Dàn HD tỉnh nghèo biên giới 2018 (Update xong HẾT HƠI)

mrseven_0609

Ðề: DÀN HD TỈNH NGHÈO BIÊN GIỚI 2014 (TẬP CUỐI=HẾT HƠI)

mình cũng ước đ ngèo như bác này....có khi dọn ra biên giới ở cho nó ngèo giống bác quá
dàn ngon ngồi xem mà chảy hết cả nước.....

12b15

Member

Wow, chúc mừng bác Bichchimeo đã hoàn thành mơ ước của mình, nhìn hoành tráng quá, hôm nào về TN giao lưu nhe!!!

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: DÀN HD TỈNH NGHÈO BIÊN GIỚI 2014 (TẬP CUỐI=HẾT HƠI)

Hỏi nhỏ bác tí, có thể không trả lời, dàn HD tỉnh nghèo biên giới của bác tổng thiệt hai bi nhiêu zậy?:D Để em cố nghèo như bác!!!

xperia16

Ngó phát thấy bác "nghèo" thế nào rồi, quan trong là bác cũng lắm công phu. Chúc mừng bác.

armybaby

Active Member

Nghèo thế này em cũng ham !!!

islandvt

Banned

Sơn màu gỗ lên đi bác ơi nhìn tạp nham quá. Đại gia :)

vhung1431

Ôi phòng hd của bác hoành tráng quá !!!

bichchimeo

Member

Sơn màu gỗ lên đi bác ơi nhìn tạp nham quá. Đại gia :)
uhm, sao hình chụp lên nhìn ko đẹp lắm chứ gổ thông bên ngoài vân gổ nhìn đẹp và ....tự nhiên... lắm lắm 8-}, thanks

bichchimeo

Member
Ðề: Re: DÀN HD TỈNH NGHÈO BIÊN GIỚI 2014 (TẬP CUỐI=HẾT HƠI)

Hỏi nhỏ bác tí, có thể không trả lời, dàn HD tỉnh nghèo biên giới của bác tổng thiệt hai bi nhiêu zậy?:D Để em cố nghèo như bác!!!
Đừng làm khó anh em thế chứ :)) :-w, chủ yếu hàng khó tìm và rất rất cổ lổ sĩ thôi, ko đáng là bao mà (bác cứ hỏi ông google là biết ngay ý mà)

winterfell101

Well-Known Member

ái chà, bác chơi phức tạp quá nhỉ, thanks bác

hunghdvt

Member

Em chưa hình dung ra bức tường gỗ nhà bác.
Bác đóng xương gỗ theo chiều ngang với khoảng cách 60cm 1 dãy thì phải, không biết có đúng không? Bác bắt các thanh gỗ ngang này vào tường bằng cách nào thế?
Sau đó bác cho lớp gì vào đó vậy? Len đá hả? Nhìn không giống lắm.
Tiếp theo bác dùng các xương đứng 1.2m để đóng vào cứ 2 xương ngang bên trong 1 cây, để giữ tấm gì đó bên trong.

Em xem phần hoàn thiện của bác thì chỉ thấy là bác phủ dầu bóng lên (hình như là gỗ thông thì phải), nhưng em không thể thấy giữa các thanh gỗ đứng có 1 lớp gì nhỉ?

Trên trần bác dùng toàn thạch cao tiêu âm hả?

Hóng trả lời của bác

AnhCaMap

Em phải bái phục bác này, phải nói là bác chịu chơi như người dơi.

vubang

Active Member

Mấy món trên Sub coi chừng rơi nha bác,.

hienmx1988

Quá ngầu. Phải cố gắng học hỏi ý chí của bác. Em cũng có nhà trên núi chắc sau này tậu gỗ rừng làm quả mới đc. Cơ mà nhìn cái dàn gỗ tường ko được bắt mắt lắm, nhìn như phòng sauna ấy :-?? (ko sang)

bichchimeo

Member

Em chưa hình dung ra bức tường gỗ nhà bác.
Bác đóng xương gỗ theo chiều ngang với khoảng cách 60cm 1 dãy thì phải, không biết có đúng không? Bác bắt các thanh gỗ ngang này vào tường bằng cách nào thế?
Sau đó bác cho lớp gì vào đó vậy? Len đá hả? Nhìn không giống lắm.
Tiếp theo bác dùng các xương đứng 1.2m để đóng vào cứ 2 xương ngang bên trong 1 cây, để giữ tấm gì đó bên trong.

Em xem phần hoàn thiện của bác thì chỉ thấy là bác phủ dầu bóng lên (hình như là gỗ thông thì phải), nhưng em không thể thấy giữa các thanh gỗ đứng có 1 lớp gì nhỉ?

Trên trần bác dùng toàn thạch cao tiêu âm hả?

Hóng trả lời của bác
- Mình đóng xương theo chiều dài của ván và theo thứ tự dài ở dưới, ngắn ở trên rồi đi chỉ ngang cho nó đẹp là 1,15m=>1m=>0.8m còn khung xương bạn cứ đóng theo ý mình chủ yếu chắc chắn là ok. ở đây khoảng giữa mình cho thên 1 thanh ngang vì phía dưới 1,15m quá dài sợ nó rung. Bắt thanh gổ ngang này bằng tắc kê khoan tường loại 5 phân và cố định bằng ốc bắn xà gồ 5 phân, xong có loại khung hình chữ L bắt vào thanh gổ (nội cái vụ khaon lỗ và bắn tắc kê thanh L vào gổ là mất 4-5 ngày đó phê dữ lắm vì mình bắn trên và dưới thanh ngang. Lý do tường 20cm nên không bắt ốc được). hoặc dùng súng bắn đinh đóng tường bắn vào thanh ngang nhưng ở đây mình làm ở nhà nên ko làm thế vì sợ lâu ngày nó hở vì gỗ đóng 2 lớp nặng dữ lắm còn thi công cho khách thì tùy bạn.
- Ở giữa mình để rockwool tỷ lệ 60kg/m3 và bọc rockwool bằng vải ko dệt để lâu ngày nó ko ra bụi hại sức khỏe
- Mình chỉ phủ PU bóng thôi không phủ màu vì khi mình đánh bóng gổ thông thì nó ra vân gổ tự nhiên rất đẹp, phun để giữ màu gổ thôi. Sao chụp hình lên nhìn ko đẹp lắm chứ bên ngoài nhìn vân gỗ đã lém.
- Trần mình thạch cao tiêu âm boral echolock của Đức do Vĩnh Tường phân phối
Nếu có gì thì cứ phone số phone trong nick của mình đó cho cụ thể hơn. vì nhiều công đoạn quá

AnhBaSG

Member

Đây là tỉnh nghèo biên giới uh? Ngưỡng mộ quá! :-j

Phòng lạ, độc đáo! Hôm nào BV xin được đến thưởng thức nha.

qanh2408

Ước được nghèo như bác !!!

phithien

Well-Known Member

Nội thất của phòng thôi(ko tính dàn máy,loa,amli...) cũng hơn trăm chai phải ko anh. Nhìn phê quá

Bên trên