Dành cho những người dùng K+HD.

thegioi05

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Không hiểu sao K+ lại sử dung công nghệ đã lỗi thời là Silverlight cho dịch vụ OTT của mình. Ngay cả bản thân cha đẻ của nó là Microsoft cũng đã dừng hỗ trợ.
Win XP thì nó bắt cài Silverlight nhưng Win 10 vô là chạy ầm ầm bác ạ. Không cần phải cài đặt gì hết.

phithien

Well-Known Member

Chắc từ từ sẽ có kênh HD, chứ sd xem đau mắt. chất lượng có 1500 kbps. thử nghiệm hết mùa bóng. sang mùa sau ko có EPL thì chính thức có HD cho anh em xem trên web và android :D

dunggiang

Member

Thiết bị để xem Myk+ chỉ được có 2 hoặc 3 gì đó, mình mở trên PC, Smartphone thì ok, trên Ipad nó báo sử dụng quá số thiết bị cho phép. Dù 2 thiết bị kia ko xem

Đôrêmi

Moderator

Bác nào đã cài thử thành công MyK+ trên Android box chưa, thấy trang chủ nó nói thế này hoang mang quá "Khách hàng có thể sử dụng dịch vụ myK+ trên máy tính bằng các trình duyệt phổ biến như Chrome, Firefox, Edge, Internet Explorer (10 trở lên). Với máy tính bảng và điện thoại thông minh, ứng dụng myK+ hiện tại có phiên bản cho hệ điều hành Android (từ 6.0 trở lên) và được tải và sử dụng MIỄN PHÍ từ Google Play Store tại đây. myK+ cho iOS sẽ sớm ra mắt trong thời gian tới."
Android 6.0 trở lên thì làm gì có cái Android box nào? Mình thử trên con A Class (không root chạy Android 4.2) thì báo: "chưa thực hiện được yêu cầu vui lòng thử lại sau..." Còn trên con Android box chạy 5.1 mới nhất thì báo: "dịch vụ myK+ không hỗ trợ các thiết bị bẻ khóa"

phithien

Well-Known Member

Bác nào đã cài thử thành công MyK+ trên Android box chưa, thấy trang chủ nó nói thế này hoang mang quá "Khách hàng có thể sử dụng dịch vụ myK+ trên máy tính bằng các trình duyệt phổ biến như Chrome, Firefox, Edge, Internet Explorer (10 trở lên). Với máy tính bảng và điện thoại thông minh, ứng dụng myK+ hiện tại có phiên bản cho hệ điều hành Android (từ 6.0 trở lên) và được tải và sử dụng MIỄN PHÍ từ Google Play Store tại đây. myK+ cho iOS sẽ sớm ra mắt trong thời gian tới."
Android 6.0 trở lên thì làm gì có cái Android box nào? Mình thử trên con A Class (không root chạy Android 4.2) thì báo: "chưa thực hiện được yêu cầu vui lòng thử lại sau..." Còn trên con Android box chạy 5.1 mới nhất thì báo: "dịch vụ myK+ không hỗ trợ các thiết bị bẻ khóa"
Em chạy trên table nexus android 6 mã cũng ko chạy được đâu bác mí. ko biết được mấy bác chạy được

luuthu

Member

Của em trên máy tính bảng cũng báo : dịch vụ myK+ không hỗ trợ các thiết bị bẻ khóa

Chắc từ từ sẽ có kênh HD, chứ sd xem đau mắt. chất lượng có 1500 kbps. thử nghiệm hết mùa bóng. sang mùa sau ko có EPL thì chính thức có HD cho anh em xem trên web và android :D

Chất lượng hình đẹp lắm, nhưng các bác phải chờ để nó load hết đã

Em chạy trên table nexus android 6 mã cũng ko chạy được đâu bác mí. ko biết được mấy bác chạy được

Mình xài Samsung Tab A và Note xảy ra tình trạng này, xem bằng Wifi công ty (FPT, Viettel) thì ok, chạy. Nhưng khi về nhà xài VNPT thì không được. Phải mồi cho nó chạy bằng cách mở 3G cho nó load kênh xong rồi mở Wifi để nó chạy tiếp. Bác xem thử coi đuọc không ?

cái số series đầu thu xem ở chỗ nào vậy?

Hôm qua làm thử mấy cái đầu SD thì không được, gọi lên tổng đài thì các bạn tư vấn nói do chương trình mới nên còn trục trặc mong anh thông cảm :)

Bác lật cái đầu thu lên, số series nó ghi ở trên đó

hachipa1

Sao mình đăng ký Myk+ xong chẳng xem được trên PC nhỉ, dùng các thể loại trình duyệt rồi, Ios thì chưa có

arcnmsang

Member

mùa sau ko biết k+ có phát ngoại hang anh nữa ko vậy các bác, sao chưa nghe thông tin gì nhỉ?

phithien

Well-Known Member

mùa sau ko biết k+ có phát ngoại hang anh nữa ko vậy các bác, sao chưa nghe thông tin gì nhỉ?
Có EPL lên 230. ko EPL thì hạ xuống 125k cho bằng các nhà cung cấp khác. EPL gắn liền vs tên tuổi k+. ko có EPL ai xài làm gì nữa

alonen

Member

chán cái deck xem được trên điện thoại. em lỡ root mà k+ nó ko hỗ trợ

minhtt89

Member

Đã có trên IOS nhưng do chất lượng SD và ko xài đc trên máy đã jailbreak nên chưa thèm restore máy. Đợi HD đã :D

Có EPL lên 230. ko EPL thì hạ xuống 125k cho bằng các nhà cung cấp khác. EPL gắn liền vs tên tuổi k+. ko có EPL ai xài làm gì nữa

Không EPL thì K+ có 88k cũng không thèm. Đầu tư 1 đường cáp quang 12m + AB xài kodi sướng hơn nhiều.

Bên trên