Dành cho các bác hay xem IPTV mạng FPT :)

cuadedanh

Member
Đã sửa thanks bác
Bác có thời gian xem lại giúp cái EPG với, một số kênh như Nat GEO, outdoor, HN1 HN2, các kênh của VTC... có lịch giống hệt nhau. Em nghĩ nguồn site bác lấy EPG đã thay đổi code nên lấy bị sai. Giờ chỉ có nguồn của bác là ổn định và là nguồn sống của rất nhiều anh em. bác có thời gian thì config giúp ae với nhé, đội ơn bác :)

achille2k

Member
Bác có thời gian xem lại giúp cái EPG với, một số kênh như Nat GEO, outdoor, HN1 HN2, các kênh của VTC... có lịch giống hệt nhau. Em nghĩ nguồn site bác lấy EPG đã thay đổi code nên lấy bị sai. Giờ chỉ có nguồn của bác là ổn định và là nguồn sống của rất nhiều anh em. bác có thời gian thì config giúp ae với nhé, đội ơn bác :)
OK Bác! Dạo này lười quá nên cứ để vậy hôm nay em fixed đây

hieuvt89

Có bác nào dùng TVirl xem IPTV của FPT chỉ load dc SD dù kênh là HD ko ? Giật và nhòe liên tục, trong khi dùng app IPTV xem thì nét căng. Chả hiểu sao nữa, mình đang dùng Mibox 4k Global, mạng FPT 22MB

lam6630

Well-Known Member
Có bác nào dùng TVirl xem IPTV của FPT chỉ load dc SD dù kênh là HD ko ? Giật và nhòe liên tục, trong khi dùng app IPTV xem thì nét căng. Chả hiểu sao nữa, mình đang dùng Mibox 4k Global, mạng FPT 22MB
mình xài TVirl xem IPTV trên SHIELD và Q10 Pro ATV thấy hình ảnh hơn app IPTV đày đủ kenh HD . add : htp://goo.gl/g7Cdya (dành riêng cho mạng FPT đã mở iptv trên modem) chạy chưa thấy lag đứng.

hieuvt89

mình xài TVirl xem IPTV trên SHIELD và Q10 Pro ATV thấy hình ảnh hơn app IPTV đày đủ kenh HD . add : htp://goo.gl/g7Cdya (dành riêng cho mạng FPT đã mở iptv trên modem) chạy chưa thấy lag đứng.

Khi xem bằng TVirl thì phần info của kênh báo chỉ là chuẩn SD, hình ảnh ko dc sắc nét, bể hình liên tục, trong khi cũng kênh đó xem bên app IPTV thì rất nét, khó hiểu nhỉ.

lam6630

Well-Known Member
Khi xem bằng TVirl thì phần info của kênh báo chỉ là chuẩn SD, hình ảnh ko dc sắc nét, bể hình liên tục, trong khi cũng kênh đó xem bên app IPTV thì rất nét, khó hiểu nhỉ.
Mình có con Mibox 3 Enhanced (MDZ-18-AA) cũng gặp khó khăn khi xem app IPTV Free ,xem trên app FPT play hay flytvbox thì ok nhưng it ch quá.

bqk

Mình
Chẳng là vừa múc được con Mibox 4K có trương trình TVirl xem IPTV bằng Live Channel của Google quá mượt nên em phải mày mò bằng được cách lấy EPG (Lịch chiếu phim điện tử) về cho nó toàn diện. Bác nào có Mibox 4K hoặc Kodi xem IPTV mời dùng tạm 2 cái link của em xem thế nào ạ.

Link list kênh IPTV (m3u): https://goo.gl/yBdzpl (Em bỏ mấy kênh địa phương chẳng bao giờ xem)
Link EPG: https://goo.gl/lYwC3s (Tự động cập nhật 24/24 )

Các bác sử dụng link EPG của em lưu ý phải dùng cả list m3u IPTV của em luôn thì nó mới khớp vào nhau nhé.
Cách add vào TVirl hoặc Kodi các bác google nhé.

Lên Kodi nó sẽ như thế này rất tiện (Ảnh em lấy tạm trên mạng)

Mới mua android tv sony nhập đúng như hướng dẫn mà vẫn không hiện được EPG là sao nhỉ?

vinhdo

Member
Không có epg thì iptv mất hay ,hôm nay mình cố dò lại cái WebGrab+Plus thì thấy lịch phát sóng của fptplay là ok nhất nên chia sẽ lại để các bạn có thể tự làm .Trước hết thì tải ứng dụng này về cài nha link ,cài xong thì tải tiếp cái này về chép lên chổ vừa cài đặt link . Các bạn có thể cấu hình lại bằng cách thêm bớt kênh ở file WebGrab++.config kế tiếp nhấn file Run.exe ,lịch phát sóng sẽ được chép đè vào file guide . kế nữa update file guide đó lên dropbox vậy là xong .
*các bạn làm được nhớ chia sẽ lên đây nha ,cảm ơn mọi người đã đọc bài

Chỉnh sửa lần cuối:

lam6630

Well-Known Member
Không có epg thì iptv mất hay ,hôm nay mình cố dò lại cái WebGrab+Plus thì thấy lịch phát sóng của fptplay là ok nhất nên chia sẽ lại để các bạn có thể tự làm .Trước hết thì tải ứng dụng này về cài nha link ,cài xong thì tải tiếp cái này về chép lên chổ vừa cài đặt link . Các bạn có thể cấu hình lại bằng cách thêm bớt kênh ở file WebGrab++.config kế tiếp nhấn file Run.exe ,lịch phát sóng sẽ được chép đè vào file guide . kế nữa update file guide đó lên dropbox vậy là xong .
*list kênh FPT của mình đây https://goo.gl/C3HCf9
hướng dẫn kỹ tí Bác ơi . Up guide.xml lên dropbox xong thì sao nữa xin giúp, thank.

dungde78

@vinhdo site FPT.net giờ bị lỗi file ini vì lâu chưa cập nhật, bác có file epg.xml nào thì cho em xin với. Em cảm ơn bác nhiều.

titani

Active Member
Có cách nào xem K+ qua Shield trên app này (sẵn sàng trả phí 125k/ tháng) , xài cái K+ app nó bị ảnh hưởng bởi đường truyền xem giật quá.

las458

Bác #update lại link này giúp

phusi

Member
Chào các bác. Gần đây mạng FPT nhà em không thể xem qua IPTV được, nó bị lag và đứng hình. Các bác dùng có bị thế không ạ?

Bên trên