound”. In practice, however, I found the two to be VERY similar.
■Two headphone outputs with different impedances: LOW and HIGH
■Dimensions: 250*180*50mm.
■Net Weight: 1.5Kg
■Packing Size: 300 * 300 * 100mm
■Include in the packaging: This DAC, user manual, USB cable. Power cable

4. Grant Fidelity TubeDAC-11 D/A
5.Matrix mini-i 24bit/192kHz Balanced DACL
2 em 4 và 5 bác Fusin đã có rì viu rồi ở top này:http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/127008-nen-tranh-xa-su-aoecam-doa-cua-dac.html.
Em Grand:

Em Matrix mini-i:

Em đọc nhiều rì viu thì mấy em này đập chết Dac Magic và Arcam rDac
Kính mong các bác cho em lời khuyên
(có vẻ em Matrix mini-i passthrough DTS đc là 1 lợi thế, nhưng Yulong D100 lại có review cực tốt luôn nên em băn khoăn quá)

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ðề: Cũng tẩu vì DAC, chốt còn mấy em này các bác giúp em!!!

Mấy con DAC này mình chưa có dịp nghe qua bác ơi, bác có đem về thì review giúp anh em.

training

Well-Known Member

:(( theo a Linh nếu xét về thông số thì em nào okie hả bác? và có hơn đc Dac Magic và rDac ko anh?
trong mấy em trên thì Mini-i passthrough đc DTS
Còn Yulong có review cực tốt luôn
em băn khoăn quá
giờ có bác đang bán Dac Magic 5tr, nhưng em tính thử 1 trong các em trên xem sao

lehoang40

:(( theo a Linh nếu xét về thông số thì em nào okie hả bác? và có hơn đc Dac Magic và rDac ko anh?
trong mấy em trên thì Mini-i passthrough đc DTS
Còn Yulong có review cực tốt luôn
em băn khoăn quá
giờ có bác đang bán Dac Magic 5tr, nhưng em tính thử 1 trong các em trên xem sao

Trong đồ chơi của giới audiophile, người ta thường nói "tiền nào của đó" bác ơi, chỉ trừ hàng DIY ra, đồ của hãng thì cứ nhìn giá, tên hãng mà đoán chất lượng thôi, khó mà có chuyện hàng hay vượt tầm giá lắm.
Chỉ nội cái tụ thôi, tụ TQ 10.000 đ, tụ Solen của Pháp 200.000 đ và tụ Auricap thì cả triệu, mà đem máy ra đo thì 3 con tụ này nhảy số i chang nhau... mình cũng không hiểu luôn.

training

Well-Known Member

Mấy cái Dac tube nhìn cũng khủng lắm đấy Hưng ơi :))

training

Well-Known Member

Dac tube với bóng 6N3 hoặc 5670 sẽ cho chất âm kiểu gì vậy nhỉ????

vinagoh

Well-Known Member

DAC-END của Bác...........Tú đấy. :))

Nhìn 2 cái bóng là kết roài. :)

training

Well-Known Member

Hì hì, em mà đặt Dac end 2 thì còn khủng hơn Dac end của bác cơ :)) Dac End của bác dùng bóng gì thế???
Mà em vẫn băn khoăn cái vụ passthrough DTS bác Tư ạ
trong mấy em trên tính cả Dac Magic thì bác khuyên em lấy em nào???

training

Well-Known Member

Mà em Yulong Dac100 so về thông số và chất âm được đánh giá ngang ngửa với em Benchmark Dac1 giá 1100 USD đấy ạ, liệu có tin đc ko nhỉ???

training

Well-Known Member

Mình mới update cặp tụ Mundorf Silver Oil và cặp bóng E182CC cũng tốn kha khá :D
Ko hiểu ý bác về vụ passthouth DTS lắm, nếu ý bác là chơi DVD/ MKV bằng HD Player qua DAC thì phải setup HDP downmix về 2ch PCM bác ah.
Nếu bác đã chốt hạ trong mấy em trên, thì nên lấy Yulong D100, nhìn thông số cũng như thiết kế thấy khá nghiêm chỉnh. :D
Khủng quá khủng quá........................
Chính em cũng ko hiểu nên mới hỏi bác mà. Đã phải downmix về 2ch PCM rồi thì cái vụ DTS passthrough còn để làm gì nữa??? Hay là có chức năng này rồi thì ko phải downmix nữa????

training

Well-Known Member

Nếu ko có hỗ trợ Dolby và DTS passthrough thì đến lúc xem phim DTS với Dolby lại phải chơi trò cắm rút hả bác?
cái vụ này mệt à nha :((

training

Well-Known Member

Up thêm mấy hình ruột gan của em Xiang Sheng Dac 02A. Em này có cái hay là có 2 đng ra transitor và tube để lựa chọn ạ. Nhược điểm là ko có cổng balance

Băn khoăn quá bác Tư nhỉ????
Tiện thể bác giải đáp hộ em về chất âm xuất ra của tube với????

sudoku

Member

Mấy con Tung Của em loại ra đầu tiên, không hiểu sao bác lại đưa lên mấy option đầu nhỉ :-S

Nhiều tiền em chơi con này, chỉ kiếm thêm cái pow nữa là okie

Ít tiền em chọn con này

training

Well-Known Member

Thực ra em cũng ghét bọn khựa nhưng với mấy cái DAC trên sau khi em đọc được các review từ các trang audio nc ngoài thì lại lăn tăn bác ạ
Chơi ML cũng đc nhưng nó hơi khập khiễng với bộ của em, mà hình cái PS Digital link kia là gen mấy thế hở bác???

buihung

Administrator

Bác đã tìm hiểu xem con Yulong về VN giá bao nhiêu chưa? Nếu rẻ thì em với bác làm chuột bạch nhé.

tamdamsg

Member

hahaha, bác lại lăn tăng nữa rồi à ...... Dac End 2 kìa bác, kô thì bác làm con MF M1 giống em ngon bổ rẽ nghe cũng lọt tai, nếu bác không cầu kỳ.

sonrock

a thích dac thì lấy con dac đèn vn ấy, ko thì chọn con Wolfson. e đã nghe qua dac của wolfson rồi, rất ok. bản thân con Pioneer LX-08 của e là dùng dac wolfson cho nghe nhạc. trước đây lúc e dùng con Rotel RCD-06SE cũng là dac wolfson, nghe rất tốt. rDac của Arcam cũng dùng 2 chip kép của Wolfson và được đánh giá rất tốt. nếu anh nhất định chon dac chứ ko đổi loa tốt hơn thì theo e nên chọn con này :). hqua e nghe 1 con amp đèn cổ được sx từ năm 50-70 từ thế kỹ trước, e đã post hình và review tương đối kỹ. nếu a thích dải trung và cao "gợi cảm" thì nên quan tâm đến dac/amp đèn xem sao :D. dính vào đèn là mệt rồi a ơi :))

lehoang40

hahaha, bác lại lăn tăng nữa rồi à ...... Dac End 2 kìa bác, kô thì bác làm con MF M1 giống em ngon bổ rẽ nghe cũng lọt tai, nếu bác không cầu kỳ.

Vote một phiếu cho phương án này.

training

Well-Known Member

Bác đã tìm hiểu xem con Yulong về VN giá bao nhiêu chưa? Nếu rẻ thì em với bác làm chuột bạch nhé.
Yulong tầm loanh quanh 450 USD trên ebay bác à
Em sẽ nhờ mấy thằng em bên khựa đến thẳng cổng công ty nó mua luôn rồi xách tay về VN (y như ĐTDD - khỏi mất thuế) chắc sẽ rẻ hơn khá khá :))
bác buihung pm cho em số ĐT nhé

P/s: em check rồi, Yulong D100 giá trên taobao,com là 2680 tệ, tỷ giá là 3300 ==> 8.900.000 VND

Chỉnh sửa lần cuối:

GIM

Member

Chào Bạn chủ!

Có một Bác bên VNAV chơi Yulong D100 nghe nói không xử lý được tín hiệu DVD9 ??? cũng chưa biết thực hư sao? Thấy bàn con này cũng nhiều.

Bạn Tngoctu cho tí review về con DAC EnD của Bác Quang Hạo đi, giờ nhìn thấy đẹp hơn mấy con đời đầu nhiều quá! Bạn thử hết các dạng tín hiệu chưa? Ok không? cũng đang tính thêm con DAC nữa nghe lossless.

Bên trên