Cuối cùng em cũng đã hoàn thiện bộ dàn trong mơ.

v2huynh

Member
Bây giờ là khoảng vào 3 năm bước chân vào HDVietnam, từ lúc bỡ ngỡ đến bây giờ vẫn chưa hết bỡ ngỡ, tuy nhiên cũng có một chút tiến bộ. Tuy chưa có một bộ HD tuyệt đỉnh nhưng cũng đủ làm em thân hồn ma dại (cả nghĩa bóng lẫn đen), em cũng mạnh dạn khoe tiếp để cho các cao nhân góp ý, để em có nhiều cảm hứng hơn trên con đường chông gai và tốn nhiều công sức và tiền bạc này. Theo nhiều góp ý, em đã sửa sang lại cho gọn hơn.
Cái nhìn bên phải:

Cái nhìn bên trái:

Nó hơi bị vướng cái giường, các bác thông cảm:

Vài cái ảnh vặt vặt chi tiết tí cho hoa lá ạ:

Thực ra khi nghe nhạc qua bộ Marantz mới mua, em cũng không có thấy hay hơn qua cái Denon 5.1 là bao nhiêu, nên em hỏi các bác là, có cần một bộ loa mới không ạ? Và nên là loa gì cho hợp? Em thích nghe nhạc trẻ, vàng. Hihi.
Bonus: đây là quá trình bóc tem hai em Marantz mới xách tay từ Nhật Bổn về, chạy điện 100V.
Đây là tổng thể bên ngoài:

Đây là em PM6005, được đóng gói rất cẩn thận:

Còn đây là CD6005, cũng được đóng gói rất cẩn thận:

Em được thằng bạn mang hộ cho mà không lấy đồng công nào, lại không mất tiền ký gửi nữa chứ. Mấy thằng bạn của nó trêu nó là, sao mày không mang thêm cho đôi loa nữa, nó lại tưởng nói thật nên bảo là Vì hết cân rồi. Qua đây, cám ơn thẳng bạn tốt một lần nữa, dù nó chẳng vào đây bao giờ.

Còn đây là những hình ảnh cũ của thời 2012:
Sau khoảng hơn 2 năm em đã sắm cho mình được một bộ dàn ưng í theo tiêu chí: ngon, bổ, rẻ. Cám ơn các bác đã cho nhiều lời khuyên bổ ích.
Đây là bộ giàn từ thời đầu tiên:
http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/297121-dan-hd-cuoi-nam.html
Còn đây là bây giờ nè:
Toàn cảnh:
Bên phải:
Bên trái:
Âm ly:
Center:
Sub:
Surround trái:
Surround Phải:
Cuối cùng nhưng cũng không kém phần quan trọng là thiết bị phát, xem đĩa thì cái đầu Sony nó kén đĩa quá bác ợ:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Cuối cùng em cũng đã hoàn thiện bộ dàn trong mơ.

Chúc mừng bác đã hoàn thành được giấc mơ :-*

viettoanhp

Well-Known Member

AVR Denon của anh là loại gì thế ạ :D

Hai Scm

Active Member
Chúc mừng bác chủ có dàn đẹp, bác cho biết model các thiết bị đi bác ? Em đoán Denon AVR của bác là loai 1912 hay 2112 gì đó...

v2huynh

Member

Cám ơn các bác đã quan tâm. AVR Denon của em là 1612 các bác ah. Thực ra em cũng chưa hiểu mấy cái setup trên AVR lắm. Dùng Sub điện tử thì phải cho loa Front là Small là vì sao ạ? Các bác giải thích cho với. Với mấy cái thông số về loa khác nữa. Híc.

vinh do

Active Member
trước tiên xin chúc mừng bạn đã được như mơ :D.theo cảm nhận bạn nên bỏ mấy chai rượi dà mấy cái đĩa sang 1 bên cho gọn gàng...thân

nabinh

Member

chúc mừng Bác có bộ dàn ưng ý, theo em bác làm thêm floating wall là hết ý, vừa đẹp vừa che dây nhợ lòng thòng:D

vumapu

Member

dây nhợ còn lộm thộm quá, để mấy chai rượu vào tủ rượu đi bác ơi!

Marine

Member

Mấy cái chai rịu có tác dụng gì khi đang chơi HD không bác? Hehe. Hỏi cho vui chứ chúc mừng bác.

truc5556

mấy chai rượu đó là dùng đễ khi nghe dàn không " đã " thì nóc nó vào cho cảm giác lên đỉnh luôn...

Ðề: Re: Cuối cùng em cũng đã hoàn thiện bộ dàn trong mơ.

mình o lầm thì đồ của bác trọn bộ polkaudio tsi400+tsi100+sup110+aamly1611xem phim ok nhưng bác đi lại dây đi

michealhn

Member

Chúc mừng bác chủ :D
Tiện thể bác cho em hỏi tổng giá trị bộ dàn của bác nhiêu vậy để em còn tính đường bon chen :D Tks bác.

v2huynh

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Cuối cùng em cũng đã hoàn thiện bộ dàn trong mơ.

Bác thật là giỏi quá. Đúng hết mới giỏi chứ. Hehe, nhưng chắc là bác cũng em qua cái link cũ đính kèm đúng không???

v2huynh

Member

Cũng kha khá đấy bác ạ. Nói thật là em phải mua từng thứ một qua 2 năm nhịn ăn nhịn mặc mới mua được. Đấy là em chứ mà bác có nhiều xiền thì không thành vấn đề. Hehe. E cũng chưa tính chính xác lắm. TV là 14tr, Amly 11tr, 2 front 8tr, Sub 7, cen 4,5, 2 sur 4,5; đầu Dun 3,5. là 52,5 triệu. Wow, em cung không nghĩ mình có nhiều tiền thế này đâu.

Bên trên