Đã mua đầu thu VTC HD liệu sau này có phải đổi đầu thu?

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: DDã mua đầu thu VTC HD liệu sau này có phải đổi đầu thu?

nó thả rông cả trên đầu vtchd nữa đấy bạn.những loại khác là bó tay đấy,bạn yên tâm chưa.nhiều bạn ngoài bắc còn dùng để thu đài mông cổ xem ngoại hạng chủ nhật nữa đó.bạn cứ yên tâm mà sử dụng nge.sau này chán lúc nào muốn đổi hoặc thêm kênh miễn phí thì cứ alo mình sẽ tư vấn cho bạn.

Nhưng không phải có nhược điểm bác ạ, chẳng hạn như không có khe cắm thẻ mà chỉ có mã dịch vụ, nghĩa là ngoài thu các kênh của dịch vụ VTC và các kênh free, thì... chẳng thu được của dịch vụ TH nào khác.

ffv

Active Member

Bó tay với kiểu "tự sướng" kiểu này của các bác dùng hàng VTC đang ấm ức vụ K+HD.

Trong ngày mai hoặc chậm lắm là ngày kia là tôi sẽ lắp K+HD, mục đích là xem bóng đã HD. Không biết chú Điêu có làm cho K+ hay không nhưng chú cũng đừng nói như thế này. Nếu STB của K+ mà đúng là như các bác ở trên nói (tức là không cho add tần số khác) thì quả đúng là hèn mọn, nhỏ nhen.

dhpaul

Well-Known Member

Chả đúng nữa, ngày trước ODS4000V anh em trầy trật mãi mới mò ra cách add tần số bằng form ẩn, bây giờ thì với series NA này hình như còn kinh hơn nữa. Cái này phải để cho bác Tuấn Tú Cò vào xác nhận vì bác ấy tiếp xúc nhiều loại đầu DTH chứ đầu thu NA sau này của K+ thì em chưa có dịp thử.

Trong ngày mai hoặc chậm lắm là ngày kia là tôi sẽ lắp K+HD, mục đích là xem bóng đã HD. Không biết chú Điêu có làm cho K+ hay không nhưng chú cũng đừng nói như thế này. Nếu STB của K+ mà đúng là như các bác ở trên nói (tức là không cho add tần số khác) thì quả đúng là hèn mọn, nhỏ nhen.

em không làm cho K+ và cũng chưa bao giờ tân bốc cái đầu K+HD cả,em chỉ nói chưa dùng sao biết nó lõm,trong Nam lõm thì tức là dỏm.
còn chuyện nó cho add tần số hay không thì em không hề nói đến,khi xưa DTH cũng đâu cho,nhưng sau đó tự nhiên có.
Dù gì chăng nữa thì muốn xem các kênh của VSTV thì chỉ có đầu K+HD mới xem được, còn các đầu khác dù có giỏi mấy cũng không xem được các kênh của VSTV = ĐỘC QUYỀN
PS: anh đừng chụp mũ những gì em không nói nhé.

nicesnake

- Mình đã dùng VTC HD1: với giá thuê bao như vậy là hợp lý, không có gì phải phàn nàn về giá cả, kể cả là chất lượng chương trình. Với 01 đài truyền hình còn trẻ, chưa nói đến HD và 3D, riêng việc làm các chương trình SD từ VTC1-VTC16 đã là một điều đáng ghi nhận.
- Mình chưa dùng K+, nhưng chỉ cần so sánh giá 3 gói cước của họ, bây giờ thêm HD nữa, thì thấy quá xa lạ với đại bộ phận người Việt Nam ta. Thực chất, chỉ có gói Premium mới có nhiều chương trình hấp dẫn mà giá cước quá cao. Mình đang dùng VTC HD1 (1200/1 năm) và True của Thái (lậu 1 tí nhưng rất hay, mất có mấy trăm 1 năm). Tính ra rất kinh tế vì xem bóng đá thì không cần thuyết minh. K+ hiện tại mới có 2 kênh là K+1 và K+NS, trong khi true có TrueSports từ 1-6, lại còn Extra, hầu như không bỏ sót trận trực tiếp nào của các giải EPL, La Liga và Calcio Serie A. Nếu dùng K+, chất lượng có tốt hơn, nhưng sẽ mất ít nhất 3tr/1 năm. Mình dám chắc, bạn nào dùng K+ vì mê bóng đá thì sau mùa bóng 2012-2013 sẽ đổi đầu thu sang dùng dịch vụ của nhà đài khác, vì các đài khác sẽ không để yên vụ này. K+ đang lo chết yểu vì bị tẩy chay, bằng chứng là đã phải đánh công văn "gạ" các đài tiếp sóng!!!
- Bạn nào không phải "người nhà" K+ mà ủng hộ K+ thì là đầu có vấn đề, riêng mình dư tiền mua dịch vụ K+ cũng không rỗi hơi, cứ xem VTC thiếu bóng đá chủ nhật cũng không sao, có truesports rồi, mà cuộc sống đâu chỉ có bóng đá!
Còn bạn nào đã mua VTC HD nếu không có nhu cầu bỏ 1tr2 để gia hạn, mình sẽ giúp dò đủ gần 30 kênh truyền hình trong nước, chất lượng cũng rất hấp dẫn, free luôn!

Bên trên