Dành cho những người dùng K+HD.

dhpaul

Well-Known Member
Ý kiến gì nữa bác, K+ nhất quyết không phát miễn phí kênh VTV6 dù chỉ là danh nghĩa thì đành chịu chứ biết làm thế nào.
Fox Sports đảm bảo đến lúc vào giải quần vợt Úc mở rộng sẽ đẩy nhiều trận sang Fox Sports 3, mà lúc đó thì chỉ có khóc tiếng mán.

dencalang

Member
Ý kiến gì nữa bác, K+ nhất quyết không phát miễn phí kênh VTV6 dù chỉ là danh nghĩa thì đành chịu chứ biết làm thế nào.
Fox Sports đảm bảo đến lúc vào giải quần vợt Úc mở rộng sẽ đẩy nhiều trận sang Fox Sports 3, mà lúc đó thì chỉ có khóc tiếng mán.
Thì mình dùng mất tiền mà có xin bố con ai đâu bác, đã mất tiền thì mong chất lượng dịch vụ tốt chứ. Thì mình người Việt muốn xem kênh của Việt đâu có phải trận nào fox cũng có tiếng việt tất đâu. Hàng xóm xem VTV mình phải chuyển qua fox chưa kể nó chậm hơn mấy giây so với DBT2

Flatland

Well-Known Member
Thì mình dùng mất tiền mà có xin bố con ai đâu bác, đã mất tiền thì mong chất lượng dịch vụ tốt chứ. Thì mình người Việt muốn xem kênh của Việt đâu có phải trận nào fox cũng có tiếng việt tất đâu. Hàng xóm xem VTV mình phải chuyển qua fox chưa kể nó chậm hơn mấy giây so với DBT2
"Giờ chỉ cần Internet giải gì muốn xem đều có chất lượng full HD mượt mà..."

ttung94

Active Member
Em vẫn chưa hiểu lắm là tại sao K+ không được truyền VTV6 HD nhưng lại được truyền VTV5 SD lúc có Asian Cup nhỉ? Hay tại vì FOX độc quyền Asian Cup trên PayTV HD, còn SD thì thả?

dhpaul

Well-Known Member
Nó xuất phát từ việc VTV chỉ có bản quyền phát trên dịch vụ miễn phí còn Fox Sports có bản quyền trên dịch vụ trả tiền. Lợi dụng các quy định và định nghĩa không rõ ràng về truyền hình miễn phí và trả tiền, VTVCab, SCTV v.v... lách luật bằng cách đẩy VTV5,6 sang gói miễn phí (mà đúng là nó phát miễn phí không khóa mã thật, còn cái cước 80-110k/tháng kia là cái khác, không phải tiền thuê bao xem VTV5,6 =)), đó là lý do vì sao hồi AFF Cup Next TV định kiện 2 ông VTVCab và SCTV nhưng... thua) còn K+ thì không, nhất quyết bảo phát VTV6 trên gói trả tiền, chỉ phát miễn phí kênh VTV5 thôi nên mời các ông thích xem VTV thì mở VTV5 =)) mà VTV5 phát trên K+ chất lượng thế nào thôi khỏi nói nữa. Câu chuyện ở đây rất giống với hồi AFF Cup, chỉ khác là Fox Sports nắm bản quyền trên truyền hình trả tiền, K+ sợ bị Fox Sports hoặc Qnet kiện nên làm như vậy, và cái sợ này khiến khán giả phản ứng dữ dội.
Có bác nào có đầu K+ hết hạn mở thử kênh VTV5 mấy hôm nay giúp em xem có lên hình không?

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member
Bao nhiêu năm xem các thể loại OTT từ lậu đến xịn em vẫn cho rằng chỉ đến khi nào hết cách xem trên truyền hình truyền thống mới phải qua xem OTT, chứ xem OTT chỉ thấy khổ chứ không thấy tiện với sướng ở đâu cả, kể cả hàng chính chủ, mà tiền mất có khi còn nhiều hơn xem trên truyền hình truyền thống. Như năm vừa rồi Goal độc quyền La Liga em bỏ xem giải này luôn. Sang mùa tới mà FB nó độc quyền ngoại hạng Anh mà không chia cho ai chắc em cũng chỉ cố mấy trận đinh, còn các trận khác nghỉ cho khỏe.

ttung94

Active Member
Nó xuất phát từ việc VTV chỉ có bản quyền phát trên dịch vụ miễn phí còn Fox Sports có bản quyền trên dịch vụ trả tiền. Lợi dụng các quy định và định nghĩa không rõ ràng về truyền hình miễn phí và trả tiền, VTVCab, SCTV v.v... lách luật bằng cách đẩy VTV5,6 sang gói miễn phí (mà đúng là nó phát miễn phí không khóa mã thật, còn cái cước 80-110k/tháng kia là cái khác, không phải tiền thuê bao xem VTV5,6 =)), đó là lý do vì sao hồi AFF Cup Next TV định kiện 2 ông VTVCab và SCTV nhưng... thua) còn K+ thì không, nhất quyết bảo phát VTV6 trên gói trả tiền, chỉ phát miễn phí kênh VTV5 thôi nên mời các ông thích xem VTV thì mở VTV5 =)) mà VTV5 phát trên K+ chất lượng thế nào thôi khỏi nói nữa. Câu chuyện ở đây rất giống với hồi AFF Cup, chỉ khác là Fox Sports nắm bản quyền trên truyền hình trả tiền, K+ sợ bị Fox Sports hoặc Qnet kiện nên làm như vậy, và cái sợ này khiến khán giả phản ứng dữ dội.
Có bác nào có đầu K+ hết hạn mở thử kênh VTV5 mấy hôm nay giúp em xem có lên hình không?

À ừ nhỉ em quên mất vụ không khóa mã = miễn phí, dưng cơ mà thế thì chỉ cần K+ tháo khóa V6 HD mỗi lúc có bóng là xong chứ có gì đâu mà nhọc nhỉ, để bà con chửi loạn lên thế kia :) chưa kể tín hiệu của Fox còn chậm 6-7 giây nữa

thered

Member
Hình như lần đầu tiên K+ khuyến mại miễn phí 100% đầu thu K+
ĐĂNG KÝ LẮP ĐẶT

LỘC LỚN MỪNG XUÂN - K+ TẶNG ĐẦU THU - MỌI NHÀ VUI TẾT
Tặng trọn bộ thiết bị HD trị giá 990.000đồng cho các khách hàng đăng ký mới K+ 12 tháng thuê bao.

Xem trọn vẹn thế giới thể thao và giải trí trên K+ với 130 kênh (bộ đầu thu vệ tinh) hoặc 110 kênh (TV BOX)
MIỄN PHÍ ứng dụng myK+ xem trên điện thoại, máy tính bảng và máy tính với 110 kênh chọn lọc.

dhpaul

Well-Known Member
À ừ nhỉ em quên mất vụ không khóa mã = miễn phí, dưng cơ mà thế thì chỉ cần K+ tháo khóa V6 HD mỗi lúc có bóng là xong chứ có gì đâu mà nhọc nhỉ, để bà con chửi loạn lên thế kia :) chưa kể tín hiệu của Fox còn chậm 6-7 giây nữa
Thậm chí không cần mở khoá mã mà cho đầu hết hạn xem được như MobiTV vẫn tính là miễn phí, xem vô tư mà bác =))

shino189

Member
Hình như lần đầu tiên K+ khuyến mại miễn phí 100% đầu thu K+
Chắc chuyển sang k+ thôi
Các bác cho em hỏi, nhà e 3 tầng, hướng bắc, còn hướng đông nam hai nhà bên cạnh là nhà cấp bốn, sang nhà thứ ba mới là nhà 4 tầng chắn hướng
thì có chơi đc chảo k+ k nhỉ ?
Và ngoài vụ mưa gió thì k xem đc, thì cái chảo để ngoài mưa gió k che chắn có bị gỉ sét hư hỏng k ạ ? :confused:

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member
Nói chung chảo được thiết kế để ngoài mưa gió nên cũng ít hỏng, nhưng để tốt hơn bác nên bọc đầu nối giữa dây ăng ten với cục LNB bằng băng dính hoặc ốp đi kèm (không biết giờ còn cái ốp cao su trong bộ chảo mới không) thì tránh được nước vào và chập ở đầu nối đó. Còn hướng chảo thì để thợ xem cho chắc ăn, nhưng bác có thể thử bằng cách đứng theo góc 120 độ đông trên la bàn (gần với góc phương vị của chảo) xem có bị chắn nhiều không, như nhà em đặt chảo trên nóc tầng 3 về sau có 1 nhà xây mới chắn ngay hướng đó nhưng cũng ko vấn đề gì vì không bị chắn thẳng.

shino189

Member
Nói chung chảo được thiết kế để ngoài mưa gió nên cũng ít hỏng, nhưng để tốt hơn bác nên bọc đầu nối giữa dây ăng ten với cục LNB bằng băng dính hoặc ốp đi kèm (không biết giờ còn cái ốp cao su trong bộ chảo mới không) thì tránh được nước vào và chập ở đầu nối đó. Còn hướng chảo thì để thợ xem cho chắc ăn, nhưng bác có thể thử bằng cách đứng theo góc 120 độ đông trên la bàn (gần với góc phương vị của chảo) xem có bị chắn nhiều không, như nhà em đặt chảo trên nóc tầng 3 về sau có 1 nhà xây mới chắn ngay hướng đó nhưng cũng ko vấn đề gì vì không bị chắn thẳng.
vâng cảm ơn bác :D

MDPHoangVy

K+ HD Chủ yếu dành cho các bác thích xem đá banh là chính, đầu tư cho kinh doanh quán nước cafe mỗi dịp đá banh là hốt bạc.

dhpaul

Well-Known Member
Hình như K+ đang thử nghiệm phát hệ tiếng AAC cho các kênh HD thì phải, đang có 2 kênh HD test. Do K+ phát AAC đời đầu nên đầu Samsung vẫn thu được tiếng (không giống như AVG phát HE-AAC đời sau nên nhiều đầu sản xuất trước năm 2011 không thu được). Theo em K+ nên chuyển luôn sang phát định dạng này để có chất lượng âm thanh cao hơn trong bối cảnh khó mà nâng bitrate nếu cố phát âm thanh MP2.

Song Anh

Active Member
Số kênh HD trên K+ hơi ít, nhưng dù sao giá vẫn tốt nhất. Mà bộ đầu thu giờ đang miễn phí.
Chỉ tiếc nhà em góc khuất Đông Nam nên không dùng K+ được.

Bên trên