Đài nào ở VN có bản quyên VCK bóng đá châu Phi CAN 2013?

minhhuub

Active Member
Ðề: Đài nào ở VN có bản quyên VCK bóng đá châu Phi CAN 2013?

Nhớ là có năm bọn K+ nó còn bình luận trên cái kênh này nhưng chả thèm quan tâm. Đang xem bóng đá châu âu quay ra xem cái giải này chán thấy mama, xem như trâu bò húc nhau, phạm lỗi nhiều ko tả nổi 8-> cả giải chắc có 1-2 trận xem đc

tan_huy_93

Well-Known Member
Ờ bố thích thế đấy thì sao nào, chú em tạo topic, nhưng bình luận thế nào là quyền của bố nhá, miễn sao bố post bài không phạm quy thì thôi, chú em làm gì phải xoắn lên thế nhể.

boyben2011

Well-Known Member
các ô chả hiểu gì cả ý tôi nói là có thể thằng eurosport nó mua của 1 hãng khác xong phát tại các nc chứ ko phải nó là thằng nắm bản quyền hiểu chưa? Nó cũng chỉ là bên thứ 3 mua bản quyền thôi giống như các đài VN mình mua bản quyền của MP& Silva ấy hiểu chưa. Nếu có 1 đài nào của VN mình mua của thằng mà CAF(BTC giải) ủy quyền thì nó cũng ko có quyền phát tại VN còn eurosport phát cũng giống như ESPN theo vùng nên ở VN ko có thì ta quay vệ tinh khác giống như mấy bác trên này xem supersunday trên espn china có sao đâu?

Tôi ko dungf K+ nên ko biết kênh EURO đó có phát giải đó ko thôi con cái lịch t dẫn là là nó phát trên kênh HD, ở châu á mình có vùng có HD có vùng ko. giống như ESPN VN mình có HD nhưng Lào, campuchia thì ko they có

BTDBRVT

Như các bạn đã biết năm nay VCK CAN sẽ đc tổ chức tại Nam Phi diễn ra từ ngày 19/1/2013 nhưng mình ko biết đài nào có bản quyền phát sóng giải đấu này tại VN cả mọi ng trong 4rum nếu ai biết thì cho mình cái lich phát sóng để mình kip theo dõi :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

các ô chả hiểu gì cả ý tôi nói là có thể thằng eurosport nó mua của 1 hãng khác xong phát tại các nc chứ ko phải nó là thằng nắm bản quyền hiểu chưa? Nó cũng chỉ là bên thứ 3 mua bản quyền thôi giống như các đài VN mình mua bản quyền của MP& Silva ấy hiểu chưa. Nếu có 1 đài nào của VN mình mua của thằng mà CAF(BTC giải) ủy quyền thì nó cũng ko có quyền phát tại VN còn eurosport phát cũng giống như ESPN theo vùng nên ở VN ko có thì ta quay vệ tinh khác giống như mấy bác trên này xem supersunday trên espn china có sao đâu?

Tôi ko dungf K+ nên ko biết kênh EURO đó có phát giải đó ko thôi con cái lịch t dẫn là là nó phát trên kênh HD, ở châu á mình có vùng có HD có vùng ko. giống như ESPN VN mình có HD nhưng Lào, campuchia thì ko they có
Đọc 2 bài thấy mâu thuẫn quá =))
Lúc đầu ông hỏi nhà đài nào có bản quyền phát, sau giờ lại nói hãng nào giữ bản quyền(mua trực tiếp từ CAF)
Câu hỏi của ông giống như câu: Hiện tại nhà đài nào ở VN có bản quyền phát EPL Sunday, thì anh em sẽ trả lời là K+ chứ không phải là MP&S, vì MP&S không phải là nhà đài phát EPL sunday =))
Tôi nghỉ học sớm nên chỉ biết thế thôi =))

quanglh73bg

Active Member

K+ có cả 2 kênh EUROSPORT (Chỉ có trong gói Premium + và HD+) và EUROSPORT News (có trong gói Access +)

Mình vẫn coi giải này trên EUROSPORT của K+ cãi nhau làm gì , ai có K+ thì xem, không thì Sopcast hoặc xem lậy cũng được mà !

Nếu biết EUROSPORT của ai và hệ thống K+ gồm những ai, thì sẽ có ngay câu trả lời.
@boyben2011: nếu muốn xem CAN thì hãy dùng ngay K+ để thưởng thức nhé.
Nhìn mấy anh da màu lực lưỡng mà thèm muốn chết,hehe...

boyben2011

Well-Known Member
tưởng thằng nào nắm quyền phân phối giải đấu này hóa ra là thằng sport-five cái thằng đã từng bán bản quyền euro 2012 cho VTV trước đây.
Còn nếu đài nào ở VN mà mua của S5 thì thằng Eurosport có mà ăn sắn đc phát ở VN
Mà giá bản quyền này rẻ thối ra tại các đài VN ko mua thôi ( tầm 10 ngàn đô) mấy cái nc châu phi nghèo kiết xác ra còn mua đc nữa là VN

music123

Member
Bựa vừa thôi bố trẻ, bố có nhắc đến từ nào EuroSport HD không mà giờ nhắc đến???
Cái gì đây??????????/
Bác ở miền nam không thu được 134 vậy nó đang nằm ở 108 hay 132 .Nếu không phải 132 thì mình đoán là bác coi ở gói "Teo Com"

taituxdvn1

chà có mỗi cái giải đấu này mà mọi người cũng cãi nhau :)) , mình còn chả biết nó bắt đầu từ lúc nào cơ , xem tin thể thao còn chả thấy có khán giả xem thì nói gì đến bản quyền :))

BTDBRVT

tưởng thằng nào nắm quyền phân phối giải đấu này hóa ra là thằng sport-five cái thằng đã từng bán bản quyền euro 2012 cho VTV trước đây.
Còn nếu đài nào ở VN mà mua của S5 thì thằng Eurosport có mà ăn sắn đc phát ở VN
Mà giá bản quyền này rẻ thối ra tại các đài VN ko mua thôi ( tầm 10 ngàn đô) mấy cái nc châu phi nghèo kiết xác ra còn mua đc nữa là VN
Có cơ sở nền tảng nào không mà phát biểu chắc như bắp luộc vậy :D

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Đài nào ở VN có bản quyên VCK bóng đá châu Phi CAN 2013?

Có cơ sở nền tảng nào không mà phát biểu chắc như bắp luộc vậy :D

Khổ bác ạ, thằng cu ấy có hiểu đâu mà cứ gân cổ lên cãi lấy được. Cứ làm như đài VN là bố thiên hạ không bằng.
Nói tóm lại, Eurosport có bản quyền giải đấu này vào các mùa giải 2013, 2015 ở châu Á và châu Âu.

Chỉnh sửa lần cuối:

thegioi05

Active Member

Nếu S5 có bản quyền ở VN thì cho dù có đài nào của VN mua hay không thì Eurosports cũng không đc phát nếu phát thì là phát lậu rồi.
Còn giá 10.000 USD đó là ở Châu Phi thôi, khi qua VN sẽ khác. Kiểu như liên đoàn bóng đá châu Phi giao cho 1 đơn vị phân phối cho trong châu lục còn ra ngoài châu lục thì giá khác. Khi mua thì các đài cũng cần tính toán lợi nhuận nữa bỏ ra gần 400tr nhưng tiền quảng cáo đâu có thì như ném tiền ra cửa sổ

dhpaul

Well-Known Member

Nếu S5 có bản quyền ở VN thì cho dù có đài nào của VN mua hay không thì Eurosports cũng không đc phát nếu phát thì là phát lậu rồi.
Còn giá 10.000 USD đó là ở Châu Phi thôi, khi qua VN sẽ khác. Kiểu như liên đoàn bóng đá châu Phi giao cho 1 đơn vị phân phối cho trong châu lục còn ra ngoài châu lục thì giá khác. Khi mua thì các đài cũng cần tính toán lợi nhuận nữa bỏ ra gần 400tr nhưng tiền quảng cáo đâu có thì như ném tiền ra cửa sổ

Bác nói thế là nhầm, nó thích bán cho ai chả được. Tuy nhiên trên website của Sportfive thông tin về giải này rất mù mờ, chỉ có chi tiết ở giải năm 2008, thậm chí thời gian tổ chức giải đấu bị sai, vì từ 2013 trở đi AFCON đá năm lẻ, chứ không đá năm chẵn.

thegioi05

Active Member

Bác nói thế là nhầm, nó thích bán cho ai chả được. Tuy nhiên trên website của Sportfive thông tin về giải này rất mù mờ, chỉ có chi tiết ở giải năm 2008, thậm chí thời gian tổ chức giải đấu bị sai, vì từ 2013 trở đi AFCON đá năm lẻ, chứ không đá năm chẵn.
Ý của mình là S5 độc quyền ở VN nên nếu Eurosports không mua ở S5 thì cũng đâu được phát ở VN

Quan tâm làm gì cái giải này.chiếu 7-8h đêm còn coi đc.chứ 22h với 1-2h sáng ai coi

Bên trên