Đã có kênh tần số 60. Chuẩn bị tăng kênh truyền hình số mặt đất của AVG?

sokita

Member
Ðề: Đã có kênh tần số 60. Chuẩn bị tăng kênh truyền hình số mặt đất của AVG?

Anh em vô fb tham gia khảo sát, em sẽ chọn là tăng giá thuê bao. =))

nếu vừa tăng kênh vừa giảm tiền thuê bao, Liệu có cạnh tranh được ko bác. Thằng ad truyền hình an viên biết 1 tí nói nhiều quá

thegioi05

Active Member

nếu vừa tăng kênh vừa giảm tiền thuê bao, Liệu có cạnh tranh được ko bác. Thằng ad truyền hình an viên biết 1 tí nói nhiều quá
Giảm giá thì thích đó nhưng thế thì AVG chắc sẽ giảm lợi nhuận thì khó khả thi. Hiện giờ thì đời sống người dân đã đi lên thì với một mức giá hợp lý thì chắc chắn người dân họ sẽ vẫn sử dụng. Một ví dụ là ngày trước SCTV gía thuê bao cao hơn HTVC khoảng 10k - 20k/tháng nhưng người ta vẫn chuyễn qua SCTV vì chất lượng tín hiệu hơn hẵn HTVC, ví dụ này em muốn nói là cái giá chỉ một phần để níu kéo khách hàng thôi chứ cái quan trọng là hệ thống chăm sóc khách hàng, chất lượng kênh sóng mới là cái để níu kéo khách hàng.

sokita

Member

Giảm giá thì thích đó nhưng thế thì AVG chắc sẽ giảm lợi nhuận thì khó khả thi. Hiện giờ thì đời sống người dân đã đi lên thì với một mức giá hợp lý thì chắc chắn người dân họ sẽ vẫn sử dụng. Một ví dụ là ngày trước SCTV gía thuê bao cao hơn HTVC khoảng 10k - 20k/tháng nhưng người ta vẫn chuyễn qua SCTV vì chất lượng tín hiệu hơn hẵn HTVC, ví dụ này em muốn nói là cái giá chỉ một phần để níu kéo khách hàng thôi chứ cái quan trọng là hệ thống chăm sóc khách hàng, chất lượng kênh sóng mới là cái để níu kéo khách hàng.

AVG xuống tất tay rồi bác ạ :D

vietnam999

AVG đã mở khóa 6 kênh VTVcab từ 12 giờ 20 phút có hiệu lực . vậy trên hệ thống DTT gói kênh cao cấp thêm 6 kênh . trong thời gian tới AVG sẽ có nhiều thay đổi thêm 1 tần số 60 bổ sung khá nhiều kênh mới với mức phí 88.000 như vậy coi như AVG chi ân khách hàng .

AVG đã mở khóa 6 kênh VTVcab từ 12 giờ 20 phút có hiệu lực . vậy trên hệ thống DTT gói kênh cao cấp thêm 6 kênh . trong thời gian tới AVG sẽ có nhiều thay đổi thêm 1 tần số 60 bổ sung khá nhiều kênh mới với mức phí 88.000 như vậy coi như AVG chi ân khách hàng .

Vui quá bác ạ.
Chưa bao giờ thấy AVG đáng yêu thế này...
Sắp tới tăng phí thuê bao lên khoảng 100k/tháng nhưng kênh nhiều hơn, có đủ bộ HD của VTV, HTV và VTC "hàng HD thật" thì đúng tiêu chí Tốt mà tiết kiệm rồi!!! :-bd\:D/

Hihi lại được xem VTVCab

Chỉnh sửa lần cuối:

sokita

Member

Ngoài ra còn giảm giá cước nữa cơ bác ạ :D

sokita

Member

Những khách hàng nào đã nạp thẻ VTVcab thì sẽ được cộng tiền đó vào tài khoản thuê bao chính nhé. AVG xóa bỏ gói vtvcab+

duongvhou

Active Member

Những khách hàng nào đã nạp thẻ VTVcab thì sẽ được cộng tiền đó vào tài khoản thuê bao chính nhé. AVG xóa bỏ gói vtvcab+
Chưa chính thức đâu bác ơi vừa alo 19001900 AVG bảo là đang phát thử nghiệm thôi, lúc nào chính thức đưa vào danh sách kênh thì sẽ chuyển đổi cước vtvcab lại cho mình

sokita

Member

Chưa chính thức đâu bác ơi vừa alo 19001900 AVG bảo là đang phát thử nghiệm thôi, lúc nào chính thức đưa vào danh sách kênh thì sẽ chuyển đổi cước vtvcab lại cho mình

Ngày 15 này có nhiều cái hay bác ạ

thegioi05

Active Member

Không biết AVG có tăng công suất máy phát ở Bình Dương lên được không nhỉ? Chổ em hơi xa nên chỉ có thể bắt được sóng của VTV..

nhatrangmen

Chờ thôi :D hi vọng là mấy kênh hay xem có HD như VTV1 3 và mấy kênh VTC :D
còn DTH AVG thi sao hả mấy bác, nghe mấy bác DTT rôm rả quá mà sốt hết cả ruột, không lẽ bỏ DTH AVG chuyển sang DTT sao ?
chắc phải nhờ bác Dũng cho tiền phóng quả Vinasat3 cho AVG ké với , chứ thằng NSS6 chắc kẹt cứng rồi, tín hiệu thì quá yếu, sắp vào mùa mưa bão rầu, kiều này tốn tiền mấy tháng mùa mưa mà chẳng xem được gì.

tan_huy_93

Well-Known Member

Á đu, em còn hạn gói này đó nha, tiền rồi sao... lấy luôn à?

Hiện em còn thuê bao gói VTVCab nên không hề thích điều này @@

sokita

Member

Á đu, em còn hạn gói này đó nha, tiền rồi sao... lấy luôn à?

Hiện em còn thuê bao gói VTVCab nên không hề thích điều này @@

Bình tĩnh nào. Sau này còn bao nhiêu tiền của gói VTVcab AVG sẽ cộng vào phí thuê thuê bao 88k ấy

portlet

Member

Vui quá bác ạ.
Chưa bao giờ thấy AVG đáng yêu thế này...
Sắp tới tăng phí thuê bao lên khoảng 100k/tháng nhưng kênh nhiều hơn, có đủ bộ HD của VTV, HTV và VTC "hàng HD thật" thì đúng tiêu chí Tốt mà tiết kiệm rồi!!! :-bd\:D/

Hihi lại được xem VTVCab

Đừng tăng VTV HD sau đó trả lại như cũ là em cảm ơn :))

tan_huy_93

Well-Known Member

Bình tĩnh nào. Sau này còn bao nhiêu tiền của gói VTVcab AVG sẽ cộng vào phí thuê thuê bao 88k ấy

Bao giờ sẽ chính thức áp dụng đây bác, gói này không bao nhiêu tiền nếu cộng vào thuê bao thì được vài ngày @@

Sao chưa thấy thêm kênh nhỉ thấy bác nào bảo nó thêm kênh 56 chứ ko phải 60

Bên trên