Dành cho những người dùng K+HD.

May quá, đang định bắt K+ mà thấy các bác nói thế này thì em đành hủy. Nếu có VTVCab thì lắp chứ không thì đành sopcast. Mà dạo này hình như sopcast cũng khó xài hơn đúng không các bác?
Úi dào! Nhu cầu bác thế nào thì lựa chọn nhà đài phù hợp thôi! Thích thể thao thì K+, còn thích số lượng kênh nhiều để khè thì VTVcab! Mà bác hỏi thử mấy anh em dùng truyền hình ở đây xem thử số kênh họ mở để xem thường xuyên là khoảng bao nhiêu kênh? Và mấy kênh đó thằng truyền hình nào không có đâu? Nên đem số lượng ra chỉ hù mấy ông chưa dùng truyền hình trả tiền bao giờ? Chứ sử dụng thực tế thì khoảng trên dưới 15 kênh là tối đa!

trandoanhau1980

Active Member
Úi dào! Nhu cầu bác thế nào thì lựa chọn nhà đài phù hợp thôi! Thích thể thao thì K+, còn thích số lượng kênh nhiều để khè thì VTVcab! Mà bác hỏi thử mấy anh em dùng truyền hình ở đây xem thử số kênh họ mở để xem thường xuyên là khoảng bao nhiêu kênh? Và mấy kênh đó thằng truyền hình nào không có đâu? Nên đem số lượng ra chỉ hù mấy ông chưa dùng truyền hình trả tiền bao giờ? Chứ sử dụng thực tế thì khoảng trên dưới 15 kênh là tối đa!

Thật tình là đang dùng internet FPT để xem bóng đá bằng sopcast thôi. Giờ internet lên tiền mà không thèm thông báo nên mình ghét. Vả lại K+ nó cũng đang ở mức giá chấp nhận được nên định lắp đặt. Mà thấy mấy bác nói phụ thuộc thời tiết nên hơi bị chùn chân. Miền Trung chuẩn bị vào mùa mưa bão nữa.

Aloneto

Sau 3 vòng ngoại hạng Anh và lịch thi đấu của 10 vòng ngoại hạng Anh tiếp theo! Mình nhận xét gói bản quyền k+ kô ngon bằng gói 3 năm trước! K+ nhả trận sớm cn, đây là khung giờ vàng cho các đội bóng lớn và nhỏ đấu với nhau, khung giờ này thường xuyên có clb top 4, có cn khung giờ này có 2 đến 3 trận! K+ nói độc quyền 1 trận 21h thứ 7 chỉ là được chọn trận hay thứ 2 của khung giờ này chứ kô phải hay nhất! Nên thứ 7 vẫn được xem những trận super muộn! Tính ra 2/5 super vẫn xem được tren gói thường chứ kô phải 1/5 như mọi lần

Vinh20

Well-Known Member
May quá, đang định bắt K+ mà thấy các bác nói thế này thì em đành hủy. Nếu có VTVCab thì lắp chứ không thì đành sopcast. Mà dạo này hình như sopcast cũng khó xài hơn đúng không các bác?
Sopcast không khó xài, quan trọng là nó mở port trong khoảng 10 phút đầu trận bạn phải nhảy vào xí chỗ thì mới oke được, mạng Internet cũng cần ổn didnhj gói tầm 15 mb trở lên là chiến tốt.
Hoặc giờ như mình dùng Acestream mạng tầm 4mb đã chiến được rồi. Acestream thì không phức tạp gì hết cái chính là có link là chiến tốt!

giua2honbi

Active Member
Sopcast không khó xài, quan trọng là nó mở port trong khoảng 10 phút đầu trận bạn phải nhảy vào xí chỗ thì mới oke được, mạng Internet cũng cần ổn didnhj gói tầm 15 mb trở lên là chiến tốt.
Hoặc giờ như mình dùng Acestream mạng tầm 4mb đã chiến được rồi. Acestream thì không phức tạp gì hết cái chính là có link là chiến tốt!
em dùng Acestream nó hay bị dừng và đứng hình lắm ạ :( nhà em dùng gói 27m của FPT. Bác có cách nào khắc phục đc ko ạ

thegioi05

Active Member
DTH sắp bỏ Vinasat rồi. Liệu K+ có mua thêm TP để phát nữa không anh em nhỉ?

trandoanhau1980

Active Member
Ở trang 479 ni có bạn nào là fan hay ctv của FPT không mà mình thấy comment tốt về FPT ghê. Mình đang dùng gói 220K + 20K tăng thêm nữa. Như thế là mấy Mbps??? Vì mình xem sopcast thì ok, còn Acestream thì chịu chết, hay đứng hình lắm. Nếu không muốn bỏ thêm tiền thì nên dùng giải pháp nào đây các bác ơi!

Vinh20

Well-Known Member
Ở trang 479 ni có bạn nào là fan hay ctv của FPT không mà mình thấy comment tốt về FPT ghê. Mình đang dùng gói 220K + 20K tăng thêm nữa. Như thế là mấy Mbps??? Vì mình xem sopcast thì ok, còn Acestream thì chịu chết, hay đứng hình lắm. Nếu không muốn bỏ thêm tiền thì nên dùng giải pháp nào đây các bác ơi!
Nếu chạy Sopcast tốt thì các bác cứ xem thôi, còn acestream không cần mạng quá mạnh nhưng cần ... nhà mạng không bóp băng thông quốc tế - Bạn có thể thử vào tầm 8h-2h sáng hôm sau xem download 1 link torrent xem thế nào là sẽ biết ngay. Acestream thì link khá phong phú nhưng cần băng thông quốc tế ổn định và mở port nữa sẽ ngon hơn. Nhưng tựu chung lại xem acestream khuyến cáo mạng Viettel hoặc VNPT (Cái này VNPT là mình không chắc chắn đâu nhé còn Viettel thì không chặn băng thông quốc tế lắm) Còn lại cá mạng CMC, FPT,...đều có hiện tượng tối đến là băng thông quốc tế ì ạch lắm)

hunglong84

Active Member
Vt tối cũng bóp như ai, mỗi tội nó ko bóp quá đáng 'lắm' thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member
CTH đã cắt tín hiệu khỏi Vinasat-2, không biết đã có nhà đài nào nhảy vào lấy chỗ tần số CTH để lại chưa nhỉ.

arcnmsang

Member
kênh diva hoặc red là kênh phim hay nhưng k+ bỏ that uổng, ngày xưa chắc mua 2 kênh này mắc nên giá thuê bao mới gấp đôi giá bây giờ

Flatland

Well-Known Member
kênh diva hoặc red là kênh phim hay nhưng k+ bỏ that uổng, ngày xưa chắc mua 2 kênh này mắc nên giá thuê bao mới gấp đôi giá bây giờ
2 kênh này là kênh nước ngoài có lượng người xem ít nhất trên K+ nên mới gỡ bỏ chứ không phải là đắt mà bỏ. Lý do chính là K+ buộc phải truyền dẫn gần 10 kênh thiết yếu (theo quan điểm của Chính Phủ - trong khi đó khách hàng Paytv hầu như không ai muốn những kênh này xuất hiện trừ kênh VTV1) nên phải gỡ bỏ những kênh không hay nhất, ít người xem nhất để bảo đảm chất lượng truyền dẫn. Vì sao không cắt kênh trong nước mà cắt kênh nước ngoài? Là vì quy định của CP phải bảo đảm tỉ lệ kênh trongnước và nước ngoài.

phuongtv_76

Well-Known Member
A VTVcab sao ko bị cắt, a ấy nhiều băng thông hơn ah? a ấy cũng nằm trong nc VN nên cũng chấp hành chính sách chứ nhỉ, a ấy có 60 kênh HD đấy
2 kênh này là kênh nước ngoài có lượng người xem ít nhất trên K+ nên mới gỡ bỏ chứ không phải là đắt mà bỏ. Lý do chính là K+ buộc phải truyền dẫn gần 10 kênh thiết yếu (theo quan điểm của Chính Phủ - trong khi đó khách hàng Paytv hầu như không ai muốn những kênh này xuất hiện trừ kênh VTV1) nên phải gỡ bỏ những kênh không hay nhất, ít người xem nhất để bảo đảm chất lượng truyền dẫn. Vì sao không cắt kênh trong nước mà cắt kênh nước ngoài? Là vì quy định của CP phải bảo đảm tỉ lệ kênh trongnước và nước ngoài.

duy5687

Active Member
Theo lps trên k+ thì giải fustal k+ thả cửa các trận vn ko độc quyền

phuongtv_76

Well-Known Member
Cho chục kênh địa phương cũng là cái tốt vì nhiều người hn từ các tỉnh lên có nhu cầu xem, càng phong phú và đáp ứng nhu cầu, và tỉ lệ đảm bảo cho vtvcab phát thêm kênh HD nc ngoài mình ủng hộ, đó là lợi thế
vì vtvcab có nhiều kênh địa phương nên tỉ lệ đc đảm bảo chăng :D

Bên trên