[Đẳng Cấp Digital] Review MeLE X2000 4K Quad Core H.265 Dolby Digital Plus, True HD, DTS Master, Blu

skplayer

Well-Known Member
Ðề: [Đẳng Cấp Digital] Review MeLE X2000 4K Quad Core H.265 Dolby Digital Plus, True HD, DTS Master, Bluray 3D Iso, Hỗ trợ HDD 3.5'

bác có con nào test chưa mà manh động quá vậy :) Firmware update tự động ONLINE luôn rồi bác ơi.

Bác chủ ơi cho em hỏi như vậy con này vụ giải mã âm thanh Master DTS,True HD này nọ là ngon như con Himedia Q10IV phải không,giữa 2 box bác thấy con nào hơn,em đang lăn tăn giữa 2 con này.cho em biết sớm nha.

MELE ngon hơn Himedia Q10 IV rồi bạn. giao diện đẹp, hình ảnh khi xem phim sắt nét hơn Himedia

Bạn trả lời khó hiểu quá, bạn là chủ topic mà còn hỏi bác chủ nào nữa. Hiện tại MELE X2000 vẫn đang chạy Android 4.3 không phải 4.4 như đăng ở #1, nếu lên được 4.4 thì khách hàng sẽ yên tâm hơn.

aadung77

Ðề: [Đẳng Cấp Digital] Review MeLE X2000 4K Quad Core H.265 Dolby Digital Plus, True HD, DTS Master, Bluray 3D Iso, Hỗ trợ HDD 3.5'

bác có con nào test chưa mà manh động quá vậy :) Firmware update tự động ONLINE luôn rồi bác ơi.

Bác chủ ơi cho em hỏi như vậy con này vụ giải mã âm thanh Master DTS,True HD này nọ là ngon như con Himedia Q10IV phải không,giữa 2 box bác thấy con nào hơn,em đang lăn tăn giữa 2 con này.cho em biết sớm nha.

MELE ngon hơn Himedia Q10 IV rồi bạn. giao diện đẹp, hình ảnh khi xem phim sắt nét hơn Himedia

bác lại chém rồi.
Con Mele dùng chip Mstar 9180 này có vẻ ra đời hơi muộn bác ah,
trước đó thì thằng Kaiboer đã ra Q9 dùng chip Mstar 9180 được hơn nửa năm rồi bác ah.
con Q9 này chơi 3D chả khác j mấy thằng allwinner đâu bác, hình ảnh, chỉnh phụ đề tùy biến mấy film blueray ISO đâu có ổn.
Con Q9 này trc bên Anh NGuyen cũng nhập về nhưng có bán đc đâu.
Nhược điểm dòng chip MStar này nhiệt độ hơi cao, nền tảng firmware còn chưa ổn đinh. mà cũng k rõ là nguồn gốc cái chip Mstar này là từ đâu nữa vì nó mới quá
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/885858-review-kaiboer-q9-android-box-hay.html

Bác nên có mấy clip trực video trực quan để anh em đánh giá nhé

womanizerzz

Member

Bạn trả lời khó hiểu quá, bạn là chủ topic mà còn hỏi bác chủ nào nữa. Hiện tại MELE X2000 vẫn đang chạy Android 4.3 không phải 4.4 như đăng ở #1, nếu lên được 4.4 thì khách hàng sẽ yên tâm hơn.

Quên logout đổi user chăng :D

gacon_vn

Active Member

Tất nhiên là có rồi mới dám nói chứ bác, còn việc up fw online hay offline ko liên quan gì đến việc bỏ bom của hãng.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đẳng Cấp Digital] Review MeLE X2000 4K Quad Core H.265 Dolby Digital Plus, True HD, DTS Master, Bluray 3D Iso, Hỗ trợ HDD 3.5'

https://www.youtube.com/watch?v=0HazYGoLa64

Xem cái video này của hãng giới thiệu là thấy thích rồi,lần đầu tiên thấy cái Android Box mà như mấy cái HD Player cao cấp,để vào dàn máy nhìn nó cũng sang chãnh hơn nhiều hehe...

Cái thằng quay video làm em chóng mặt quá:-O. Nhưng nó chơi add-on 1Chanel trên XBMC bị out kìa các bác:-SS

daiduongpham

Tình trạng bấm ok để load phim mà bấm 2 3 lần nút OK nó canceling thỉnh thoảng minix của mình cũng bị văng ra thôi bác

khanhhuyen123

Active Member

Sao nhìn nó giống Dat@ce vậy ta

tatam

Well-Known Member

Nhìn khá bắt mắt! Bác nào dùng qua cho vài nhận xét đi ạ!

daiduongpham

Tôi vừa nhận hàng từ hongkong gửi em này qua mỹ cho tôi,thất vọng tràn trề,Bản google play hiện thời cho firmware mới nhất không có install được bất cứ apps gì nha,vào google play kiếm pubvn , htvonline không hề ra,vào internet xem nhiều người phàn nàn rồi,con này cài google play phiên bản giành cho goolge tv chứ không phải bản trên điện thoại hay tablet.Mất hứng gì đâu.

daiduongpham

Ðề: Re: [Đẳng Cấp Digital] Review MeLE X2000 4K Quad Core H.265 Dolby Digital Plus, True HD, DTS Master, Bluray 3D Iso, Hỗ trợ HDD 3.5'

Bởi vậy em sợ mấy bác lái buôn nhà ta ghê nơi,hàng về chưa tìm hiểu gì đã lên đây quăng bom rầm rộ rồi đến khi biết thì im re,Cái kiểu rẻ tiền ấy sao tôi sợ quá.

itvplus

Active Member

Tôi vừa nhận hàng từ hongkong gửi em này qua mỹ cho tôi,thất vọng tràn trề,Bản google play hiện thời cho firmware mới nhất không có install được bất cứ apps gì nha,vào google play kiếm pubvn , htvonline không hề ra,vào internet xem nhiều người phàn nàn rồi,con này cài google play phiên bản giành cho goolge tv chứ không phải bản trên điện thoại hay tablet.Mất hứng gì đâu.
cái này giống hệt lỗi con Kaiboer Q9 mà, vấn đề chắc do bản SDK của bọn MStar này vẫn còn chưa ổn bác ah.
tiện đây bên e cũng đang cần thanh lý con Kaiboer Q9 giá 1800k thôi ah.
Bác nào cần pm e nhé. :)

thắngmt

dạo này dangcapHD làm sao vậy? Mình xem phim toàn như đĩa xước thế :D

meocon

Well-Known Member

dạo này dangcapHD làm sao vậy? Mình xem phim toàn như đĩa xước thế :D

Cài MXplayer vào nha , khi coi thì chọn thiết bị

Bên trên