Dàn giải trí trong tầm túi tiền của mình (2012)

HT900

Member
Ðề: Dàn giải trí trong tầm túi tiền của mình (2012)

Gọn đẹp Bác chủ à, em đang đặt cái remote 650 giống của bác. Bác cho em xin tí review về nó được không bác, có dễ dùng và tiện dụng không ạ.

ktypro

Active Member

front để gần nhau quá.

cuongdoanvan

Well-Known Member

bác chơi cái s660 này oánh rung nhà á , lúc trước em xài 550 còn chịu khg nổi

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bộ dàn đẹp gọn gàng, phong xem phim của bác cũng đẹp nhưng hai loa Front bác kê gần quá, mất đi cái hay của âm thanh, Bác kê ra xa nữa thì sẽ đẹp hơn rất nhiều

creed

Member

Gọn đẹp Bác chủ à, em đang đặt cái remote 650 giống của bác. Bác cho em xin tí review về nó được không bác, có dễ dùng và tiện dụng không ạ.
Remote 650 theo mình cũng dễ dùng vì nó tương thích hầu hết với các thiết bị nghe nhìn bây giờ, nó có thể đáp ứng được 90% chức năng của original remote, vì có 1 số chức năng khi set up thiết bị ban đầu thì phải dùng original remote cho nhanh. Có điều remote 650 của mình có trục trặc 1 chút khi điều khiển AVR-3312 tuy nhiên vẫn sử dụng tốt, cho nên theo mình bạn cứ yên tâm mà sử dụng.

Thích!! 2 cái Front bác nên để xuống đất đi.

Mình cũng ở Úc. Mà công nhận là bên đây bán đồ mắc thiệt. Phải đợi Tết về VN khiêng amply qua thôi. À, mà bác ở đâu vậy nhỉ? Mình ở Brisbane. Nếu ở gần thì hôm nào qua chơi, còn xa thì chắc say hi thôi :).
Chắc mình chỉ say hi được thôi ah, vì mình ở Adelaide để làm việc, chỉ thường đi đi về về Melbourne vì còn gia đình ở đó thôi. Bác vào tham khảo trang web này, thấy cũng có nhiều đợt clearance giá cũng chấp nhận được đó bác http://www.digitalcinema.com.au

@all: nghe mấy bác ném đá về phần loa mình để gần quá, cho nên mình quyết định sẽ dời 2 loa fron xuống cho nó rộng ra. Tuy nhiên cho mình hỏi các bác có kinh nghiệm set up loa 1 chút là loa subwoofer mình có thể để phía sau hoặc bên cạnh chổ ngồi nghe được không (trong trường hợp này là để ngay dưới cái bàn màu đỏ bên cạnh sofa của mình, chứ không cần phải để bên cạnh loa front). Các bác cho mình ý kiến 1 chút.
Thanks all

Chỉnh sửa lần cuối:

Rorschach

Tấm cuối đẹp quá bác ạ. Rất đẹp.

vinagoh

Well-Known Member

Loa Sub Bác có thể để bất kỳ vị trí nào trong phòng, miễn nó phát huy hết cs là ok.

leepham

Well-Known Member

Dùng từ gì để comment cho bác chủ giờ ? :D PERFECT e nghĩ từ này hợp rùi hihi . Tuy nhiên e cũng đồng tình với mấy bác trên là hạ bệ cặp front đc thì tốt quá còn lại thì đẹp lung linh quá rùi bác ơi . View từ apartment bác nhìn đẹp quá

pi0trek

Active Member

Hehe chúc mừng bác build đc bộ HTPC quá đẹp.

ps. Bác cùng chung sở thích với e, Jamo và Nikon :D

langthangvn33

Uploader

em định không comment ,nhưng thấy nhiều bác để 02 cái loa bass của S606 và S608 quay vào nhau.

Trong khi instruction manual của Jamo là nên quay ra... do chủ ý của bác chủ là muốn như vậy hay bác không để ý đến hướng dẫn của Jamo...

dàn này xem phim ok ,nhưng nghe nhạc không ổn....

Minhsur

Banned
Phòng đẹp, hàng đẹp. Bác chơi sang thế, s608 mà dùng hẳn denon3312 và sub jamo660.

Transformer

Member
Bác chủ để cái TV nằm giữa 2 cái Front giống em, nếu em để 2 cặp Front ra xa hơn 1 tí thì... ko mở đc cửa :(

Re: Ðề: Dàn giải trí trong tầm túi tiền của mình (2012)

...Tuy nhiên cho mình hỏi các bác có kinh nghiệm set up loa 1 chút là loa subwoofer mình có thể để phía sau hoặc bên cạnh chổ ngồi nghe được không (trong trường hợp này là để ngay dưới cái bàn màu đỏ bên cạnh sofa của mình, chứ không cần phải để bên cạnh loa front). Các bác cho mình ý kiến 1 chút.
Thanks all

Bác hoàn toàn có nhiều vị trí đặt loa Sub chứ không nhất thiết phải để ở chỗ như trong mấy hình quảng cáo :D
Cách đặt trên diễn đàn có nhiều bài viết bác tìm và tham khảo...vì rất chi tiết rồi nên em không tiện " múa rìu" nữa. Sau khi di chuyển mà Set được ở gần ghế ngồi là tuyệt nhất

Loa Sub Bác có thể để bất kỳ vị trí nào trong phòng, miễn nó phát huy hết cs là ok.

Ngắn gọn mà đủ ý!

trunghiepthuha

HÌ, Bác ơi, giá của bộ này nhiu hả bác? Phòng khách nhà bác rộng nhiêu m2? Đợt tới e chuyển nhà mới, bác tư vấn giúp em chi tiết cách mua, địa chỉ, tên hãng và giá thành thiết bị với, Mail của em là [email protected].
Đa tạ bác nhìu.

Có cảm giác 2 cây Front "bức tử" cái TV của bác
Tách xa chúng ra bác ạ!

chúc mùng bác đã có bộ dàn ok , hii...... đẹp đó.

fostina

Well-Known Member

Bác co thể đặt loa Sub phai sau ngay vao chỗ cái bàn nhỏ mau đỏ cạnh loa sur bên trái là ok đó, như vậy loa font sẽ được rộng ra 2 bên sẽ chuẩn hơn.

music_bienhoa

Active Member

Bộ HT rất đẹp nhưng nghe nhạc không được hay lắm đúng không bác chủ?

Hung082012

Chúc mừng bác chủ có bộ HT đẹp. Bác thử xem có hạ HDP xuống được không, để nó cưỡi lên center em sợ rung xóc HDD sẽ gây tổn thọ. Tránh được được tí nào hay tí đó. Hình như center chỉ cho ra âm thoại thôi nhưng nhỡ may diễn viên nó hét lên thì sẽ ảnh hưởnddeesdsn HDD đó.

Bên trên