Dành cho những người dùng K+HD.

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Em xuất thân bần nông, tự cảm thấy tài hèn sức mọn thôi thì để cho các cao thủ như bác vcidth thử nghiệm xem thế nào

vcidth

Active Member

Em xuất thân bần nông, tự cảm thấy tài hèn sức mọn thôi thì để cho các cao thủ như bác vcidth thử nghiệm xem thế nào

Nhà em chỉ có 1 LCD nên em chưa chia HDMI, nhưng các cửa hàng bán LCD họ toàn chia HDMI như thế, 1 in 4 out hoặc 1 in 8 out xem rất đẹp ạ, dây HDMI cho TV thứ 2 bán sẵn chỉ dài tối đa 15m.

Chỉnh sửa lần cuối:

Em check trên mạng thì tối đa toàn 10m nhưng chắc khắc phục bằng nhiều bộ chia bác nhỉ. Hôm trước bác bảo bộ remote control là bao tiền nhỉ. Em lười tìm lại quá

vcidth

Active Member

Em check trên mạng thì tối đa toàn 10m nhưng chắc khắc phục bằng nhiều bộ chia bác nhỉ. Hôm trước bác bảo bộ remote control là bao tiền nhỉ. Em lười tìm lại quá

Em thấy trên mạng có chỗ rao bán dây HDMI dài 15m đấy, lắp nhiều bộ chia thì chắc không được đâu, tín hiệu sẽ bị trễ, với lại đắt nữa.

Bộ Remote Extender STAR của Nam Phi em mua cách đây hơn 2 năm là gần 100 USD, bây giờ có thể rẻ hơn nhiều, nhưng em không biết chỗ nào còn bán loại này.

Dây HDMI dài 20m hiện vẫn có trên thị trường, nếu dùng HD K+ muốn xem thêm TV thứ 2 theo em nên ghép thêm 1 đầu S18 nữa cho tv2 để xem các kênh cơ bản không mất thêm phí thuê bao dùng để xem thời sự ...là OK

Gói basic thì em xem bằng cable rồi. Quan trọng là muốn xem tín hiệu HD ở phòng ngủ, chứ bọn nó đá muộn quá đâm ra lười chả xem được.

ffv

Active Member

Sau hơn nửa tháng dùng K+ HD cũng thấy một số bực mình. Ngoài việc các kênh như HBO, StarMovie chiếu phim upscale (tất nhiên cái này không phải do K+), bản thân K+1 và K+2 cũng chiếu phim up (Chuyện tình Paris, một phim tài liệu gì đấy). Giải Hạng nhất Pháp mang tiếng là HD nhưng hình ảnh mờ tịt, quá xấu. Tất nhiên, tôi hoàn toàn hài lòng về EPL, UCL, SeriA, LaLiga, nhưng chức năng tắt tiếng bình luận (để tiếng nền) được vài ngày lại mất toi rồi. Mà bác nào xem mấy chú VTV bình luận thì biết rồi đấy, đang bình thường tự nhiên gào lên rõ to, điên quá.

Hay bình thường. KHông có bình luận xem chán chết. Ghét mỗi tội mấy kênh K+ HD tiếng bình luận bé quá, trong khi tiếng kênh AXN HD thì to vật.

ffv

Active Member

Hay bình thường. KHông có bình luận xem chán chết. Ghét mỗi tội mấy kênh K+ HD tiếng bình luận bé quá, trong khi tiếng kênh AXN HD thì to vật.

Đúng là hay dở do ý thích của mỗi người nhưng bác thử sang Box Trò chuyện tổng hợp xem ý kiến mọi người về chất lượng bình luận của VTV. Riêng tôi khi xem bóng đá HD + màn 40 + tiếng nền = cảm giác như ngồi trên sân:-bd

hlinh85

Member

Đúng là hay dở do ý thích của mỗi người nhưng bác thử sang Box Trò chuyện tổng hợp xem ý kiến mọi người về chất lượng bình luận của VTV. Riêng tôi khi xem bóng đá HD + màn 40 + tiếng nền = cảm giác như ngồi trên sân:-bd

Công nhận các bác BLV nhà mình chán thật. Mỗi lần xem lại phải tắt tiếng đi không thì ức chế không chịu được. Tên thì cứ gọi loạn hết cả lên. Thằng này cầm bóng thì kêu tên thằng kia. Camera quay rõ mồn một ra mà vẫn không sửa sai.

Cảm giác ngồi trên sân khác với HD + 40" lắm bác à. Ngồi trên sân chả xem được mấy vì ngồi xa. Nhưng mà không khí thì thích lắm.

Tôi cũng hiểu chất lượng blv của mình mà bác, nhưng nó hơi buồn tẻ nếu không có tiếng bình luận. Ra sân cổ vũ còn nhiều bác vác cả radio để nghe tiếng bình luận nữa là. Nhưng cũng nên để nhiều lựa chọn. Không biết mấy kênh K+HD phát giải EPL của bác tiếng có bé không, chứ của tôi tiếng bé xem bực mình quá. Trong khi mấy kênh kia bình thường, kênh AXN-HD lại còn to quá nữa là đằng khác.

MrMilan

Banned

Chất lượng BLV đúng là lởm ko thể tả, đang để tiếng bé bé, tự dưng các bố ấy gào tướng lên, giật cả mình.
Giá như nó có chế độ tắt tiếng BLV thì đẹp.

dongcasper

ko hiểu sao cái kênh AXN âm lượng to thật đấy..còn việc phải xem HD upscale cũng do nguồn phát của 2 kênh HBO HD và star movies HD. còn bóng đá thì e thấy giải HN pháp và VĐQG nam mỹ gì đó mờ tịt mặc dù phát trên K+1 HD

darkavenger

Bác nào làm ở K+ nhắc cái bọn trang Web cái mấy lần em muốn vào xem cái giá khuyến mãi K+ HD mà toàn lỗi.

Đầu tư cho bọn nó ít tiền đi, cái trang chủ lởm vãi cả ra.

atamd

Active Member

K+ đẹp nhưng ngoài bóng đá ra chẳng có gì đáng để xem.

Bên trên