Dàn karaoke mẫu của thành viên

Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Em cũng ké dàn kok của em mới mua , phòng của em 17m2
Led 32 samsung 7T4
Am ly Boston PA 1300 + giắc 6T2
Loa AAD K8 + Bát treo + dây loa 8T6
Đầu ARIRANG AR 3600 5T2
Sub Polkaudio PWS 125 + giắc 8T1
Mic Shuse U4D không dây 2T8
Sạc pin + 8 pin sạc 2700 mAp 700 ngàn
1 cuốn bìa để list nhạc 150 ngàn
Tổng cộng 39.150 chưa kể công lắp đặt . Em sẽ gởi hình sau
Sau khi lắp đặt và căn chỉnh thì em thấy cũng rất hay , nhưng cho em hỏi dàn máy của em thì còn phải thêm cái gì nữa không ? Em sài gia đình không kinh doanh nên nhờ mấy anh tư vấn dùm . Em thấy mấy anh chơi dàn Pro cũng rất thích nhưng tại em không biết chỉnh nên không dám nên thôi . [-O<[-O<

Chỉnh sửa lần cuối:

forever_rock

Active Member

Led 32 samsung 7T4
Đầu ARIRANG AR 3600 5T2
Sau khi lắp đặt và căn chỉnh thì em thấy cũng rất hay , nhưng cho em hỏi dàn máy của em thì còn phải thêm cái gì nữa không ? Em sài gia đình không kinh doanh nên nhờ mấy anh tư vấn dùm . Em thấy mấy anh chơi dàn Pro cũng rất thích nhưng tại em không biết chỉnh nên không dám nên thôi . [-O<[-O<
gần 40tr cho gia đình mà chưa OK nữa thì e bó tay.bộ nhà e toàn mua lúc khuyến mãi có 15tr đây này, hát bầng laptop nên thế thui.e nghĩ của bác thế là tuyệt vời rồi.để hơm nào up hình lên vậy

gtdu1973

Led 32 samsung 7T4
Đầu ARIRANG AR 3600 5T2
Bác cứ mạnh dạn chơi pro đi bác, quan trọng là đạn dược thôi bác à. Trước em cũng ko biết tí gì hết mà tham khảo cộng với mày mò giờ cũng biết chỉnh chọt tá lả.
Chúc bác có 1 bộ dàn ưng ý.

Bác cứ mạnh dạn chơi pro đi bác, quan trọng là đạn dược thôi bác à. Trước em cũng ko biết tí gì hết mà tham khảo cộng với mày mò giờ cũng biết chỉnh chọt tá lả.
Chúc bác có 1 bộ dàn ưng ý.
Em định ghép em này Behringer Equalizer FBQ3102 thêm không biết có hay hơn không ? Chỉnh có dễ không ? Nhờ mấy anh tư vấn dùm em rất cám ơn !!!!!

lpsvn

Mình cũng đang có vấn đề xin dc giải đáp (do o đủ bài viết nên e hỏi ké ,mong chủ topic bỏ wa)
Tình hình là e đang có dàn Sony D3500 + Hd player+ Amply paramax SA999 (mới xin dc),dự định tuần này sẽ rước thêm 1 đầu KoK.Do e cũng o thik hát hò cho lắm nhg cũng mún để cho có với ngta nên nhờ ae tư vấn giùm:
1-Mình mún tận dụng dàn Sony (dù bit o hay nhg thui kệ) thì có dc o?Lúc đó mình sẽ phải đi dây từ amply Paramax với amply Sony như thế nào
2-Cỡ <2tr thì đầu Kok nào hay nhất.
3-Nghe nhạc có cần mở amply Paramax o?Và có hay hơn nếu mở
4-Xài như vậy có hư loa Sony o?Vì mình thik xem fim hd hon hát hò.
"Gà mờ" +" lỗ tai cây" nên nhờ ae giúp.Ngàn lần thanks ae.
Dàn của e đây ạ:

Uploaded with ImageShack.us

chienchoe

Member

bao giờ có phòng riêng cũng phải làm 1 giàn kok gia đình

huonglaichau3D

Mình thì không có dàn KOK mẫu nào nhưng vì yêu diễn đàn và máu me văn nghệ tự sướng nên vẫn cứ mạnh dạn show hàng.
Hàng của em là DÀN KARAOKE TẠP PÍ LÙ - HÁT+NGHE NHẠC+XEM PHIM
1 - Toàn cảnh em nó:

2 - KOK + Nghe nhạc mình sử dụng cặp JBL E80, Ampli Koromi AV 801S, Đầu KOK Cali cùi,Micro sh 500K/chiếc, nguồn phát nhạc HDIM 900B

Để xử lý vụ đứt treble khi hát KOK, mình không sử dụng EQ hight cut vì tốn thóc ( khoảng 9 củ) mà dùng cặp treble kèn ngoài nối với đường treble trong của loa thông qua công tắc chuyển mạch ( Tổng phí hết 200K) khi nghe nhạc thì dùng treble trong, khi KOK thì bật sang Treble ngoài...kaka quá tiết kiệm vì bủn xỉn...nhưng hiệu quả phết vì tháng KOK khoảng 4 -5 lần.

Còn nữa mình dùng AV chữ Y để xài luôn con siêu trầm của Denon 1312 XP cho KOK nên nghe cũng tê tê phết

3 - Xem phim: mình sử dụng riêng DENON 1312 Complet. Báo cáo các bác: HẾT

Dàn của bạn ổn rồi,mình khuyên bạn nên cố dùng mic SHURE hàng chính hãng bạn nhé,vì cái U4D của bạn là hàng nhái không có trong serie của hãng SHURE bạn ạ,micro Tàu bạn hát tiếng cơ bản là gắt và các dải không đồng đều,bạn thích dùng mic không dây mà giá vừa tiền thì có thể chọn SHURE PG28(khoảng 5tr) trở lên,mic càng đắt tiền thì đáp ứng dải tần càng rộng và cho tiếng hát không bị vỡ,chứ nó không nịnh giọng mình đâu nhé,nếu điều kiện cho phép bạn nên chọn mic SM58,Beta58 trở lên nhé,chúc bạn vui vẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

BN audio của bạn là hàng xịn nên có người quen nhìn hàng nhái trên thị trường mới nhìn thấy âmli BN 1100II của bạn lại thấy lạ đấy,hàng nhái trên thị trường phần chỉnh MUSIC chỉ có 4 nút thôi và không có nút BALANCE,mình cũng đang dùng con này nhưng là 1100S vì nó màu bạc,dùng con này là yên tâm nhất vì nó sử dụng jack mạ vàng đằng sau,bạn xem mà xem,
Có 1 công thức vui là Bose là bạn tri kỷ của SHURE nhé,bạn lưu ý điều này,từ SM58 trở lên thì cậu với mợ cứ gọi là vợ chồng son,hehe

khaihoanna

Chào các anh, em là lính mới tò te ( con gái !). Xin các anh hướng dẫn cách ghép những món sau để e hát karaoke với ạ.
Hiện em có :
Mixer Yamaha MW12CX
Pow Navision
EQ DOD SR 231
1 amply Jaguar 203N Digital
1 cặp loa JBL RM10ii
Đầu phát Ariang 3600 deluxe.

Đồ của em hơi lủng củng, vì em tha về nhiều đợt !!

hiện nay em đang cắm cái micro vào amply Jaguar, vì hình như cắm vào mixer yamaha em hát nó o hay, có cứ nặng nề thế nào í ...
Có người chỉ em nên mua thêm 1 echo rời hiệu midiverb 4 gì đấy . Em có nên mua không ạ ?

cám ơn các anh chỉ bảo !

huonglaichau3D

Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Chào các anh, em là lính mới tò te ( con gái !). Xin các anh hướng dẫn cách ghép những món sau để e hát karaoke với ạ.
Hiện em có :
Mixer Yamaha MW12CX
Pow Navision
EQ DOD SR 231
1 amply Jaguar 203N Digital
1 cặp loa JBL RM10ii
Đầu phát Ariang 3600 deluxe.

Đồ của em hơi lủng củng, vì em tha về nhiều đợt !!

hiện nay em đang cắm cái micro vào amply Jaguar, vì hình như cắm vào mixer yamaha em hát nó o hay, có cứ nặng nề thế nào í ...
Có người chỉ em nên mua thêm 1 echo rời hiệu midiverb 4 gì đấy . Em có nên mua không ạ ?

cám ơn các anh chỉ bảo !

Mình nghĩ chỉ cần micro và 03 món cuối là đủ rồi, mấy thứ trên bỏ...chứ đừng nói đến mua thêm...

khaihoanna

Ðề: Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Mình nghĩ chỉ cần micro và 03 món cuối là đủ rồi, mấy thứ trên bỏ...chứ đừng nói đến mua thêm...

Da, em cám ơn . Trứơc day em chi dung 3 mon Cuối thôi nhưng thời gian gần đây em bỗng dưng thấy thích hát qua mixer bàn ! Vì thế em mới danh dụm để mua 3 món trên ! Mong được các Anh chỉ dẫn thêm !

chon_hoi

Member
Ðề: Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Da, em cám ơn . Trứơc day em chi dung 3 mon Cuối thôi nhưng thời gian gần đây em bỗng dưng thấy thích hát qua mixer bàn ! Vì thế em mới danh dụm để mua 3 món trên ! Mong được các Anh chỉ dẫn thêm !
Mình cũng có ý định chuyển sang mixer bàn cho pro nhưng chưa có đk. Theo mình bạn nên mua thêm effect rời nữa thì khi hát mới thoát tiếng ra được.

xine_film

Niềm ao ước của đời em. Quần quật làm hi vọng một ngày nào đó mình sẽ như thế này

3RuaDongNai

Ðề: Re: Dàn karaoke mẫu của thành viên

- Mixer Soundcraft EPM6
- Pow peavey 2k6: công suât 550W có thể kéo thêm 1 cặp loa nữa quá ổn
- Effect Behringer FX2000: dễ chỉnh
- Đôi loa của Nhật: KOK nghe khá hay như ca sỹ
- Mic PG 48: hát nhẹ
Tương lai sẽ kết hợp thêm cặp bose seri 3 hoặc 4

Niềm mơ ước của em , chắc phải cài thêm khoảng 50 chục năm nửa quá hu , hu ,hu !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:(:)((

thanhyk

Well-Known Member
Sau một thời gian đổi chác các bù, em hài lòng với dàn hiện tại:
1. Đầu arirang dh3600 (4 lỗ)
2. 02 cặp loa Electric Voice ZX1i-100 (200w/loa - usa)
3. Subwoofer Velodyne Minivee 2.000w - Italy
4. Power Bose B1500 - England
5. 01 cặp Microphone không dây Electric Voice AT4100 - usa
6. Mixer Mackie 1402 VZL-Pro - usa
7. Effect Lexicon MX-400 - usa
8. Equalizer Ashly 3102 - usa
9. Compressor BBE Maxcom - china
Em thấy hát được lắm ạ (hơn quán rất nhiều..), nên trước đây 1 năm hát 5 lần còn bây giờ 1 năm hát 55 lần, xét ra mua đồ đạt hiệu năng...
hình đây ạ

Bên trên