Dàn giải trí trong tầm túi tiền của mình (2012)

lan806

Well-Known Member
Thích nhất 2 bức ảnh cuối, tiếp theo là cái chân loa surround. Nhìn nhỏ như vậy có vững không bác.

creed

Member
Ðề: Re: Dàn giải trí trong tầm túi tiền của mình (2012)

Sau khi các bác góp ý về chuyển cặp loa front, mình quyết định theo ý kiến mấy bác (có up hình lại ở page 1) còn loa Sub mình dấu vào góc cạnh sofa. Thanks các bác nhiệt tình đóng góp.

Thích nhất 2 bức ảnh cuối, tiếp theo là cái chân loa surround. Nhìn nhỏ như vậy có vững không bác.
Cái chân loa thật ra la tương thích cho loa Bose cube hơn, nhưng mình vẫn dùng được đến trọng lượng 5kg tuy nhiên phải dằn thêm 2-3kg tạ sắt dưới chân thì nó sẽ vững, hơi không đẹp 1 tí thôi bác ah, nhưng tùy vào cách mình để thì vẫn thấy đẹp mắt thôi.

Bác co thể đặt loa Sub phai sau ngay vao chỗ cái bàn nhỏ mau đỏ cạnh loa sur bên trái là ok đó, như vậy loa font sẽ được rộng ra 2 bên sẽ chuẩn hơn.
Loa Sub Bác có thể để bất kỳ vị trí nào trong phòng, miễn nó phát huy hết cs là ok.
Thích câu trả lời của bác, đầy đủ ý nghĩa và dễ hiểu. Cho nên mình quyết định move cái Sub đến chỗ góc bàn màu đỏ, cân chỉnh cái nút phase cho thích hợp với dàn loa.

HÌ, Bác ơi, giá của bộ này nhiu hả bác? Phòng khách nhà bác rộng nhiêu m2? Đợt tới e chuyển nhà mới, bác tư vấn giúp em chi tiết cách mua, địa chỉ, tên hãng và giá thành thiết bị với, Mail của em là [email protected].
Đa tạ bác nhìu.
Bác ở state nào vậy? mình mua online rồi họ ship về cho mình. Bác tham khảo 1 số trang này nha:
1. Clef Hi-Fi (mình mua Speakers ở đây vì dàn Jamo sale nhiều nhất)
2. Denis White A2V - Hifi,Projector,Amplifiers,bluray (mình mua con Denon AVR-3312 ở đây, mà hông biết bây giờ còn hàng không), nếu không bác vào trang Home Theatre, Home Cinema, Home Theatre Systems, Projectors, Speakers, HiFi ở NSW cũng đang sale mạnh con 3312 này.
3. Selby | HDMI Cables, Toslink Cable, LCD LED PLASMA TV Wall Mount Brackets chuyên bán mấy cái cable hay accessories giá rẻ đó bá.
4. Online Shopping Australia | Bargain | Discount Online Store | TopBuy.com.au đang sale con HD player Dxtreme của mình (con này tuy giao diện không đẹp nhưng chức năng đầy đủ lắm, xem tv và thâu chương trình TV đều được, thêm nữa chơi được hầu hết các file media hiện giờ)

fostina

Well-Known Member
Ðề: Dàn giải trí trong tầm túi tiền của mình (2012)

Bác chủ tiếp thu nhanh quá, nhìn dàn chuẩn hơn, không biết bác nghe có thấy hay hơn không hay chỉ nhìn đẹp hơn thôi?

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bao giờ mới đủ đạn để sắm được như bác chủ nhỉ?

Marine

Member

Đẹp quá bác chủ ơi! Chúc mừng bác nhé.

thanhtung08

Well-Known Member

Thanks các bác review dàn của mình
Mình cũng biết cách để loa như vậy không phát huy được hết hiệu quả và làm hẹp không gian xem của TV, rồi lúc lấy con AVR-3312 về thì lại không nhét được vào hộc kệ trắng, nhưng do diện tích thiết kế aparment của mình không đủ không gian để set up được theo khoảng cách các loa cho ưng ý (phần bên phải của dàn thật ra là cánh cửa kéo dẫn vào bedroom rồi, loa Sub mình để còn bị thừa ra 1 chút) cho nên đây là cách đặt speaker tối ưu nhất đối với mình bây giờ. Nên để có điều kiện chuyển sang ở house thì mình mới sắp xếp và nâng cấp thêm như projector/screen (mà nói vậy chứ cũng hông biết đến khi nào mới chuyển từ aparment sang house được...:( ), còn hiện giờ đành phải chấp nhận nghe nhìn có phần hạn chế như vậy.
Mình thì hiện đang ở Australia, giá để mình lấy được bộ Jamo S608 với sub 660 bên này mình phải search rất nhiều store cả nước Australia và canh mua sale thì cũng hết $2000 rồi, còn con Denon AVR-3312 do đang clearance để lấy hàng xx13 nên mình cũng mua được với giá rẻ nhất cũng là $1100. Bên này giá cả các thiết bị mắc lắm nên mua đồ phải đợi clearance hoặc dịp sale thì mới rẻ được.
Review sơ qua dàn của mình thì thấy đáp ứng được cảm giác nghe nhìn của mình rồi, còn con SUB660 này đúng là loại không có lỗ hơi, khi xem phim action mình không dám bật volume to với nó vì chỉ sợ rung rinh đồ của mình và phòng kế bên sang chửi nên cũng hơi buồn :( đành chấp nhận hoàn cảnh thực tế.
Thanks các bác khen hình chụp của mình. Từ lúc quen các bác ở HDvietnam và VNphoto.net thì mình tự chuốc lấy 2 con đường đau khổ không biết điểm dừng ở đâu. Bên này ngoài chuyện đi làm rồi về với vợ thì chỉ còn biết giải trí với dàn nghe nhìn của mình, hoặc rảnh rổi cầm con Nikon D-90 của mình lòng vòng chụp, mà bên Australia đi đâu cũng thấy được những cảnh đẹp hết nên chụp cũng dễ ra được những tấm hình đẹp, chứ camera và khả năng chụp hình của mình cũng còn thấp so với nhiều bác ờ VNphoto.net lắm.
Mong những "viên gạch" của các bác để được học hỏi thêm...Have a nice weekend

HIx, mình cũng ở Aus luôn nè, nhưng bạn ở bang nào? mình ở Perth. Mình cũng xài con D-90 như bác mà trình độ chụp của mình còn kém quá. Dàn của mình thì chơi Yamaha với loa của Klipsch F20 :) cũng tạm ổn cho cái đôi tai của mình.

Cheers.

minhjp

Well-Known Member

Chú mừng bác có bộ dàn đẹp và nhìn rất ấm cúng , con sub nhìn gấu quá
Sau khi đã cho 2 em font xuống rồi thì bác kéo 2 em AVR và HDP qua 2 bên cho cân đối và hạ e center và tivi xuống 1 bậc nữa là đẹp.

fostina

Well-Known Member

em định không comment ,nhưng thấy nhiều bác để 02 cái loa bass của S606 và S608 quay vào nhau.

Trong khi instruction manual của Jamo là nên quay ra... do chủ ý của bác chủ là muốn như vậy hay bác không để ý đến hướng dẫn của Jamo...

dàn này xem phim ok ,nhưng nghe nhạc không ổn....
Mình thấy ổn đó chứ, đặt loa quá chuẩn luôn

link tham khảo:Speaker Placement for Home Theater
thanks

pnisoft

Em kết dàn của Bác nhỏ gọn mà đẹp. EM hỏi Bác chủ 1 câu cái remote control Logitech bác đang dùng có điều khiển được hết các thiết bị không ( em nghe nói cái này đa chức năng) em định mua một cái.

zero4803

Member

đây có phải dây kèm theo loa không nhỉ ? hay là chủ thớt mua riêng thế ?

dàn nhà bác đẹp quá nhưng em thấy cái kệ hơi cao, hơi nhiều tầng, nếu được thì em nghĩ bác nên dán con Sony của bác lên tường cao hơn 2 cục Front thì sẽ đẹp hơn:D

creed

Member

Bác chủ tiếp thu nhanh quá, nhìn dàn chuẩn hơn, không biết bác nghe có thấy hay hơn không hay chỉ nhìn đẹp hơn thôi?
Thanks bác, sau khi chuyển xuống thì thấy âm thanh có vẻ rõ và lớn hơn, nhưng hông biết có phải do tâm lý thấy vậy không nữa...hihihi

Em kết dàn của Bác nhỏ gọn mà đẹp. EM hỏi Bác chủ 1 câu cái remote control Logitech bác đang dùng có điều khiển được hết các thiết bị không ( em nghe nói cái này đa chức năng) em định mua một cái.
Bác vào trang này để kiểm tra xem có tương thích với các thiết bị của bác không nha, nhưng yên tâm là nếu không có trong list thì vẫn có thể cho nó learn được (cũng nhanh lắm bác). Link http://myremotesetup.com/EasyZapper...sId=PrSpice.ProcSpice&RelativePath=ProcSpice/

HIx, mình cũng ở Aus luôn nè, nhưng bạn ở bang nào? mình ở Perth. Mình cũng xài con D-90 như bác mà trình độ chụp của mình còn kém quá. Dàn của mình thì chơi Yamaha với loa của Klipsch F20 :) cũng tạm ổn cho cái đôi tai của mình.

Cheers.
Mình hiện giờ ở Adelaide bạn ah. Về phần chụp ảnh, bạn cứ tham khảo các bác đi trước + niềm đam mê thì từ từ cũng sẽ khá chút chút ah...:)

đây có phải dây kèm theo loa không nhỉ ? hay là chủ thớt mua riêng thế ?
Dây loa là mình mua thêm + banana jack rồi về DIY tất cả, kể cả dây cho Bi-amp luôn ah. Hông dám nhờ các bác Tây bên này làm gì hết vì mỗi lần đụng vào là tính thành tiền hết.

dàn nhà bác đẹp quá nhưng em thấy cái kệ hơi cao, hơi nhiều tầng, nếu được thì em nghĩ bác nên dán con Sony của bác lên tường cao hơn 2 cục Front thì sẽ đẹp hơn:D
Hic, mình cũng muốn dùng wall mount để gắn TV lên lắm, nhưng do ở đây xây vách bằng lattern chứ không bằng gạch, nên nếu gắn lên cũng không yên tâm lắm trừ khi lúc xây mình đã có bộ khung bên trong trước thì chắc hơn. Nên đành phải cho nhiều tầng như bây giờ, nhưng để xem từ từ nếu thấy cái kệ nào vừa mắt rồi vừa kích thước thì thay đổi tiếp nữa (đúng là con đường đau khổ, nhìn vào chỉ toàn là muốn sắm thêm không biết khi nào đủ...hichic)

a5good

Tổng thiệt hại là bao nhiêu thế bác?

ptkrelax

Active Member

Lúc đầu nhìn cứ tưởng cái TV dè lên cái center, cái center lại đè lên cái AVR.
Cái kệ lạ quá nhỉ

mofgarden

Member
Phòng bác thật là ấm cúng. Chúc mừng bác đã lắp được một bộ dàn ưng ý. Em cũng rất mê bộ dàn này. Tuy nhiên do điều kiện tài chính có hạn nên không đú được theo bác. Hic.

emloveyou92

Well-Known Member

Bộ rất chất nhưng 2 cái loa chưa đc hợp lý lắm.Hi vọng bác sẽ có 1 chỗ ở to gấp 3 4 lần để cho nó thoải mái và phát huy hết công suất :)

debill

Member

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp. Nhưng ánh sáng màu vàng có gây cảm giác nóng nếu xem lâu không bác?

huyhgn

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp. Bác có thể cho biết "tổng thiệt hại kinh tế" để có được bộ dàn này không bác. Em cũng đang muốn "đú đởn" 1 bộ bình dân về ngâm cứu bác ạ.

creed

Member

Bộ rất chất nhưng 2 cái loa chưa đc hợp lý lắm.Hi vọng bác sẽ có 1 chỗ ở to gấp 3 4 lần để cho nó thoải mái và phát huy hết công suất :)
Thanks bác, mình cũng hy vọng như vậy mà chắc phải là dàn 2013 hay 2014 gì mới được quá...hihihi

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp. Nhưng ánh sáng màu vàng có gây cảm giác nóng nếu xem lâu không bác?
Ý bác là ánh sáng phòng phải không? Ánh sáng đó là của đèn downlight bình thường có 12V-50W để chiếu sáng phòng thôi, còn dàn đèn Ambient LED là màu blue để cho đẹp thêm một chút ah...:p

Chúc mừng bác có bộ dàn đẹp. Bác có thể cho biết "tổng thiệt hại kinh tế" để có được bộ dàn này không bác. Em cũng đang muốn "đú đởn" 1 bộ bình dân về ngâm cứu bác ạ.
hông biết bạn ở đâu, nhưng mình ở Australia giá cả thiết bị mắc lắm, tổng thiệt hại cho dàn của mình bao gồm: Speakers ($2000), Receiver ($1100), HDP 2Tb HDD ($250) rồi thêm dây nhợ linh tinh , giá này là sale mạnh lắm mới được vậy. Cũng muốn thêm projector+screen nhưng diện tích hơi nhỏ nên cũng đang lưỡng lự chưa muốn trang bị thêm.

cuongf

bộ loa của bác tầm bao nhiêu nhỉ??? em đang quan tâm!

Bên trên