Cuối cùng em cũng đã hoàn thiện bộ dàn trong mơ.

nguyenclb1

Active Member
Ðề: Cuối cùng em cũng đã hoàn thiện bộ dàn trong mơ.

chúc mừng thớt ^^

v2huynh

Member

Tại sao lại mất tiếng khi xem bắn súng hay đánh nhau vậy bác ? E xem dàn nhà e thấy bt mà bác. Bắn nhau chí chóe muốn nổ loa. Bác inbox hoặc pm 0933028696 e gửi bác mấy thông số thử nhé

Hi bác, cám ơn các bác nhiều. Nhà bác cũng xài bộ giàn như nhà em hả? Vậy bác gửi em thông số với nhé. Cám ơn bác. Để em thử xem.
À, e cũng xem trên mạng thấy nhiều người cũng có lỗi này, người thì bảo dây, người thì bảo do phim... em thử hết mà không được. Híc.

HDAPI

Banned
cho loa small sẽ ra tiếng nhỏ, muốn bass qua sub thì trong phần setup speaker bass chỉ khai báo sub thôi. denon 1612 cs thấp sợ ko kéo nổi bộ dàn nên đổi pionneer hay onkyo tiếng hay hơn.

Nhiều rượu ngoại quá bác ơi! Chụp toàn cảnh cho anh em chiêm ngưỡng đê bác.

tittom79

Well-Known Member

Trước tiên e xin chúc mừng bác đã có bộ dàn đẹp.

Còn theo e, để đẹp hơn nữa, bác vẫn có thể sắp xếp cho gọn gàng lại nữa được bác ạ. Với lại bác cũng nên vậy để chuẩn bị đón đồ chơi mới sắp về bác nhỉ?! :D

Phía Tivi, bác chạy cho e 01 ống gel, trong đó nhét 2 dây nguồn và HDMI vào trong đó.
Phía dưới kệ, bác dùng ống xoắn ruột gà bác gom hết cả các dây vào cho e. Nhìn nó sẽ gọn hơn đấy bác ạ. Còn để thẩm mỹ hơn nữa thì bác là người biết rõ nhất cần phải làm thêm những gì.

Vài lời chia sẻ cùng bác.

v2huynh

Member

Trước tiên e xin chúc mừng bác đã có bộ dàn đẹp.

Còn theo e, để đẹp hơn nữa, bác vẫn có thể sắp xếp cho gọn gàng lại nữa được bác ạ. Với lại bác cũng nên vậy để chuẩn bị đón đồ chơi mới sắp về bác nhỉ?! :D

Phía Tivi, bác chạy cho e 01 ống gel, trong đó nhét 2 dây nguồn và HDMI vào trong đó.
Phía dưới kệ, bác dùng ống xoắn ruột gà bác gom hết cả các dây vào cho e. Nhìn nó sẽ gọn hơn đấy bác ạ. Còn để thẩm mỹ hơn nữa thì bác là người biết rõ nhất cần phải làm thêm những gì.

Vài lời chia sẻ cùng bác.
Cám ơn bác và mọi người đã góp ý. nhưng bác cho em hỏi, ống gel là ống gì ạ, có phải ống trắng trắng luồn dây điện vào không?
Em cũng chưa biết cái ống xoắn ruột gà nó thế nào nữa cơ. Híc.
Em cũng đang tính kê lại đồ đạc ạ, vì cái bàn thủy tinh phải trả lại chủ nhà rồi. Em sẽ dùng bàn khác thay vào, khi đó cũng sẽ cho mọi người xem và góp ý cho em.

v2huynh

Member

Sao em settup lại và đăng lên bằng cách edit bài viết mà không thấy nó nổi lên là sao các bác nhỉ?

tittom79

Well-Known Member

Ôi, chúc mừng bác v2huynh nhé, bác có bộ đôi Marantz mới rồi! :D, chắc vui lắm bác nhỉ! E mà có thiết bị gì mới cũng thích và vui lắm, nghe suốt.

Nhưng mà thấy bác vừa có Rec để xem phim, lại vừa có CDP để nghe nhạc, trong khi e thấy chỉ có 1 đôi loa. Vậy bác đấu loa kiểu gì, cắm rút hay có bộ chuyển hả bác?

v2huynh

Member

Ôi, chúc mừng bác v2huynh nhé, bác có bộ đôi Marantz mới rồi! :D, chắc vui lắm bác nhỉ! E mà có thiết bị gì mới cũng thích và vui lắm, nghe suốt.

Nhưng mà thấy bác vừa có Rec để xem phim, lại vừa có CDP để nghe nhạc, trong khi e thấy chỉ có 1 đôi loa. Vậy bác đấu loa kiểu gì, cắm rút hay có bộ chuyển hả bác?
Cám ơn bác Tittom nhé. Cũng rất vui, nhưng mà đi qua mấy cửa hàng thấy kêu bth nên lại thấy chán rồi, biết thế nghe lời bác nào đó bảo mua mỗi cái PM8005 cũng được rồi mua CDP sau. Huhu.
Em rút ra cắm vào thôi ạ. Chắc năm mới phải góp tiền mua một đôi loa mới vậy.
chúc bác một năm mới hạnh phúc vui vẻ nhé.

NAcomputer

Banned
đi dây cho gọn gàng, nhìn cho sạch sẽ tí đi thớt, ánh sáng lên hàng khoe ngta mới thấy, chúc mừng bác nha

nttungtq

Member

@v2huynh bác sắm bộ 5.1 ở cửa hàng nào thế, mình xem trên HDMedia bộ đó 26M. Cũng có ước mơ nhỏ nhoi giống chủ thớt mà chưa thực hiện được. Mới được phần nhìn và phần phát :D

Cám ơn bác Tittom nhé. Cũng rất vui, nhưng mà đi qua mấy cửa hàng thấy kêu bth nên lại thấy chán rồi, biết thế nghe lời bác nào đó bảo mua mỗi cái PM8005 cũng được rồi mua CDP sau. Huhu.
Em rút ra cắm vào thôi ạ. Chắc năm mới phải góp tiền mua một đôi loa mới vậy.
chúc bác một năm mới hạnh phúc vui vẻ nhé.

chúc mừng bác trước ! sau đó có thiển ý thế này với bộ của bác thì bác có thể chơi 2 âm ly 1 cặp loa ko cần phải rút ra cắm vào làm gì nhiều cho nhanh hỏng ! bác lấy cổng pre out của 2 kênh trên âm ly đa kênh của kênh l+r rồi đấu vào đường in nào đó của âm ly marantz...khi xem phim thì bật cả 2 âm ly...còn khi nghe nhạc thì bác dùng 1 marantz bình thường mà ! người ta dùng 3..4 âm ly 1 cặp loa còn đc sao phải rút ra cắm vào cho tốn công sức mà nhanh hỏng ???????????
cũng như bác nói con marantz hay hơn mặc dù ko bao nhiêu..vậy để nó tẩn 2 kênh fronts đi !
bộ của bac đầu 6 thì hơi yếu nhưng nghe phòng nhỏ cũng tạm ổn ! có đk thì nâng sê ri chữ sẽ hay hơn ! em cũng thích marantz rất vui đc giao lưu cùng bác

v2huynh

Member

@v2huynh bác sắm bộ 5.1 ở cửa hàng nào thế, mình xem trên HDMedia bộ đó 26M. Cũng có ước mơ nhỏ nhoi giống chủ thớt mà chưa thực hiện được. Mới được phần nhìn và phần phát :D

Mình mua ở Tân Cường Audio cách đây 1, 2 năm rồi, bạn có thể gọi điện đến và trả giá trước. Hồi đó mình mua cũng đến 30M rồi, nhưng mà mua từng thứ một chứ không phải một lúc. Bạn có thế mua từng giai đoạn như mình vậy.
P/S:Hôm qua vừa qua Tân Cường định xem bộ loa nào đó kết hợp với cái ampli 2.0 kia, nhưng nhân viên ở đấy dửng dưng cứ như mình bị tàng hình vậy. Không hiểu thế nào nữa. Phong cách bán hàng đến chán.

hunghuubang

- Chúc mừng bác chủ
- AVR 1612 SX tại TQ - hơi yếu - nghe tạm
- Nghe nhạc 2 kênh, bộ này không hay lắm - nghe tạm

Được cái ít tiền

v2huynh

Member

chúc mừng bác trước ! sau đó có thiển ý thế này với bộ của bác thì bác có thể chơi 2 âm ly 1 cặp loa ko cần phải rút ra cắm vào làm gì nhiều cho nhanh hỏng ! bác lấy cổng pre out của 2 kênh trên âm ly đa kênh của kênh l+r rồi đấu vào đường in nào đó của âm ly marantz...khi xem phim thì bật cả 2 âm ly...còn khi nghe nhạc thì bác dùng 1 marantz bình thường mà ! người ta dùng 3..4 âm ly 1 cặp loa còn đc sao phải rút ra cắm vào cho tốn công sức mà nhanh hỏng ???????????
cũng như bác nói con marantz hay hơn mặc dù ko bao nhiêu..vậy để nó tẩn 2 kênh fronts đi !
bộ của bac đầu 6 thì hơi yếu nhưng nghe phòng nhỏ cũng tạm ổn ! có đk thì nâng sê ri chữ sẽ hay hơn ! em cũng thích marantz rất vui đc giao lưu cùng bác

Cám ơn bác nhiều, em xem bộ dàn Marantz nhà bác mà lạnh hết sương sống ;))
Em cũng có lên mạng xem cách đấu nối 2 ampli một cặp loa nhưng đọc thấy mông lung qúa, người bảo được, người bảo không, đọc cũng khó hiểu. Cách của bác thì khá là dễ hiểu, dễ tưởng tượng. Nhưng vấn đề của em là, ampli 5.1 thì chạy điện 220V, còn Marantz lại chạy 100V vì mang từ Nhật về. Đấu thế có ảnh hưởng gì về điện không ạ?
Với lại em cũng đang tính làm thêm cặp loa chạy riêng cho chắc, cũng là để cho nó hay hơn. Vì loa TSI300 Polk đấy có vẻ không xứng lắm. Hihi. Bác có cao kiến gì về bộ loa đánh với cặp Marantz này không?
Em cũng rất mong được giao lưu cùng bác.

v2huynh

Member

Em cũng có lên mạng xem cách đấu nối 2 ampli một cặp loa nhưng đọc thấy mông lung qúa, người bảo được, người bảo không, đọc cũng khó hiểu. Cách của bác thì khá là dễ hiểu, dễ tưởng tượng. Nhưng vấn đề của em là, ampli 5.1 thì chạy điện 220V, còn Marantz lại chạy 100V vì mang từ Nhật về. Đấu thế có ảnh hưởng gì về điện không ạ?
Với lại em cũng đang tính làm thêm cặp loa chạy riêng cho chắc, cũng là để cho nó hay hơn. Vì loa TSI300 Polk đấy có vẻ không xứng lắm. Hihi. Bác có cao kiến gì về bộ loa đánh với cặp Marantz này không?

tittom79

Well-Known Member

Bác ơi, con Rec Denon 1612 của bác không có Pre-out đâu mà bác đấu theo kiểu gợi ý của bác Marantzfan nhé.

Còn về cách đấu Pre-out giữa 110V & 220V thì không vấn đề gì đâu bác ạ. Ở nhà e, e vẫn đấu thế bình thường mà. :D,

solomine

Well-Known Member

Bình hoa mà để trên sub thế kia thì coi chừng lúc xem phim sub rung thì rơi vỡ mất cái bình đấy bác chủ.

Bên trên