Dàn Home theater giá tầm 6tr

khanhkun84

Active Member
Ðề: Dàn Home theater giá tầm 6tr

^^! Nhờ bác hướng dẫn dùm nhé

nó chuyên trị phim ảnh thôi mà nên nghe nhạc ko hay đc dù bác cải thiện bằng cách nào đi chăng nữa. nếu muốn nghe hay tầm 7tr bác có thể đi tìm và nghe thử AEgo M toẹt vời lắm đó. e nghĩ nếu bác đi nghe thử là sẽ xúc bộ này. hehehe

gemini0604

Member
Sau gần 1 năm sử dụng dàn dh6320h giờ tự nhiên có hiện tượng, nó ko giải mã 5.1 nữa bác ạ, toàn phải chuyển sang chế độ Bass nghe giả lập 5.1.
Nản quá, ai có kinh nghiệm phụ em với

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Sau gần 1 năm sử dụng dàn dh6320h giờ tự nhiên có hiện tượng, nó ko giải mã 5.1 nữa bác ạ, toàn phải chuyển sang chế độ Bass nghe giả lập 5.1.
Nản quá, ai có kinh nghiệm phụ em với

bác ở đâu nhỉ? đã test kỹ hết các kiểu chưa? dây optical, setup phần mềm .... cứ thử xem thế nào đã.

gt40

cũng có từng này tiền, hóng xem sao :D

tuyen204

Em vừa lấy dàn SamSung ht f5550k, xem phim hd thấy bass khá sâu, hiệu ứng ổn, có bác nào dùng dàn này chưa

ducvietcd

Member

Em thành viên mwosi nên em ko tạo được bài mới nên cho em hỏi ké ở đây ạ!
Em có cái Ampli Yamaha dsp AX520, em mới mua thêm cái sub tàu vừa to vừa nặng ^^, em cắm đường sub từ Ampli vào sub thì âm thanh ở sub bé lắm. Có bác nào biết vụ này chỉ em với ah!

gemini0604

Member
Re: Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

bác ở đâu nhỉ? đã test kỹ hết các kiểu chưa? dây optical, setup phần mềm .... cứ thử xem thế nào đã.
Em trong Gò Vấp TPHCM đó bác.
Em có cài phần mềm gì đâu ạ, chỉ có hay up firmware con lg lm6200 ah bác :(
Có khi nào tại dây nữa hả bác? Để lát em chạy ra mượn sợi khác về khác test :)

thongdiepso

Em cũng đang hóng bộ giá tầm này tiền mà tìm trên mạng thấy các bác tư vấn từ năm ngoái, còn hiện tại chưa biết mua dàn âm thanh nào cho phù hợp nhu cầu của em: nhạc/phim = 60/40

Tầm giá 6 triệu bây giờ thấy các bác tư vấn em Logitech Z609 mà vẫn còn đang lăn tăn quá, haizzzzz!

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Em trong Gò Vấp TPHCM đó bác.
Em có cài phần mềm gì đâu ạ, chỉ có hay up firmware con lg lm6200 ah bác :(
Có khi nào tại dây nữa hả bác? Để lát em chạy ra mượn sợi khác về khác test :)

bác thử đưa cái nguồn có dts khác cho con dàn nó giải mã xem thế nào? thì mới biết đc lỗi do nguồn phát hay do dàn ko giải mã chứ bác. dây dẫn cũng có thể là nguyên nhân.

gemini0604

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

bác thử đưa cái nguồn có dts khác cho con dàn nó giải mã xem thế nào? thì mới biết đc lỗi do nguồn phát hay do dàn ko giải mã chứ bác. dây dẫn cũng có thể là nguyên nhân.

Em lấy phim từ năm ngoái ra đó bác, tại mấy phim hay lưu lại chứ ko xoá, cùng phim mà hồi trước ra được, bây giờ ra ko được, buồn ghê :( giờ toàn nghe chế độ Bass để nó ra 5 loa :(

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Em lấy phim từ năm ngoái ra đó bác, tại mấy phim hay lưu lại chứ ko xoá, cùng phim mà hồi trước ra được, bây giờ ra ko được, buồn ghê :( giờ toàn nghe chế độ Bass để nó ra 5 loa :(

có thể do bác update phần mềm cho LG 5200 kia kìa, bác setup lại con tivi xem, bác dùng tivi xuất dts qua optical của tivi hả?

JESSIEBO

Active Member

windzeck

Ðề: Re: Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

Mời bác ghé Trương Lê HN - SG là có ngay đó mà !

---------- Post added 30-06-2013 at 10:53:58 PM ----------

3400 mới bỏ mẫu, còn 3500 là mới nhất đó bác !

Cảm ơn bác, em cũng có nhu cầu mua bộ AIO, bác báo giá cho em bộ 3500 vào inbox với. Tks bác

NAcomputer

Banned
Chào ace!
Hiện tại em đang có nhu cầu múc một 1 AIO nhu cầu như sau:

Những thiết bị mà e đang có để chơi HD:

E có tham khảo được một vài e HT trên diễn đàn nhưng chưa biết múc e nào hợp lý

Cám ơn các bác.

mấy loa bác lựa ở trên chỉ để xem film và xem film, chứ nghe nhạc bass ù dã man, logitech z906 đi, thêm cái card sound cùi nữa là oke

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: Dàn Home theater giá tầm 6tr

mấy loa bác lựa ở trên chỉ để xem film và xem film, chứ nghe nhạc bass ù dã man, logitech z906 đi, thêm cái card sound cùi nữa là oke

theo bác thì nghe nhạc với z906 và 1 cái sound cùi thì bass ko ù chắc, nghe chả như đấm vào tai ý chứ ... z906 cũng chỉ để xem phim thôi, mà vẫn còn thua xa z5500

tuanden

Bên trên