Đã có kênh tần số 60. Chuẩn bị tăng kênh truyền hình số mặt đất của AVG?

sokita

Member
Trước hết mình tạo topic này đã xác định trước là có nhiều gạch đá. Nên bao nhiêu gạch đá mình cũng nhận hết nhé.
Vào chủ đề chính.
Hôm trước mình đã nói AVG đã có tần số 60 tổng là có 4 kênh tần số 57. 58. 59. 60 của truyền hình số mặt đất. ( Hôm đó cũng kha khá là nhiều gạch)
Giờ các bạn nghĩ sao nếu mình nói chỉ trong thời gian ngắn nữa sẽ AVG sẽ tăng kênh. và lần này có VTV1,3,6 HD chuẩn chứ không phải giả cầy.

Mình tạo topic này để các bác tiền bối bàn luận về việc này. Vì thời điểm mình viết AVG chưa tăng kênh nên mình vẫn còn đặt chữ " Nếu". Câu hỏi đặt ra là. Nếu AVG xin được tần số thật. Và tăng lên khoảng gần 3 chục kênh HD thì liệu có cạnh tranh được với SCTV, hay VTVcab, My TV ko?
Liệu người dùng có ủng hộ AVG sau khi AVG tăng lên như vậy?

P/S sẽ có rất nhiều người cmt rằng khi nào tăng kênh hãy nói. giờ chưa tăng kênh thì ko được tung tin. Nhưng như mình đã nói. Lập topic này để các bác thảo luận thôi. Tăng hay không thì chưa biết nhé :)

Dù có tăng kênh thì cũng gia hạn thuê bao AVG nữa vì dịch vụ hậu mãi kém....Đang vứt xó đầu AVG HD

Ðề: Đã có kênh tần số 60. Chuẩn bị tăng kênh truyền hình số mặt đất của AVG?

Theo mình thì avg nên mở tần số để thu tần số của vtv cũng như vtc, lúc ấy mọi người sẽ đăng ký dịch vụ của avg chứ không mua đầu của vtv nữa

vietnam999

AVG nên Mở khóa đầu thu kênh thiết yếu bỏ 1 kênh TVS thái lan ( golf) sẽ tiêt kiêm tần số không những thế còn nâng chất lượng các kênh trả tiền và cũng không nên chiếu quá nhiều phim Hàn Quốc Thái lan Philippin nhạt nhẽo vì trên hệ thống đã có quá nhiều kênh phát kiểu phim dành cho phụ nữ này , AVG cũng nên Giảm bớt hoặc cắt hẳn các kênh nhạc Tiếng có thể chỉ nên để 3 kênh nhạc này . thêm kênh OPT1 tren DTT . AVG có thể tăng kênh MGM WarnerTV NGCWild Screenred Cinemaxworld RT TVB pressTv BBC CCTV vậy mới đa sắc mầu .

tan_huy_93

Well-Known Member

Kênh 60 vẫn chưa có sóng...

sokita

Member

AVG nên Mở khóa đầu thu kênh thiết yếu bỏ 1 kênh TVS thái lan ( golf) sẽ tiêt kiêm tần số không những thế còn nâng chất lượng các kênh trả tiền và cũng không nên chiếu quá nhiều phim Hàn Quốc Thái lan Philippin nhạt nhẽo vì trên hệ thống đã có quá nhiều kênh phát kiểu phim dành cho phụ nữ này , AVG cũng nên Giảm bớt hoặc cắt hẳn các kênh nhạc Tiếng có thể chỉ nên để 3 kênh nhạc này . thêm kênh OPT1 tren DTT . AVG có thể tăng kênh MGM WarnerTV NGCWild Screenred Cinemaxworld RT TVB pressTv BBC CCTV vậy mới đa sắc mầu .
Em rất thích ý kiến này của bác. Nhưng theo e nên giữ lại kênh golf ( Vẫn có nhiều người lắp vì kênh này Golf HD ở Việt Nam muốn xem không hề đơn giản) Mấy kênh nhạc tiếng bỏ bớt đi, bỏ cả các kênh địa phương không hay như Hải Phòng...
Một khi đã xin được tần số 60 thì có thể thêm được khoảng 30 kênh nữa.

---------- Post added 29-09-2014 at 12:44 ----------

Kênh 60 vẫn chưa có sóng...

Cũng đang chờ đây bạn ơi

hermit

Xin tần số mà cũng khó khăn đến vậy sao? Hay là vì lý do gì đó khác?

tan_huy_93

Well-Known Member

Xin tần số mà cũng khó khăn đến vậy sao? Hay là vì lý do gì đó khác?

Tần số là thứ có hạn và không phải có tiền là xin cấp được...

tan_huy_93

Well-Known Member

Em rất thích ý kiến này của bác. Nhưng theo e nên giữ lại kênh golf ( Vẫn có nhiều người lắp vì kênh này Golf HD ở Việt Nam muốn xem không hề đơn giản) Mấy kênh nhạc tiếng bỏ bớt đi, bỏ cả các kênh địa phương không hay như Hải Phòng...
Một khi đã xin được tần số 60 thì có thể thêm được khoảng 30 kênh nữa.

---------- Post added 29-09-2014 at 12:44 ----------

Cũng đang chờ đây bạn ơi

Với một tần số mà nhồi nhét 30 kênh nữa, thì đừng mong chất lượng hình ảnh sẽ được cải thiện...

Hiện tại với cái MPGE-4 H.264 "thần thánh" của mình thì số kênh AVG đang cố nén số kênh trên 1 tần số gấp mấy lần số kênh mà VTV phát rồi.

Dù cho là VTV đang phát HD 1080, còn AVG phát HD độ phân giải gì mình không rõ...do STB nó không hiển thị mà chọn nguồn ra.. @@ nhưng dù cho là AVG phát độ phân giải gì thì số kênh AVG đang nén mỗi tần số nhiều hơn VTV vài lần...và nén thế tất chất lượng thì thua xa VTV.

tuanqb

Member

Dù có lên bao nhiêu kênh HD thì em cũng bỏ, bỏ hẳn với AVG, chính sách hậu mãi kém, mấy ông K+, VTC khi thuê bao hết hạn sử dụng vẫn có thế xem được mấy kênh VTV, còn ông AVG thì đừng hòng, đc mỗi 2 kênh, nói chung là em nản khi nói đến AVG.
P/S: Cái đầu thu AVG của em cũng đã vứt xó từ lâu, sợi cáp HDMI thì đã dùng cho PC kết nối đến Tivi, chảo thu cũng đã bán cho đồng nát, dây cáp đang dùng lắp cho đầu kĩ thuật số của tàu khựa

nexus9x

Well-Known Member

Dù có lên bao nhiêu kênh HD thì em cũng bỏ, bỏ hẳn với AVG, chính sách hậu mãi kém, mấy ông K+, VTC khi thuê bao hết hạn sử dụng vẫn có thế xem được mấy kênh VTV, còn ông AVG thì đừng hòng, đc mỗi 2 kênh, nói chung là em nản khi nói đến AVG.
P/S: Cái đầu thu AVG của em cũng đã vứt xó từ lâu, sợi cáp HDMI thì đã dùng cho PC kết nối đến Tivi, chảo thu cũng đã bán cho đồng nát, dây cáp đang dùng lắp cho đầu kĩ thuật số của tàu khựa
bác phũ vậy :D k dùng bán cho anh em cần chứ như em nè :D sao nỡ bán đồng nát mà bán có đc nhiêu đâu

1 tần số mà tận 30 kênh HD lạy hồn 30 kênh SD trên 1 tần số nó còn nát như tương chứ nói gì HD

sokita

Member

Lý do bác nói AVG hậu mãi kém là khi hết thuê bao ko xem đc các kênh VtV?. Việc này hình như đã nói rất nhiều là lý do AVG đang phát trên NSS6 chứ ko phải Vinasat. dtt vẫn Free 10 kênh đó thôi

sokita

Member

Với một tần số mà nhồi nhét 30 kênh nữa, thì đừng mong chất lượng hình ảnh sẽ được cải thiện...

Hiện tại với cái MPGE-4 H.264 "thần thánh" của mình thì số kênh AVG đang cố nén số kênh trên 1 tần số gấp mấy lần số kênh mà VTV phát rồi.

Dù cho là VTV đang phát HD 1080, còn AVG phát HD độ phân giải gì mình không rõ...do STB nó không hiển thị mà chọn nguồn ra.. @@ nhưng dù cho là AVG phát độ phân giải gì thì số kênh AVG đang nén mỗi tần số nhiều hơn VTV vài lần...và nén thế tất chất lượng thì thua xa VTV.

Cắt bớt 1 số kênh nhạc tiếng có lẽ là phương án hay nhất thời điểm này bác nhỉ

Em mong đợi từng ngày là họ sẽ tăng kênh...
Đợt thử nghiệm mấy kênh của Truyền hình cáp Hà Nội trên Vinasat là em đã thấy có thêm hy vọng rồi
Giả sử mà đợt tới mà kênh tăng thì có tăng giá gói cao cấp lên 100k cũng vẫn ngon đó chứ.

Mọi người có biết không, mỗi lần mà đầu thu tự nhiên mất tín hiệu là em lại ngồi ước đấy là dấu hiệu của sự điều chỉnh để chuẩn bị tăng kênh. :-j=D>;))

tan_huy_93

Well-Known Member

Cắt bớt 1 số kênh nhạc tiếng có lẽ là phương án hay nhất thời điểm này bác nhỉ

Cắt hết các kênh Radio có hình đi cũng không đủ để phát 1 kênh SD nữa đó bác, 1 kênh Radio có hình có tốn bao Bitrate đâu... chỉ có vài chục Bitrate.

sokita

Member

Chỉ cần để 80 kênh là đc. Ko cần chạy theo số lượng.

AnhBaSG

Member

Em nghĩ AVG không nên chạy theo số lượng, chất lượng tốt là ok ah, em có bao giờ coi quá 20 kênh đâu!

Bên trên