Dành cho những người dùng K+HD.

quanganh_08

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Mấy nick THẦN (CHAO,CHẢO,DI..)ko mang ra dùng hết đi chú em,dạo này ko thấy ném c**t bên mấy 4R kia nữa ah`

phimhdvn

Member

tôi mới lắp K+ HD kết nối với TV Sony và cũng hay bị mất tiếng không biết sao nữa, chẳng lẽ cứ phải rút điện ra vô hoài

phuongtv_76

Well-Known Member

Cha Liết: các chú đc xem HD là tốt rồi, thì cứ rút rồi cắm, chịu khó tí đi, vài năm nữa tớ đổi đầu miễn phí cho:D

goOgleVN

tôi mới lắp K+ HD kết nối với TV Sony và cũng hay bị mất tiếng không biết sao nữa, chẳng lẽ cứ phải rút điện ra vô hoài

Ơ, toàn người dùng TV sony dính lỗi audio với K+HD nhỉ, chắc 2 thằng SS và Sony không chơi với nhau rồi :(

ffv

Active Member

Ơ, toàn người dùng TV sony dính lỗi audio với K+HD nhỉ, chắc 2 thằng SS và Sony không chơi với nhau rồi :(

Không phải đâu, tôi dùng màn SS cũng bị như vậy nhưng thỉnh thoảng thôi. Tôi để ý là những hôm để đầu ở chế độ stanby lâu (trên 5h) thì bị.

tartarstan

Hình như đây là bug do bộ cắm nối tách riêng thường có của TV Sony hay interfere với tín hiệu từ đầu thu. Vụ này chắc phải chờ thôi, vì khắc phục kỹ thuật toàn bộ có thể mất thời gian.

MrMilan

Banned

Hôm nay vừa mới ra chỗ người bán đầu K+ HD để hỏi thông tin về đầu thu K+ HD

Có 2 cửa hàng thì có 2 phương án khác nhau

1. 1 cửa hàng thì mua đầu cũ và 3 tháng gói cước còn lại với giá 1 tr đồng, mình sẽ phải đóng thêm 3,8tr để mua đầu HD và gói cước 6 tháng.
2. 1 cửa hàng ko mua lại đầu cũ, nhưng cho nâng cấp từ gói SD lên gói HD với giá 3,2tr đồng, nhưng chỉ dùng 3 tháng.

Theo các bác lựa chọn phương án nào, có lẽ là số 1 nhỉ.

1. 1 cửa hàng thì mua đầu cũ và 3 tháng gói cước còn lại với giá 1 tr đồng, mình sẽ phải đóng thêm 3,8tr để mua đầu HD và gói cước 6 tháng.
2. 1 cửa hàng ko mua lại đầu cũ, nhưng cho nâng cấp từ gói SD lên gói HD với giá 3,2tr đồng, nhưng chỉ dùng 3 tháng.

3 tháng cước thêm là 1 triệu rồi còn gì, vậy thì chiến đi đừng sợ mưa rơi.

goOgleVN

Gọi điện thoại cho người thân hoặc hỏi ý kiến khán giả :-SS

vcidth

Active Member

Theo em hiểu thì gói SD Premium của bác còn 3 tháng.
Nếu bác chọn #1: đầu tư ban đầu nhiều, nhưng bác sẽ nhàn hơn, được xem 6 tháng, không phải tìm khách bán lại đầu cũ.

Nếu bác chọn #2: đầu tư ban đấu ít hơn, nhưng bác phải tìm khách bán được đầu SD với giá 450k thì mới bằng tiền phương án 1, nếu bán cao hơn thì bác có lời, tuy nhiên khi xem hết 3 tháng HD, bác phải đóng thêm thuê bao tối thiểu 6 tháng là 2t1.

Tóm lại bác nên chọn #1.

ffv

Active Member

Mod cần tư vấn có khác, anh em giúp đỡ nhiệt tình quá. Phương án 1 là đáp án cuối cùng của tôi.

MrMilan

Banned

He he, mới có khoản thưởng cho nên phải nâng cấp đầu thu thôi.
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, thích thì nhích thôi các bác ạ.

Theo em hiểu thì gói SD Premium của bác còn 3 tháng.
Nếu bác chọn #1: đầu tư ban đầu nhiều, nhưng bác sẽ nhàn hơn, được xem 6 tháng, không phải tìm khách bán lại đầu cũ.

Nếu bác chọn #2: đầu tư ban đấu ít hơn, nhưng bác phải tìm khách bán được đầu SD với giá 450k thì mới bằng tiền phương án 1, nếu bán cao hơn thì bác có lời, tuy nhiên khi xem hết 3 tháng HD, bác phải đóng thêm thuê bao tối thiểu 6 tháng là 2t1.

Tóm lại bác nên chọn #1.

Bác vcidth đã lắp được 2 tv xem được tín hiệu K+ HD chưa bác. Dạo này bận quá chả xem được tí HD nào

phuongtv_76

Well-Known Member

He he, mới có khoản thưởng cho nên phải nâng cấp đầu thu thôi.
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, thích thì nhích thôi các bác ạ.

Bác mod sướng nhỉ,chi nhánh mà thưởng nhiều hơn cả TW, chắc mình cũng sắp có thưởng:D

MrMilan

Banned

Bác mod sướng nhỉ,chi nhánh mà thưởng nhiều hơn cả TW, chắc mình cũng sắp có thưởng:D

Sặc, bác nói thế oan cho em quá, em được thưởng thì bằng số lẻ của bác thôi.
Vừa đủ 3.8 tr bác ạ.

Ơ, bác MrMilan là mod mà cũng bị banned là sao?

uh, mới bị cắt vì cãi nhau trong đây nhiều quá

vcidth

Active Member

Bác vcidth đã lắp được 2 tv xem được tín hiệu K+ HD chưa bác. Dạo này bận quá chả xem được tí HD nào

Đầu K+HD chỉ có 1 cổng HDMI out cho TV LCD và 1 cổng AV out cho TV CRT, nếu bác muốn xem 2 TV LCD bằng cổng HDMI thì phải mua thêm bộ chia HDMI 1in 4 out ở các hàng vi tính nhé.

Bên trên