Dành cho những người dùng K+HD.

hieukbhn

Active Member
Vừa có 1 cậu gọi cho em tư vấn vì sang em có đăng ký trên web K+.

Cái này mới đang triển khai tại Hà Nội & TP.HCM để thử nghiệm chứ chưa bán rộng rãi, ai thích vẫn có thể đặt mang về tỉnh xài đc.

Tính năng cũng chả có gì nổi bật ngoài việc xem đc thêm phim truyện & các chương trình thiếu nhi. Ngoài ra còn có cả Youtube nữa.

Hóng các bác ở HN & TP.HCM làm chuột bạch trước rồi review xem chất lượng sao.

dhpaul

Well-Known Member
Chỗ xử lý cho các trường hợp không lắp được chảo thu K+ thì em vẫn thích việc có thể đưa được nhóm kênh K+ xuống DVB-T2 hơn, nó còn giải quyết được cả cho các trường hợp xem trên tàu xe và những người hay phải thay đổi chỗ ở. Không rõ đã có đơn vị truyền dẫn DVB-T2 nào đặt vấn đề với K+ về việc này chưa. Chứ giải pháp OTT kiểu này em thấy không thực sự ổn.

hieukbhn

Active Member
cái này chả khác gì myk+ , chỉ dành cho bác nào không có smart tv , không có ipad , không có cả smart phone thì mua cái cục này về xem myk+ :) :) :)
Quan trọng là chất lượng hình ảnh và chất lượng đường truyền ntn thôi.

Em cũng đang tính mua về, con này để phòng khách, còn 1 Android box để phòng ngủ ! Vậy là cả 2 TV đều xem đc đá bóng.

dhpaul

Well-Known Member
Dùng cái box này là được thêm 1 tài khoản myK+ nữa mà bác, như vậy là xem song song 2 TV được rồi.

hkhang31

Active Member
Nếu Box này mà giữ nguyên các kênh như gói vệ tinh thì ủng hộ 2 tay, hiện tại xem danh sách kênh - ngoài 4 kênh K+ thì những kênh film như SCTV9, HBO......không có, giá cước thì 135k/ tháng. Nếu chơi kiểu này thì căng. Ai xài rồi thì cho đánh giá nhé.

Dùng cái box này là được thêm 1 tài khoản myK+ nữa mà bác, như vậy là xem song song 2 TV được rồi.
Ai mà đang có tài khoản myK+ thì mua thêm đầu này khá tiện. Mất thêm 500k mà xem thêm dc 1 TV khác.
Mà K+ sao ko cho người đang dùng đầu vệ tinh cũng xem dc Box nhỉ?

Flatland

Well-Known Member
có nghĩa là dùng thiết bị này thì không được cấp tk myK+ miễn phí như dùng đầu vệ tinh hả bác?
Về thuê bao thì thiết bị này giống như 1 thuê bao vệ tinh nhưng xem qua mạng (không bị giới hạn băng thông - độ phân giải 720), thuê bao này cũng được cấp miễn phí 1 tk myk+ để xem trên các thiết bị di động khác ( chứ không dùng đc myk+ trên box này) bác ạ.

dhpaul

Well-Known Member
Với cái này lại phải đề xuất K+ nghiên cứu cách phát 50fps trên OTT, phát kiểu 25fps như MyK+ hay nhiều dịch vụ OTT khác xem trên TV cũ thì giật hình mà xem trên các TV đời sau dù có nội suy fps thì chuyển động cũng rất ảo, không thực như 50fps thuần.

nexus9x

Well-Known Member
Với cái này lại phải đề xuất K+ nghiên cứu cách phát 50fps trên OTT, phát kiểu 25fps như MyK+ hay nhiều dịch vụ OTT khác xem trên TV cũ thì giật hình mà xem trên các TV đời sau dù có nội suy fps thì chuyển động cũng rất ảo, không thực như 50fps thuần.
Em thấy bên tinhte review thì hình như phát ở 50fps mặc định, hay không biết đấy chỉ là chế độ cài đặt

dhpaul

Well-Known Member
Chắc ý họ là mặc định 50Hz (hệ PAL)?
Em dự là cần phải dùng TV đời cũ kiểm tra mới chắc được, nếu xem bóng đá mà không bị giật hình thì đúng là phát 50fps.

dhpaul

Well-Known Member
Hồi 2015 cũng phải mãi đến đầu tháng 8 K+ mới công bố bản quyền giải La Liga, nên anh em cứ chờ kịch hay trước mắt thôi =))

Laliga đang bị hét giá gấp đôi. K+ họ đang tính buông, và họ cũng chuẩn bị một mùa giải không có laliga. Và đang dồn tiền mua Anh. Tin đồn face có bản quyền chỉ là tin đồn. Bên Anh chưa xác nhận việc này nên chúng ta van phải chờ.

Facebook có bản quyền là tin gần như là sự thật nhưng facebook có thể bán lại bản cho các đài có như cầu

Bên trên