Dành cho những người dùng K+HD.

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Sao không phát ở VTV6 ý nhỉ. Xem VTV3 mấy trận quan trọng thế này mà cứ bật bật tắt tắt HD bực cả mình :-w

Còn kiếm tí quảng cáo chứ bác, phát VTV3 rating, giá quảng cáo cao hơn và vẫn còn đang phát analog diện rộng mà =))
Nói tóm lại là VTV3 đến giờ vẫn chưa có hệ thống phát sóng HD thật, chẳng qua là lúc có tín hiệu trực tiếp HD thì nhảy đi nhảy lại, quên thì thôi =)) Còn phát SD thì hình vừa lởm vừa giật.

thebluez

Active Member

có lẽ K+ vẫn còn giữ cái vụ nạp tiền trong vòng 7 ngày
kể từ lần cuối hết hạn để duy trì thuê bao trọn đời

Các bạn cho mình hỏi Multiroom HD thì 6 tiếng nạp thẻ 1 lần phải k nhả, đang tính Multiroom với nhà hàng xóm

vcidth

Active Member

Các bạn cho mình hỏi Multiroom HD thì 6 tiếng nạp thẻ 1 lần phải k nhả, đang tính Multiroom với nhà hàng xóm

Sau 48h sử dụng mới phải nạp thẻ, khi không xem bác rút điện nguồn của đầu thu (không tắt bằng remote) thì thời gian giữa 2 lần nạp thẻ sẽ dài hơn.

Flatland

Well-Known Member

Sau 48h sử dụng mới phải nạp thẻ, khi không xem bác rút điện nguồn của đầu thu (không tắt bằng remote) thì thời gian giữa 2 lần nạp thẻ sẽ dài hơn.
Không cần phải rút điện, chỉ cần tắt bình thường bằng remote. Nếu 1 ngày bạn xem 6 giờ thì 1 tuần mới phải quét thẻ 1 lần. Nhưng nhớ là phải mang thẻ chính cắm vào đầu thu phụ nhé.

thebluez

Active Member

hồi đầu mình cũng định lắp cái multiroom mà nghĩ lại nên thôi
chỉ lắp cái đầu K+ mới để ở phòng khách
ngồi ở đâu xem thì vác cái thẻ đến đó

Đầu multiroom HD nạp sau 48 tiếng hay 6 tiếng vậy? Mình tưởng HD thì dùng công nghệ củ 6 tiếng nạp 1 lần

Vụ này cũng hay phết nhỉ, để rủ anh hàng xóm share xem chung cho vui, hihi

Em thấy có 2 vấn đề với cái đầu HD mới của K+, không biết mọi người có bị không:
1. Thỉnh thoảng chuyển kênh là cái bảng tên trơ trơ ra mãi mãi không chịu tắt. Cài đặt chỉ hiện 3 giây nhưng vẫn thỉnh thoảng bị

2. Rất hay tự dò lại và làm mất vài kênh nào đấy. Hôm thì làm mất VTV3 với 6, hôm lại mất VTV7 8 9. Lại lóc cóc vào cài đặt cho dò lại mới ra đủ

phuongtv_76

Well-Known Member

Cái đầu hd của vtvcab cũng technicolor, cùng giống với a k ah

Flatland

Well-Known Member

Em thấy có 2 vấn đề với cái đầu HD mới của K+, không biết mọi người có bị không:
1. Thỉnh thoảng chuyển kênh là cái bảng tên trơ trơ ra mãi mãi không chịu tắt. Cài đặt chỉ hiện 3 giây nhưng vẫn thỉnh thoảng bị

2. Rất hay tự dò lại và làm mất vài kênh nào đấy. Hôm thì làm mất VTV3 với 6, hôm lại mất VTV7 8 9. Lại lóc cóc vào cài đặt cho dò lại mới ra đủ
1. Do bạn bấm phím điều hướng (phím tắt gọi info.) trước khi bấm phím P+/-.
2. Do bạn để chế độ danh sách kênh yêu thích lúc tắt, sau đó bị ngắt nguồn hoặc hẹn giờ bật (lúc này đầu thu trở về danh sách tất cả các kênh) nên mới bị như vậy. Thực tế là không cần phải dò lại, chỉ cần tắt đi bật lại là sẽ tự động quét đủ kênh với tời gian 0s chờ đợi.

1. Do bạn bấm phím điều hướng (phím tắt gọi info.) trước khi bấm phím P+/-.
2. Do bạn để chế độ danh sách kênh yêu thích lúc tắt, sau đó bị ngắt nguồn hoặc hẹn giờ bật (lúc này đầu thu trở về danh sách tất cả các kênh) nên mới bị như vậy. Thực tế là không cần phải dò lại, chỉ cần tắt đi bật lại là sẽ tự động quét đủ kênh với tời gian 0s chờ đợi.

Nhiều khi bấm chọn kênh bằng nút P+/- luôn mà nó cũng trơ trơ cơ ạ 8-} Nói chung em chả hiểu. Lần đầu tiên em thấy có cái đầu thu có cách xử lý chuyển kênh rắc rối như vầy đó [-(

Flatland

Well-Known Member

Các bác chuẩn bị xác nhận lại thuê bao trọn đời trước 10/7 nhé
K*TRONDOI*mathe gửi 6058

Flatland

Well-Known Member

Làm gi? Ko xác nhận dc ko?

Là điều kiện để xác minh thuê đang hưởng bao trọn đời 125k. Nếu không sẽ không được hưởng chính sách trọn đời 125k khi có sự thay đổi về lâu dài. Sẽ có tin nhắn về màn hình, nhưng các bác nên chủ động xác nhận, biết đâu không để ý đến tin nhắn.

lovansu

Xin chào các bác. Đợt này em thấy bên vtvcab hd với k+ đều đang khuyến mãi cả. Mà hình như mùng 10 là cả 2 bên đều hết hạn rồi. Nên mạo muội lên đây nhờ các bác tư vấn.
Chất lượng hình ảnh của 2 team này so với nhau thì như thế nào.
Trời Hà Nội mưa gió mây mù như mấy hôm nay có làm ảnh hưởng đến truyền dẫn của bên k+ không.

Xin chào các bác. Đợt này em thấy bên vtvcab hd với k+ đều đang khuyến mãi cả. Mà hình như mùng 10 là cả 2 bên đều hết hạn rồi. Nên mạo muội lên đây nhờ các bác tư vấn.
Chất lượng hình ảnh của 2 team này so với nhau thì như thế nào.
Trời Hà Nội mưa gió mây mù như mấy hôm nay có làm ảnh hưởng đến truyền dẫn của bên k+ không.

Cả 2 đều dở như nhau.

dhpaul

Well-Known Member

Hình ảnh, âm thanh, chống chịu mưa gió VTVCab ăn đứt hết bác nhé, chỉ có giá là đứt cước luôn thôi :((

Bên trên