Dành cho những người dùng K+HD.

ối zời ơi

Active Member
chất lượng hình ảnh thì kênh HD ngang nhau, còn kênh SD hình như cab đẹp hơn. còn về thời tiết thì đương nhiên cab chấp hết bác nhé :D mấy hôm nay mưa to chả biết vệ tinh như nào
về giá cả thì bên bất chấp thời tiết xót ruột hơn :))

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Xin chào các bác. Đợt này em thấy bên vtvcab hd với k+ đều đang khuyến mãi cả. Mà hình như mùng 10 là cả 2 bên đều hết hạn rồi. Nên mạo muội lên đây nhờ các bác tư vấn.
Chất lượng hình ảnh của 2 team này so với nhau thì như thế nào.
Trời Hà Nội mưa gió mây mù như mấy hôm nay có làm ảnh hưởng đến truyền dẫn của bên k+ không.

Mấy hôm mưa em thấy K+ vẫn xem bình thường. Lúc bắt đầu mưa thì có mất tín hiệu vài phút, lúc sau vẫn mưa nhưng lại xem được

phuongtv_76

Well-Known Member

Tất nhiên là A K bất lợi về thời tiết rồi, điểm yếu lớn nhất đấy ah, ngay cả DVB-T2 còn ngon hơn vệ tinh band u. Cáp VTV 60 kênh HD e thấy rất thích hợp, ko ảnh hưởng của thời tiết
PS: e dùng hết các thể loại rồi ah
Mấy hôm mưa em thấy K+ vẫn xem bình thường. Lúc bắt đầu mưa thì có mất tín hiệu vài phút, lúc sau vẫn mưa nhưng lại xem được

bqphuoc

Member

Em tưởng là multiroom thì đầu ohuj chỉ xem được SD chứ nhỉ?

thegioi05

Active Member

K+ trực tiếp đi quay hay là tiếp sóng VTV các bác nhỉ?

duy5687

Active Member

Lần đầu phát vleague mà chơi lun 2 trận hay nhất của vòng. Nhưng khó mà duy nhất trên k+, với cơ chế xin cho và phát free như hiện nay của vleague khó mà độc quyền. Nghĩ đến bóng đá vn mà e nản, trong khi các nước mã lai hay thái lan ng ta đã làm ăn có lãi từ bản quyền truyền hình của bóng đá nước họ. Vn mình thì chả bán được gì cả. 1 thời còn tự hào giải đấu số 1 DNA nữa chứ.

dhpaul

Well-Known Member

Bác hơi nhầm đấy nhé, trước hôm thông báo K+ phát Vi Lít khoảng 2-3 vòng, chính xác là sau Euro thì bỗng nhiên 1 loạt trận của Vi Lít không có trực tiếp, chỉ có VTV, VTC và 1 số đài địa phương mạnh =)) Trong khi lượt đi các đài địa phương trực tiếp như trẩy hội =)) Đến vòng rồi thì các đài địa phương dần cũng cuốn gói đi mất luôn =))

duy5687

Active Member

Thế hả bác? E từng đọc 1 bài báo có nói mp&silva đề nghị mua vleague để bán cho các đài trong nước và quốc tế có nhu cầu, nhưng cũng vì cơ chế cho các đài địa phương tiếp sóng mà mp&silva sợ lỗ ko thèm mua. Sau đó họ đã mua bóng đá bên mã lai.

"MP&Silva từng ngỏ lời về chuyện mua bản quyền truyền hình bóng đá V.League. Tuy nhiên, vào phút cuối công ty có trụ sở tại Anh này đã “bỏ của chạy lấy người”. Nguyên nhân là bởi họ không thể độc quyền do tại Việt Nam, các đài truyền hình địa phương luôn phải có được quyền truyền hình trực tiếp các trận đấu có đội bóng của họ, phục vụ mục đích “quảng bá”.

Không thể ký kết với MP&Silva, VPF mất một khoản lớn. Cuối năm 2015, đối tác này đã ký một bản hợp đồng “nặng đô” về bản quyền truyền hình giải vô địch quốc gia Malaysia. Chủ tịch Liên đoàn bóng đá Malaysia (FAM) Tengku Abdullah cho hay hợp đồng với MP&Silva (ảnh) có thời hạn 15 năm, trị giá 1,26 tỷ ringgit (tương đương 7.350 tỷ đồng)."

vulinh68

Member

Mình dùng MyK+ trên iphone, sau khi reset lại máy, đăng nhập lại thì thấy thông báo: Vượt quá thiết bị đăng ký và không xem được (đảm bảo chỉ duy nhất mình dùng và cũng chỉ dùng duy nhất trên máy của mình). Có cách nào khắc phục không các bác nhỉ? Gọi tổng đài có giải quyết được không nhỉ?

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Mình dùng MyK+ trên iphone, sau khi reset lại máy, đăng nhập lại thì thấy thông báo: Vượt quá thiết bị đăng ký và không xem được (đảm bảo chỉ duy nhất mình dùng và cũng chỉ dùng duy nhất trên máy của mình). Có cách nào khắc phục không các bác nhỉ? Gọi tổng đài có giải quyết được không nhỉ?

gọi điện cho K+ nhờ họ reset lại toàn bộ thiết bị dùng MyK+ là OK.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

K+ có 1 điểm hạn chế là ko có Kỹ thuật viên chính thức của K+, họ phải dùng CTV từ các kênh phân phối. Dẫn đến việc khi có sự cố kỹ thuật, toàn phải cử CTV đến ktra, nếu ktra ko đc thì báo khách hàng mang đầu thu ra đổi lại cái khác. Đổi rồi mà vẫn lỗi thì cả CTV lẫn tổng đài tư vấn đều có chung 1 kết luận " không biết lỗi gì, anh vui lòng theo dõi thêm và báo lại bên em....."

duy5687

Active Member

Hồi nãy đang xem các em u16 đá thì bị mất tín hiệu. Chán sao đâu? Mà chỗ e trời trong tốt. Có lẽ trạm phát vĩnh yên bị mưa rồi

phuongtv_76

Well-Known Member

Vệ tinh band Ku thế là bình thường, thằng nào dùng công nghệ này chả bị
Hồi nãy đang xem các em u16 đá thì bị mất tín hiệu. Chán sao đâu? Mà chỗ e trời trong tốt. Có lẽ trạm phát vĩnh yên bị mưa rồi

Sao k+ nó không chuyển đổi phương thức truyền dẫn khác nhỉ? Thấy toàn nhược điển là chính! K+ mà ổ định như cab thì khối người chuyển qua dùng

Bên trên