Dàn âm thanh 5.1 Sony BDV-E4100 không hiển thị đúng phụ đề

haitranquoc412

Tình hình là em hay xem phim HD từ ổ cứng HDD bằng dàn âm thanh 5.1 Sony BDV-E4100. Em thường add phụ đề vào film bằng phần mềm MKV ToolNix. Hiện vẫn hiển thị được các phụ đề bằng tiếng anh, tuy nhiên, các phụ đề tiếng Việt bị lỗi, các âm có dấu như " ế""ứ"... không hiển thị được (hiển thị khoảng trống). Em biết là cái đầu Blue-ray của em có vấn đề về font chữ nhưng chưa biết khắc phục thế nào, mong các cao thủ chỉ em cách khắc phục

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Tình hình là em hay xem phim HD từ ổ cứng HDD bằng dàn âm thanh 5.1 Sony BDV-E4100. Em thường add phụ đề vào film bằng phần mềm MKV ToolNix. Hiện vẫn hiển thị được các phụ đề bằng tiếng anh, tuy nhiên, các phụ đề tiếng Việt bị lỗi, các âm có dấu như " ế""ứ"... không hiển thị được (hiển thị khoảng trống). Em biết là cái đầu Blue-ray của em có vấn đề về font chữ nhưng chưa biết khắc phục thế nào, mong các cao thủ chỉ em cách khắc phục
Để thực hiện việc đọc phụ đề Việt Ngữ trên đầu máy Sony BDV-E4100, gồm những "step" sau...
01. Đi vào phần "BD/DVD Viewing Settings" (dùng "Remote Control").
02. Tìm đến "Subtitle Language" => Bấm "Select Language Code".
03. Điền vào mã số "1581" (cho tiếng VIỆT).
04. Bấm "OK/ENTER" (để xác nhận).

Hy vọng giúp được bác!

huyle85

Bác dùng ứng dụng Tsmuxer rồi mux file mkv kèm theo phụ đề dạng srt tất cả sang thành file m2ts rồi cắm vào đầu bluray là nó nhận font chữ tiếng việt bình thường và đủ dấu

Đính kèm

128.7 KB · Xem: 9

huyle85

lúc bác kéo file mkv và phụ đề srt vào rồi thì vào tab subittles để chỉnh font chữ phụ đề sao cho xem phù hợp nhé , xong bác kích vào chữ start muxing kia rồi chờ nó chạy xong là ok bác nhé

Đính kèm

128.7 KB · Xem: 7

huyle85

hình
đây bác ạ

Đính kèm

128.7 KB · Xem: 7

haitranquoc412

Để thực hiện việc đọc phụ đề Việt Ngữ trên đầu máy Sony BDV-E4100, gồm những "step" sau...

Hy vọng giúp được bác!
Em đã làm như bác chỉ nhưng vẫn chưa được bác

caothudeche

Moderator
Lỗi như vậy là do lỗi bảng mã. Nếu bất cứ phim nào cũng bị thì nên xem lại cái BDV đó. Các phụ đề thông thường vẫn được mọi người gõ ở bản mã Unicode. Bạn cũng thử chuyển đổi phụ đề sang bảng mã khác có được không. Còn thông tin của Sony BDV-E4100 hỗ trợ những bảng mã nào thì tìm chả thấy có.
Chiêu cuối vẫn là update firmware cho Sony BDV-E4100 thôi.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Phần Subtitle language đang là 1581 bác
OK! Khác với lần trước, bác theo những "Step" sau...
01. Đi vào "System Settings" (dùng "Remote Control").
02. Tìm đến "OSD Language" => Bấm "Select Language Code".
[Bác cho biết kết quả như thế nào nhé..!]

Chỉnh sửa lần cuối:

PjgBl4ck

Member
ông hàng xóm chắc xem đc thì phải xem bác ngoáy gì vào bộ dàn rồi :))))

saobangftu

- Bước 1: vào "BD/DVD Viewing Settings" (dùng "Remote Control").
- Bước 2: chọn "Subtitle Language" => Bấm "Select Language Code".
- Bước 3: nhấn mã số "1581" (cho tiếng VIỆT).
- Bước 4: Bấm "OK/ENTER" (để xác nhận).

linh12101993

bác ơi, dàn sony của bác có đọc được tất cả định dạng phim ko, dàn samsung ht j5550k của mình vẫn có một số định dạng không đọc được

huyle85

bác ơi, dàn sony của bác có đọc được tất cả định dạng phim ko, dàn samsung ht j5550k của mình vẫn có một số định dạng không đọc được
Dàn của bác không đọc được định dạng nào vậy để xem em có giúp được bác không ?

linh12101993

Dàn của bác không đọc được định dạng nào vậy để xem em có giúp được bác không ?
Thật sự là em cũng chưa biết xem định dang ở đâu luô , em đút vài film nào đọc dc thù em xem z đó, bác cho em xin sdt dc ki, hiếm lắm mới tìm dc 1 ng xài dàn 5.1 sonny hay samsubg

nguyetcat60

Hy vọng giúp được bác!
Thank ad nhé

Bên trên