Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Cám ơn em , đã từ lâu anh mơ ước có được một amp đèn nay đã có được em nó chắc anh " bế môn , tỏa cảng " thời gian dài để dưỡng sức và bình tâm lại ngồi xuống tìm hiều em nó để thưởng thức nhạc một cách tòan vẹn chứ chạy đua vũ trang nhiều quá thật là hao tài , tổn trí quá em :)

Ðề: Re: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

dạ anh, lần thay loa này, em đổi một cặp loa vô danh :D tên là Sonics Amerigo (vô danh thiệt luôn đó anh)

em nghe được 4 tháng rồi, nhưng vẫn đang trên đường tìm cách "khuất phục" nó. Em vẫn cảm thấy nó thiếu thiếu một chút xíu... Em đang rất quan tâm đến Vincent và Unison, nhìn 2 cái amp của anh, em mê quá

Anh Long chuyển nhà lên mái à??? Em thấy không gian như này hơi bị khó nghe nhạc nhé! Mà cái đôi vô danh của anh đây à??? Hay quá đấy! Thế cái 1002 của anh giấu góc nào rồi...

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Cám ơn em , đã từ lâu anh mơ ước có được một amp đèn nay đã có được em nó chắc anh " bế môn , tỏa cảng " thời gian dài để dưỡng sức và bình tâm lại ngồi xuống tìm hiều em nó để thưởng thức nhạc một cách tòan vẹn chứ chạy đua vũ trang nhiều quá thật là hao tài , tổn trí quá em :)

anh Nghĩa đã chụp hình cặp dây mới rồi kìa anh. Cặp dây của anh đặt đã đến chưa anh?

Hi Long , cặp dây của anh về rồi em ah , tại thấy dàn dây của chú Nghĩa khủng khoảng quá làm anh tái cả mặt mày hết trơn rồi :D , cảm nhận đầu tiên là chói quá em ơi :(( anh đang rầu đây , hy vọng là sau khi chạy rà nó bớt chút đỉnh .
còn phần em tới đâu rồi đã chấm được amp nào chưa vậy ? cho anh mở rộng tầm nhìn chút đi :)

Chỉnh sửa lần cuối:

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Hi Long , cặp dây của anh về rồi em ah , tại thấy dàn dây của chú Nghĩa khủng khoảng quá làm anh tái cả mặt mày hết trơn rồi :D , cảm nhận đầu tiên là chói quá em ơi :(( anh đang rầu đây , hy vọng là sau khi chạy rà nó bớt chút đỉnh .
còn phần em tới đâu rồi đã chấm được amp nào chưa vậy ? cho anh mở rộng tầm nhìn chút đi :)

gởi trả bắt đền người bán đi anh :D em thì thích nghe violin, em thích nghe chói chói một chút, nghe những âm cao cao rít rít sắc sắc một chút thì em tê hơn... (phải ghi nhận sợi dây này của anh lại, lần sau em bắt chước hehe)

chuyện cái amp của em, thì em đang bị "đau đầu nhức óc"... mấy tháng trước em đi chỗ khác ở thì ôm theo hết loa, amp, CD mang theo hết, cũng tại vì đi xa vậy nên em mua gấp một cái amp của Creek để đi lại cho gọn gàng, chứ cái Receiver cổ Kennwood em đang nghe nặng quá mà cũ quá nên em không dám mang đi mang lại, sợ nó hư. Giờ xong việc quay về nhà thì mới có nhiều thời gian nghe thử cặp loa mới trên cái Kenwood. hix hix Nhạc trữ tình nghe trên kenwood phê quá, nghe Quỳnh Dung hát "Những đóm mắt hỏa châu" mà nó phê nó mượt gì đâu...."có những đêm dài anh ngồi nhìn hỏa châu rơi..." giọng hát nổi bật trên nền nhạc. Nghe một hồi, không để ý là lại lẩm bẩm hát theo. Nhưng mà em nghe violin hay giao hưởng thì Creek lại hay hơn rõ rệt, dù là so với cặp loa thì em có cảm giác Creek là hơi đuối.

Giờ tâm trạng đang "ngổn ngang" lắm anh :D em có thấy có người bán chiếc Unison giống của anh... em đang trong giai đoạn "đấu tranh tư tưởng"

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

Anh Long chuyển nhà lên mái à??? Em thấy không gian như này hơi bị khó nghe nhạc nhé! Mà cái đôi vô danh của anh đây à??? Hay quá đấy! Thế cái 1002 của anh giấu góc nào rồi...

chú sieulong cho anh hỏi , chú nghe nghe bằng CDP gì lạ vậy , còn amp gì nhìn giống reciver quá....còn cặp loa Sonics Amerigo thì sao? nhìn có vẻ chuyên nghiệp chứ không chơi , nhìn loa tweeter a cảm giác dome viền kim loại, còn màn loa bass bằng nhựa hả em...

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

chú sieulong cho anh hỏi , chú nghe nghe bằng CDP gì lạ vậy , còn amp gì nhìn giống reciver quá....còn cặp loa Sonics Amerigo thì sao? nhìn có vẻ chuyên nghiệp chứ không chơi , nhìn loa tweeter a cảm giác dome viền kim loại, còn màn loa bass bằng nhựa hả em...

dạ mấy cái ở trên không phải chụp trong phòng em... mà của một người ở diễn đàn hifi-forrum.de. Ổng nghe lúc đầu bằng cái Receiver sau đó ổng đổi cái amp tube của Opera Consonance. Còn mấy cái màng loa là hợp kim nhôm đó anh Khôi.

(xin lỗi anh Cảnh, chắc em kiếm lại cái thread của em rồi post hình của em trong đó, chứ để bên này làm loãn TP của anh)

Chỉnh sửa lần cuối:

kg sao đâu em , em cứ post bên này thoải mái đi chúng ta chủ yếu bàn luận về loa đài cả mà và để anh có thể học hỏi thêm kinh nghiệm ( tiết kiệm tài nguyên cho diễn đàn luôn ) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Re: Ðề: Dàn nghe nhạc của con nhà ( nghèo )!!!

gởi trả bắt đền người bán đi anh :D em thì thích nghe violin, em thích nghe chói chói một chút, nghe những âm cao cao rít rít sắc sắc một chút thì em tê hơn... (phải ghi nhận sợi dây này của anh lại, lần sau em bắt chước hehe)

chuyện cái amp của em, thì em đang bị "đau đầu nhức óc"... mấy tháng trước em đi chỗ khác ở thì ôm theo hết loa, amp, CD mang theo hết, cũng tại vì đi xa vậy nên em mua gấp một cái amp của Creek để đi lại cho gọn gàng, chứ cái Receiver cổ Kennwood em đang nghe nặng quá mà cũ quá nên em không dám mang đi mang lại, sợ nó hư. Giờ xong việc quay về nhà thì mới có nhiều thời gian nghe thử cặp loa mới trên cái Kenwood. hix hix Nhạc trữ tình nghe trên kenwood phê quá, nghe Quỳnh Dung hát "Những đóm mắt hỏa châu" mà nó phê nó mượt gì đâu...."có những đêm dài anh ngồi nhìn hỏa châu rơi..." giọng hát nổi bật trên nền nhạc. Nghe một hồi, không để ý là lại lẩm bẩm hát theo. Nhưng mà em nghe violin hay giao hưởng thì Creek lại hay hơn rõ rệt, dù là so với cặp loa thì em có cảm giác Creek là hơi đuối.

Giờ tâm trạng đang "ngổn ngang" lắm anh :D em có thấy có người bán chiếc Unison giống của anh... em đang trong giai đoạn "đấu tranh tư tưởng"

híc anh cũng định trả lại rồi nhưng vì xa xôi quá anh làm biếng quá thôi ráng chạy rà thêm thời gian nữa hy vọng là bớt hơn.
hì hì , mình thích và thấy hợp là làm liền em ah , chứ chần chừ là mất đó , hồi trước vụ amp Kell 400x anh hỏi em cũng vậy anh cứ chần chừ kg quyết khi đã muốn mua thì bị người khác mua mất rồi , cho nên bây giờ cảm thấy hợp và mình thích là múc liền kg chần chừ nữa :)

em xin phép lôi nó lên để cho có anh có em với phần # 3 em vừa up :p

nhocchon

Member

Dây nhợ còn lung tung quá, sắp xếp lại sẽ trông sang trọng bắt mắt hơn ^^

tuankt712

Thế này mà còn gọi là con nhà nghèo! hị hị^:)^

sieulong

Well-Known Member
giờ em mới thấy anh cập nhật mấy tấm hình của Unison 2k lên trang đầu... ôiiiiii người đẹp Italy nhìn khó cầm lòng quá :(

đến hôm nay mới được thấy hết mấy bức hình "cận cảnh" của người đẹp Italy... chúc mừng anh lần nữa

Anh có bộ sưu tập CD ngầu quá... ở bên em khó mua được CD như anh, em chỉ mua được Thúy Nga thôi vì bên Pháp có cửa hàng, còn mấy hãng khác thì chịu rồi :(

Cầm lòng kg được thì làm một em đi , lúc đó tha hồ "vầy vò" em nó cãm giác được " chiếm hữu " em nó rất khó tả em ah :D, CD hồi mới anh mê và sưu tầm nhiều lắm đặc biệt là CD Asia và các ca sỹ Mạnh Quỳnh và Shayla nhưng khi dọn nhà mấy lần anh bị mất rất nhiều :(, bây giờ muốn kiếm lại cũng khó ,nhưng cũng may là trên diễn đàn có nhiều nên anh keó về một mớ cũng an ủi phần nào :)

sieulong

Well-Known Member
em làm rồi đấy chứ, mà thời cơ chưa thích hợp :D vì em đã rước em khác về rồi :D ... em vừa nhận hàng hôm qua cũng đang lâng lâng đây nè.

Em thích CD xịn hơn :D cầm trong tay nhìn nhìn ngắm ngắm... Anh có nghe CD của ông Giang Tử không anh? Em thấy có một CD mới của ổng, mà sao thu âm nghe không hay bằng DVD của Thúy Nga buồn quá. Em mê ông này lắm

anh cũng thích CD xịn nhưng ngặt nỗi nhiều CD ngaỳ xưa anh thích thì đã qúa cũ rồi tìm kg ra nữa ,Giang Tử thì anh có nghe vài lần giọng hát rất hay và lạ kg lẫn lộn vơí người khác , nghe là nhận ra liền.
Amp của em về rồi hả ? chúc mừng em , MBL thì đã sang một tầng lớp khác rồi , trong naỳ hình như chỉ có em và bác Duchieubui chơi MBL thôi , nhìn dàn loa và amp của bác ý anh thèm chảy cả nước miếng :D

sieulong

Well-Known Member
của anh duchieubui mới là Mbl ngầu, của em chỉ là cây nhà lá vườn... nhưng mà em cũng happy rồi :D

giờ cứ đi rình rình coi có ai bán chiếc CD nào thích hợp... em rinh luôn là đủ bộ :D

Bên trên