Cuối năm nay có nên múc Denon 4311 ????

armybaby

Active Member
Chào buổi sáng đầu tuần các bác ! Số là trong năm nay em đặt ra 2 3 mục tiêu để nâng cấp bộ nghe nhìn chút. Tuy nhiên trên con đường ăn chơi có chút trục trặc nên chỉ còn lại 1 mục tiêu thôi ạ ! Đó là đá đít thằng Denon 2802 già cỗi mà thay vào đó là 1 em xinh tuơi trẻ trung hợp thời trang hơn . Vì dồn hết máu cho vụ ăn chơi này nên em tính chiến thằng 4311 ..1 số người bạn bảo em sao không chơi thằng Mazantz SR 7005 cho vừa tiền hoặc 1 số bác lại bảo là quất hẳn bộ Rotel Surround Receiver RSX-1550 để hợp với bộ B&W của em (Front 684 | Cen : HTM 61 | Sur : 685 | Sub : Jamo 300 cùi ). Vì nhiều ý kiến quá nên em rối tung rối mù . Xin nhờ các bác giải đáp hộ em vấn đề khúc mắc này. Chào thân ái và quyết thắng !

panamera

Well-Known Member
Ðề: Cuối năm nay có nên múc Denon 4311 ????

MR thì em nghĩ ko kéo nổi bộ đấy của bác đâu.Rotel thì cùng 1 cạ nên Rotel hay đề xuất dùng loa B&W.em nghĩ 4311 thừa sức kéo hay bộ B&W của bác,Rotel thì fai công nhận là nhìn đẹp hơn thật:))Bác đi nghe thử bảo ngta ghép cả bộ giống của bác rồi nghe thử xem sao.Thấy thích Denon hay Rotel thì múc thôi.

audio&video

Active Member

theo với cấu hình bộ của bác nếu thích nhẹ nhàng tinh mềm mại bác tham khảo Marantz sr 7005 còn uy lực tiếng dày dặn thì rotel đanh kênh cũng là một lựa chọn tốt.

khactuyen

Banned

Bác chủ ko để ý tới dòng Yamaha Avantage nhỉ? em thấy bọn euro nó đánh giá cao lắm (khả năng control bass cực tốt).
Hơn nữa bộ dàn bác em thấy loa sub chưa ổn chút nào, bác cố thay sub ngon ngon vào nhé vì loa center+sub cực quan trọng trong bộ HT.
Thân.

armybaby

Active Member

Bác chủ ko để ý tới dòng Yamaha Avantage nhỉ? em thấy bọn euro nó đánh giá cao lắm (khả năng control bass cực tốt).
Hơn nữa bộ dàn bác em thấy loa sub chưa ổn chút nào, bác cố thay sub ngon ngon vào nhé vì loa center+sub cực quan trọng trong bộ HT.
Thân.

Sub thừa em dư đạn mua bác ạ cơ mà giờ nhà em không thể nghe sub đc :(( ( lý do tế nhị ) ! Giờ chỉ có thể là 5.0 thôi !

@all : không biết Rotel ở ngoài HN chỗ nào bán tốt các bác nhỉ ? À mà không biết mấy em Pi SC có nên ngó đến ko các bác ?

khactuyen

Banned

Sub thừa em dư đạn mua bác ạ cơ mà giờ nhà em không thể nghe sub đc :(( ( lý do tế nhị ) ! Giờ chỉ có thể là 5.0 thôi !

@all : không biết Rotel ở ngoài HN chỗ nào bán tốt các bác nhỉ ? À mà không biết mấy em Pi SC có nên ngó đến ko các bác ?

dòng Pi em ko có chút ấn tượng gì cả? đặc biết khả năng control tiếng bass rất tệ.

minhtuantkh

Sub thừa em dư đạn mua bác ạ cơ mà giờ nhà em không thể nghe sub đc :(( ( lý do tế nhị ) ! Giờ chỉ có thể là 5.0 thôi ! ...
ôi trời ơi, hệ thống khủng vậy mà xem phim không có SUB thì coi như bác mất 50% rồi, quá phí. Đã chơi là sẽ có cách xử lý cái tế nhị kia. Còn không xử được thì em nói thật bác giận cũng OK: đừng nâng cấp nữa.
Con 4311 là ước mơ phấn đấu của em đó. Có đạn là băm ngay khỏi đợi cuối năm!

khoitt

Member

Marantz SR 7005 thì ruột giống con Denon 3311, nó có thêm 1 số công nghệ đặc trưng của Marantz thôi.

Nếu bác có điều kiện thì nâng luôn 4311 và làm con sub tốt nữa thì ok.

armybaby

Active Member

ôi trời ơi, hệ thống khủng vậy mà xem phim không có SUB thì coi như bác mất 50% rồi, quá phí. Đã chơi là sẽ có cách xử lý cái tế nhị kia. Còn không xử được thì em nói thật bác giận cũng OK: đừng nâng cấp nữa.
Con 4311 là ước mơ phấn đấu của em đó. Có đạn là băm ngay khỏi đợi cuối năm!
Cách sử lý của em giờ là ko chơi sub bác ạ. 1 năm nữa sẽ tái ngộ
Marantz SR 7005 thì ruột giống con Denon 3311, nó có thêm 1 số công nghệ đặc trưng của Marantz thôi.

Nếu bác có điều kiện thì nâng luôn 4311 và làm con sub tốt nữa thì ok.

Thank bác !

armybaby

Active Member

@all : ko biết trong tầm tiền có em nào ngang ngửa với 4311 các bác nhỉ ?

tuanaudio

e xin cho bác chút ý kiến. hãy chọn DENON tiếng mạnh, lực, sáng tiếng, rõ ràng. xem phim phải cần như thế. còn về đồng giá thì khó kiếm được đối thủ lắm.

anbinhdo

Well-Known Member

Em cũng đang nghiền em nó đây, mà chưa có tiền để nâng cấp .Khổ quá, Bác có là múc ngay đi =P~

minhtuantkh

Chơi luôn đi bác chủ ơi. Bác nào biết có em này giá "mềm oặt" thì pm giúp em ( đãi 1 chầu mềm môi luôn :D), em đẩy thằng 2311 đi rồi quất luôn khỏi xin ý kiến.

tinmanam

Chơi luôn đi bác chủ ơi. Bác nào biết có em này giá "mềm oặt" thì pm giúp em ( đãi 1 chầu mềm môi luôn :D), em đẩy thằng 2311 đi rồi quất luôn khỏi xin ý kiến.

Bác ở TPHCM hay Hà Nội. Nếu bác đẩy em 2311 thi PM cho mình rổ rá nhé

truonghd

Well-Known Member

K thì chơi Pi Sc35 cũng hay , xem phim không mệt bằng Denon mà giá lại mềm hơn,
Nếu đủ tiền thì chơi luôn Sc57 là tới nóc luôn, giá cũng xem xem 4311:p

armybaby

Active Member

e xin cho bác chút ý kiến. hãy chọn DENON tiếng mạnh, lực, sáng tiếng, rõ ràng. xem phim phải cần như thế. còn về đồng giá thì khó kiếm được đối thủ lắm.
Về khoản phim thì ngay cả thằng 2802 già cỗi của em cũng phê phê ! Khoản nghe nhạc thì cùi thật bác ạ !
Em cũng đang nghiền em nó đây, mà chưa có tiền để nâng cấp .Khổ quá, Bác có là múc ngay đi =P~
Giờ mà em múc cũng đc nhưng mà báo cháo luôn bác ạ. Phải để cuối năm cơ !
Bác máu thế ?

minhtuantkh

...Bác máu thế ?
Tính em là cứ thấy cái gì hay, có lý, mà chỉ cần tiền có khoảng 2/3 thôi là máu nó sôi sùng sục rồi. Làm cái gì cũng vẩn vơ đầu óc không tập trung được. Nên thà quất luôn đi cho nó xong còn làm việc khác. Nói thật với bác là mục đích em định ngắm con 43xxCI lận.

truonghd

Well-Known Member

Tính em là cứ thấy cái gì hay, có lý, mà chỉ cần tiền có khoảng 2/3 thôi là máu nó sôi sùng sục rồi. Làm cái gì cũng vẩn vơ đầu óc không tập trung được. Nên thà quất luôn đi cho nó xong còn làm việc khác. Nói thật với bác là mục đích em định ngắm con 43xxCI lận.

Bác giống mình, sống là k nên chờ đợi, đợi là nó nguội đâm ra nản , con 4311CI rẽ hơn cũng đáng quan tâm>:/

armybaby

Active Member

Bác giống mình, sống là k nên chờ đợi, đợi là nó nguội đâm ra nản , con 4311CI rẽ hơn cũng đáng quan tâm>:/

Thằng CI này khác gì với thằng trần trụi không các bác nhỉ ?

dh201hy

Well-Known Member

Nhận tiện các bác cho em hỏi giá rổ của 3311CI và 4311CI thì thế nào các bác nhỉ? Em đang định nâng cấp. Thanks

Bên trên