Dàn âm thanh xem phim

chauint

Active Member
Em có phòng 50m2, các bác tư vấn giúp em (đồ cũ cũng dc), tầm khoảng 30-40tr. tiêu chí chỉ để xem phim ko nhạc nhẽo chi cả, nghe phải hoành tá tràng, bass phải chắc nghe bom nổ phải rung tim ^.^ ah mà bác nào bít chỉ giúp em cách âm như thế nào ah, chi phí phòng em thế hết nhiu tiền (tiêu chí ko lọt âm ra ngoài)
Xin cám ơn các bác trc ah.

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Dàn âm thanh xem phim

Cái này khó các bác chủ shop đây :))

cuongdoanvan

Well-Known Member

phòng bác to quá , để hoành tá tràng theo ý bác thì chi phí em nghĩ nhân lên 3 lần bác ơi

Em có phòng 50m2, các bác tư vấn giúp em (đồ cũ cũng dc), tầm khoảng 30-40tr. tiêu chí chỉ để xem phim ko nhạc nhẽo chi cả, nghe phải hoành tá tràng, bass phải chắc nghe bom nổ phải rung tim ^.^ ah mà bác nào bít chỉ giúp em cách âm như thế nào ah, chi phí phòng em thế hết nhiu tiền (tiêu chí ko lọt âm ra ngoài)
Xin cám ơn các bác trc ah.
Phòng bác to thế thì làm cách âm đã hết 1 nửa số tiền bác dự định rồi.
Bác chỉ xem phim thôi thì theo E bác lựa chọn như sau:
REC: YAMAHA.
FONT: JBL
CENTER: B&W (cái này quan trọng)
SUB:Velodyne (cái này quan trọng)
Surround: B&W hoặc JBL.

HD1968

Phòng bác rộng nên dùng bộ 7.1, em thấy có bộ chuyên trị phim ONKYO 9300 giá chưa tới 27 triệu, còn lại tiền sắm đầu HD 3D imax 18i, ổ cứng, dư dả nữa chơi thêm 1 con sub luôn là hoành tá tràng...

pink87

bác này viết cũng hài nhỉ?bom nổ mà rung tim có nước nhồi máu cơ tim=))
chúc bác kiếm được bô ưng ý:D

khanhkun84

Active Member

bác này viết cũng hài nhỉ?bom nổ mà rung tim có nước nhồi máu cơ tim=))
chúc bác kiếm được bô ưng ý:D

thì cứ làm đại mấy bộ sony 7.2 đi, rung ring ngay ý mà hihihi, có tầm 15tr thôi, còn lại bác setup lại căn phòng giống phòng karaoke là âm hết lọt ra ngoài ngay hí hí hí

vozhanoi

Có gì mà khó đâu, bác làm 2 quả sub Polk125 hoặc AAD C11, center Polk A6, AVR Denon 2312 còn mấy loa kia bác chọn TSi100 hết cũng được

ninoninaxx

Well-Known Member

haha sony 7600 tan nát tình làng nghĩa xóm cho rồi. nghe đùng đùng cho vui thôi

chauint

Active Member

em là đầu tư 30-40 củ cho âm thanh, còn vụ cách âm tính sau mà. theo các bác thì 2 củ sub cho rung tim có dc ko ^^. mà 2sub thì xài âm ly gì
em nên chọn JBL hay polk đây ???

Bên trên