Dàn 5.1 hầm bà làng

thanhsay

Active Member
Ðề: Dàn 5.1 hầm bà làng

Có một thứ e khá là tự hào với sự lựa chọn của mình đó chính là Pow 6 kênh Odeon của Plinius, mạnh mẽ và gọn gàng, đánh đa kênh tưng bừng luôn, đạn bay súng nổ ầm ầm, mà đấy mới là ghép với processor Rotel.

badboybeo

Well-Known Member

Khác nhiều lắm bác,nhất là sacd giảm ồn nền rất nhiều.
Nhưng góp ý bác đừng giận, cách sắp xếp này phí bộ 2 kênh quá. Em cũng như bác phim ảnh 50 nghe nhạc 50, nhưng 2 thằng này ko thể sống chung với nhau được.
Hai cách setup hoàn toàn khác nhau, nhất là bố trí loa, chống rung chống nhiễu.
Phải cho ra ở riêng thôi bác ạ!

thanhsay

Active Member

Chắc chắn e sẽ cho ra ở riêng, bác nhìn đồ thì biết, o có thứ nào liên quan 2 bộ với nhau. Front thì e có đôi C1 xếp trong kho rồi. Hai bộ để chung nhiễu sang nhau nhiều lắm

badboybeo

Well-Known Member

Có một thứ e khá là tự hào với sự lựa chọn của mình đó chính là Pow 6 kênh Odeon của Plinius, mạnh mẽ và gọn gàng, đánh đa kênh tưng bừng luôn, đạn bay súng nổ ầm ầm, mà đấy mới là ghép với processor Rotel.

Sao bác ko chơi oppo, chuẩn cả tiếng lẫn hình.

Pro Men

Member

Dây rợ của bác loằng ngoằng gớm. Đến lúc muốn rút dây nào chắc lần mò hết hơi.

thanhsay

Active Member

Cuối cùng e đã up lên dây nguồn Val2 cho phần nguồn tổng và cặp mono, pre. Bác Badboybeo vào đây chỉ giúp nên để 2v hay 6v, dsd và dsp nên thế nào, e cũng chưa có thời gian up lên 1.41 nữa, đợt tới mà lên digital val2 sẽ up luôn thể

dungnoob

Member

Ôi nhiều thiết bị quá, bro có thể giới thiệu chi tiết cách phối ghép từng thiết bị nha thanks

badboybeo

Well-Known Member

Nói chung chỉ nên dùng dsd thôi bác ạ,hãng nó cũng khuyên như vậy.
Lúc trước em hay để 2v cho nhạc trữ tình, nhạc việt,lọc 2 or 3.
Còn 6v lọc1 cho giao hưởng ,các bản nhạc có tiết tấu nhanh, mạnh.
Ngoài ra phòng khoảng 20m2 đổ lại nên để 2v,nếu để 6v phòng nhỏ điều trị phòng cũng chết.
Mỗi lần thay đổi nó cho ta một cảm nhận khác,thỉnh thoảng tùy tâm trạng chọc ngoáy cũng hay hay.
Về sau em tìm được cặp dây tín hiệu từ pre tới pow và dây nguồn thích hợp cho pow thì em luôn chơi 6v và loc 1.

Spaghetti

Well-Known Member

Toàn hàng chiến. Bộ này phải có setup phòng riêng mới xứng tầm.

thanhsay

Active Member

Thế là lại chót dại ôm Oppo 105D về rồi nhưng vẫn chưa khui ra, các cao thủ cho e hỏi nó có chơi đc mkv, iso, mts.. như Dune không ạ

tittom79

Well-Known Member

Thế là lại chót dại ôm Oppo 105D về rồi nhưng vẫn chưa khui ra, các cao thủ cho e hỏi nó có chơi đc mkv, iso, mts.. như Dune không ạ

Chơi tốt bác ạ. Em đang dùng Dune Max, hôm trước tết có được thử dùng Oppo 105D và tất cả các film, các định dạng mà Dune chơi được thì 105D đều chơi được bác ạ. E rất ấn tượng với hình ảnh mà 105D mang lại, còn về âm thanh thì e chưa dùng đủ lâu để nhận xét. Bác chờ các bác dùng lâu sẽ cho bác thêm nhận xét ạ.

thanhsay

Active Member

Tks bác rất nhiều, e có dự kiến chơi 1 sợi digital Vahalla2, nhưng o rõ nối đường nào mới là đúng, vì Pucini cần 2 sợi đúng o ạ, 1 sợi đồng bộ hóa Clock, 1 sợi cho tín hiệu đúng o, vậy sợi nào cần tốt để e cắm ạ. Bác Badboybeo vào chỉ giùm

badboybeo

Well-Known Member

Bác tính chơi nhạc số à?

Thế hiện giờ giữa player và u clock bác có dùng bnc 75om ko?
Nếu bác định dùng oppo làm đầu phát qua puccini để giải mã thì ko nên,cực dở đấy.
Chơi nhạc số hiện giờ với điều kiện thiết bị của bác có 2p/án.
Lumin s1 thông qua pre or aurender x100l đường usb qua u clock của puccini mỗi tội cách này tần số chơi cao nhất chỉ được 96k.
Em cũng tìm hiểu khá kỹ rồi nhưng cũng chưa chơi vì nguồn chơi nhạc định dạng cao hiện giờ chưa nhiều,những bản nhạc hay dòng nhạc mình thích thì kiếm đâu ra.

thanhsay

Active Member

Không bác ơi, oppo e dùng bộ xem phim, o liên quan gì đến bộ 2 kênh. Vì nối giữa Clock và Cd có 2 sợi: 1 sợi BNC và 1 RCA. Còn Pucnini chơi số e cắm usb vào clock là chơi ngon mà. E muốn hỏi là sợi nào thì cần digital val2 cho ngon thôi

badboybeo

Well-Known Member

Hà hà! em tưởng bác chơi thêm nhạc số
u clock là thiết bị đòng bộ hóa các tín hiệu chuyển tiếp giữa các thiết bị với nhau.
Các đời dcs trên puccini có 4 thớt mới cần dùng u c/l ,còn puccini nó tích hợp hết cả transport ,dac và upsampler trong một rồi,chơi thêm u c/l chỉ khi
kết hợp với nguồn bên ngoài hoặc chỉ chơi cho đồng bộ thôi=P~
Còn khi kết hợp 2 em nó với nhau bác chỉ cần 1 sơi bnc là đủ .
Chỉ khi chơi với nguồn bên ngoài nếu đường vào u c/l là usb bác mới phải dùng thêm 1 sợi digital nối từ u c/l xuống player.
Còn đường vào mà bác dùng 1 sợi digital nối từ nguồn bên ngoài tới puccini player thì lúc đó cần thêm 1 sợi bnc nữa cắm từ u c/l lên nguồn ngoài để đồng bộ hóa.

badboybeo

Well-Known Member

Hôm qua đọc vài trang bên vnav mới biết bác ở trường chinh,cũng gần em:)
Em có cậu em cũng làm bên Nam long,còn cụ Sơn ttme có cặp loa em kết từ thời đi triển lãm,cụ chủ Sơn ttme thì chơi toàn đồ đỉnh rồi:)
Lên phòng mới chưa bác?

Bên trên