Dàn Home theater giá tầm 6tr

dung_euro

Member
Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

các bác tư vấn giúp em với luôn nha!
em xem phim bằng laptop bằng KMPLAYER hoặc SPLASH PROEX, tv sony ex330. Giờ em muốn nghe âm thanh hoành tráng nữa, em tính mua BLATER X-FI SURROUND 5.1 PRO và dàn LG HT806PM( ko biết dàn này có mã được dts ko nữa). Nếu kết hợp những cái này với nhau thì có được âm thanh hoành tráng ko các bác. Mong các bác giúp đỡ

darkprincevt85

Để biết LAPTOP có hỗ trợ SPDIF out hay không có 2 cách:
Chạy lệnh dxdiag > sound
Như hình là có hỗ trợ

Chọn Playback Device, như hình là có hỗ trợ

của em nó có thế này thui FPDAS-A1 chắc không hỗ trợ SPDIF out rùi phải không bác ?

solomine

Well-Known Member

các bác tư vấn giúp em với luôn nha!
em xem phim bằng laptop bằng KMPLAYER hoặc SPLASH PROEX, tv sony ex330. Giờ em muốn nghe âm thanh hoành tráng nữa, em tính mua BLATER X-FI SURROUND 5.1 PRO và dàn LG HT806PM( ko biết dàn này có mã được dts ko nữa). Nếu kết hợp những cái này với nhau thì có được âm thanh hoành tráng ko các bác. Mong các bác giúp đỡ

LG 806PM có DTS ngoài đó bác, qua cổng Optical nhé. Con âm thanh khi xem phim thì ngon trong tầm tiền, e đang xài thấy khi coi phim hiệu ứng âm thanh xuất ra rõ rệt lắm.
Còn thằng X-FI PRO thì bác yên tâm nhé. Thằng này mà coi phim xuất qua Optical thì cứ gọi là chuẩn. THX mà lị

darkprincevt85

Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Tiện đây em hỏi các bác thêm một tý nữa, nếu laptop/PC không có SPDIF out thì em có thể thưởng thức âm thanh 5.1 bằng cách này không: nối laptop/pc với TV qua cổng HDMI sau đó lấy tín hiệu âm thanh qua cổng Optical từ TV về dàn 5.1. cách này được không cách bác ?

TamNhinSo.Net

Active Member
Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Tiện đây em hỏi các bác thêm một tý nữa, nếu laptop/PC không có SPDIF out thì em có thể thưởng thức âm thanh 5.1 bằng cách này không: nối laptop/pc với TV qua cổng HDMI sau đó lấy tín hiệu âm thanh qua cổng Optical từ TV về dàn 5.1. cách này được không cách bác ?

Nếu dàn của Bác có cổng HDMI in và out thì Bác nối từ HDMI PC/Laptop vào in của receiver, out HDMI từ receiver lên tivi thì em nghĩ ổn hơn.

darkprincevt85

Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Nếu dàn của Bác có cổng HDMI in và out thì Bác nối từ HDMI PC/Laptop vào in của receiver, out HDMI từ receiver lên tivi thì em nghĩ ổn hơn.

hic dàn của em lại không có HDMI in em mới nghĩ ra cách này, theo bác cách này ổn không ? em đang định mua con LG DH 6520T bác ah. con này giờ đang giảm giá khoảng 4.4t. Bác nào dùng con này rồi cho em cái review với. thanks all....

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

hic dàn của em lại không có HDMI in em mới nghĩ ra cách này, theo bác cách này ổn không ? em đang định mua con LG DH 6520T bác ah. con này giờ đang giảm giá khoảng 4.4t. Bác nào dùng con này rồi cho em cái review với. thanks all....

các cách trên đều không hợp lý, chỉ có cách mua thêm sound cạc usb như em nói thôi, dàn rẻ cộng sound tầm khoảng 6tr là đc mà.

khanhkun84

Active Member
Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

EM SẮP LẤY DÀN http:philips-hts5550 : Philips HTS5550 - Siêu thị điện máy dienmay.com - Mua bán điện thoại, laptop, tivi, điện lạnh, điện tử, đồ gia dụng, điện máy chính hãng giá rẻ. BÁC NÀO DÙNG RỒI CHO EM ĐÁNH GIÁ CÁI. DÀN NAY CÓ CÁI ? CÁM ƠN CÁC BÁC NHIỀU.

dàn phillips tiếng nghe hoành tráng phết đấy, hay hơn LG , samsung. model này em thấy lâu rồi, nhưng ko để ý có optical hay ko? bác cứ lên xem và nghe trực tiếp biết ngay.

Ghép amply rời thui, phòng rộng thế này con aio nào đánh được đâu, mua bộ loa 5,0a amply truo rôi sắm sub sau

1camgiacngotngao

Well-Known Member
Mình đang dùng SONY BDV-E490//M SP1 thấy được với tầm tiền, nhưng mỗi tội xem phim không có phụ đề (có thể mình chưa biết cách), bác nào biết về dàn này cho xin chỉ dẫn với.

amdfan1

Cuồi cùng thì kết quả là con nào được chọn vậy mấy bác. Em cũng đanh định sắm 1 bộ AIO khoảng 5,6 triệu đây.

khanhkun84

Active Member

Mình đang dùng SONY BDV-E490//M SP1 thấy được với tầm tiền, nhưng mỗi tội xem phim không có phụ đề (có thể mình chưa biết cách), bác nào biết về dàn này cho xin chỉ dẫn với.

bác xem phim trực tiếp từ dàn thì nó khó load phụ đề lắm, xem với PC hoặc HD player cho dễ...

kubutun99

bấm nút subtitle trên remote là nó lên thôi, vấn đề đĩa dvd/bd của bác phải chứa sub thì nó mới lên chứ

Bên trên