[Đánh giá]: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

dtvu1310

Member
Sao em hay bị xoá bài thế ko biết, tính làm bài nữa giới thiệu cho ae coi thôi vào đây post tiếp vậy

[video=youtube;4_nnz3prc8U]http://www.youtube.com/watch?v=4_nnz3prc8U&feature=youtu.be[/video]

Tình hình là em mới mang em nó về đc 2 ngày. Gửi nhỏ em xách về nó wăng hết box rồi nên ko đc hưởng cảm giác xé tem em nó =P~
Thấy bên nguyenthanhtelecom cũng nhập hàng của hãng này nên em "độp" loại này luôn cho nó lành tính
Em lấy nó về từ đây ạ
http://www.amazon.com/Geniatech-And...341774014&sr=8-11&keywords=android+tv+box+4.0
Thông số của em nó đây
Product Description
Based on the Android 4.0 platform, the Geniatech MyGica EnjoyTV box will turn an ordinary TV into a Smart TV, allowing the user to browse the web and view streamed content from the likes of Netflix and Youtube. It is like a Google TV box. This simple device will transform your entertainment hub, letting you install Apps for all sorts of added content and connectivity. It supports Old CRT TV & Lastest LCD/LED HDTV. It ships with new Android 4.0 Ice Cream Sandwich system. It supports video playback, photos, music, websites, games and more!

Geniatech MyGica Enjoy TV ATV310B is a home media hub which supports video playback, photos, Netflix, Youtube, websites, games and more! It supports USB Flash Drives, external USB Hard Drives, SD/SDHC Flash Memory Cards (Or Micro SD/SDHC card with a SD card adapter). Powerful Video Player supports various video format such as MKV, AVI, FLV, AVI and Subtitles. Games like Angry bird and Cut the rope are fun to play on big screen TV.

Specifiction:

CPU: ARM Cortex A9, 800Mhz, 3D engine
RAM: 1GB
Flash Memory Storage: 1GB
Hardware decoding: Video: Mpeg2, H.264, VC-1 1080P
Video Support for: MKV, AVI, FLV, AVC/H.264, H.263, VC-1, WMV, MOV, DivX, TS, M2TS, RM, RMVB, MPEG-1/2, MPEG-4 ASP
Audio Support for: MP3, WMA, OGG, WAV, FLAC, ALAC,APE,AAC,AC-D,DTS,Real Audio
Subtitle support: SUB, IDX, ASS/SSA, SMI, PGS
Photo: JPEG, BMP, GIF, PNG
Power: 110-240V, 5V, 2A
Input: 2 USB 2.0 ports, SDHC Slot for extended Storage and for loading up your apps and movies
Outputs: High Speed HDMI Output, Component, Composite output
10/100M Ethernet and WiFi 11N wireless
IR remote control receiver
Can also use any alternative wireless keyboards and mouse

Package includes:

ATV310B TV Box
HDMI Cable
User Manual
2A Power Adapter
IR Remote

Cho em nó nằm kế con V9 kết nối vs HDD 1TB

Remote có cảm biến chuyển động khá mượt, nhưng lại tốn mất 1 cổng USB cho cái receiver của nó

Màn hình khởi động đây

Màn hình home giống như 1 tablet

Menu ứng dụng

Thông tin em nó

Cài app trong Googleplay cực chuẩn, hầu như là đc tất cả ( trừ những app có xài micro)

Duyệt web cực good vs googlechrome, xem phim online tại tất cả các web
Không bị forceclose khi popup như em V9. Install plugin dễ dàng

Diều chỉnh đc độ phân giải cho phim giống như xem = PC

Nhac lossless em nó "nuốt" tốt, không bị nghẹn:|

Tiếc là duyệt phim ko có poster, còn lại ko có gì phàn nàn. Không kén phim, đọc phụ đề rời, tuỳ chỉnh đc phụ đề

Tua phim thì pro hơn con V9:-j bấm 1 phát là nhảy tới cuối mà không hề trễ 1s

Thêm con này nữa là lướt web ngon như PC=P~ em này xài pin rời 4C giống của Nó kìa dễ dàng thay thế khi hỏng pin

Cuối cùng là nhược điểm của em nó đây >:/
- Không có fan tản nhiệt nên chạy khoảng hơn 1 giờ thấy nó "hơi bị nóng" (cái này em đã bổ sung cho em nó = cái fan CPU 12v bây giờ thì hết nóng nổi rồi :)
- Adapter làm bình dân quá nhìn cứ như của cái modem (phải chi giống của V9 thì yên tâm xài hơn)
- Cổng out quá ít ( hình như những seri 1000 trở lên có cổng out nhiều hơn em này )
Tổng thiệt hại 114$+39.55$ rất là bình dân đúng không các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

dtvu1310

Member
Ðề: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

He he, nó nhỏ quá nên vấn đề toả nhiệt hơi bị kém. Nhưng nói chung là khá hài lòng với nó, ngoài cả mong đợi. Công nhận là cái android 4.0 của em nó khá là hoàn thiện tạo cho người dùng cảm giác gần như đang sử dụng PC chứ ko phải là một thiết bị giải trí. Khả năng duyệt web của nó thì khỏi phải chê, phim HD và lossless nó xơi tốt hơn hẳn những em seri đời đầu ( cũng ngang ngửa với con V9 lun rồi ). Nó chơi dc file Iso lun có điều là nó tự bung nén Iso thanh nhiều file .VOB giống như trên PC chứ hok play trực tiếp như V9 :(

titalic

Em này có chức năng play 3D kô bác?

dtvu1310

Member

Ko có bác ạh, HDMI out có 1.3 ah, chỉ choi đc game 3D thôi thì phải

dtvu1310

Member
Ðề: [Đánh giá]: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

:-t Có vẻ các bác nhà mình ko hứng thú với Andoid 4.0 nhỉ :-t Chẳng thấy ai ném gạch gì hết vậy :-@

dtvu1310

Member

Tình hình là bùn wá, làm cái review về Android 4.0 mà ít ae quan tâm quá nên lập 1 topic mới chọc ae chơi ai dè bị bác hoangtuan xoá bài vì lý do lạc đề >:)
đây là lý do lạc đề

Hè hè có lẽ phá quá nên bị xoá bài , cái đó là phần mềm Broken screen cho adroid, nhưng công nhận là Android 4.0 trên TV thích thật
Em cho con LG thành tablet lun rồi, các bác thấy có giống ko

Chơi luôn hình nền động lun này, wiget, icon, thay đổi tuỳ ý tha hồ sáng tạo

Ngoài ra còn teamview dc cả pc, chức năng đa nhiệm như iOS...vvv

Teamview vào game mà đồ hoạ ko hề thua kém trên PC>:)

đa nhiệm như iOS

Mở máy lên là thông báo mail mới hay tin nhắn phây- bút .Các bác thấy sao giống tablet chưa >:)

Chỉnh sửa lần cuối:

nhìn đẹp vãi .thích nhất cái 4.0

dtvu1310

Member

Làm cái review = clip nhá các bác, làm bài mới thì bị xoá thôi chơi = cái cũ vậy

[video=youtube;4_nnz3prc8U]http://www.youtube.com/watch?v=4_nnz3prc8U&feature=youtu.be[/video]

Mịa ơi sao cái mã nhúng ko lên nữa vậy trời, xài cái này vậy

Dau Android 4.0 geniatech - YouTube

Con lap của em còn ko thể coi phim 1080 như thế đấy, bấm 1 phát cuối phim mà ko giựt dọc gì hết, phụ đề rời cũng chạy ngay lập tức. Qua rồi thời chê android box chơi HD ko lại HDP nhá

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
[/COLOR]Con chip này thua con chip A5 toàn diện: HDMI 1.3(Ạ5 là 1.4), chạy khá nóng(cái này 1 số trang công nghệ có nói), tới xung nhịp 600Mhz là bắt đầu nóng. Nhưng nhược điểm chung là kết nối chỉ có usb và hdmi.

dtvu1310

Member
Ðề: Re: [Đánh giá]: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

Không có đâu bác, em coi bên 1 số trang nói là con chip này ko thích hợp gắn vào những chú USB HD vì nó toả nhiệt nóng nhưng lợi thế của nó là khi nó nóng rồi nó lại chạy cực nhanh mới ác, con của em là box nên nó chịu nóng tốt + cái fan 12v thì tha hồ. Bác thấy trong clip nó kéo phim 1080 chưa (phim Thầy tu em down trên diễn đàn hơn 8GB đấy), tua phim đến cuối luôn mà ko hề thấy độ trễ, phụ đề luôn luôn khớp ngay lập tức chứng tỏ sức mạnh của nó đấy bác ạh, chưa kể em còn cài thêm Go laucher HD, 1 đống widget, live wallapper... bác để ý khi em bấm vào cái mớ đang running đấy, vậy mà nó kéo HD khoẻ vãi lúa. Chưa kể tốc độ web của em nó còn vật vã hơn, mở web vào google xong hết chắc hơn đc 1s tí xíu
Còn cái vụ 1.4 thì chưa rõ đâu bác, giống như con Tizzbird N1 hứa 1.4 nhưng cũng 1.3, mà em thấy là phù hợp với giá tiền đó thì chỉ 1.3 thôi. chả biết con kia bác mới oder bao nhiêu xiền $-)

dtvu1310

Member
Ðề: Re: [Đánh giá]: ATV 301B Geniatech - Android 4.0 tv box

$-) ụt, ụt 69$ sao mà có 1.4 đc bác ơi, như vậy ko đủ vốn sx. Nhưng biết đâu là chiêu câu khách hàng, hãy đợi đấy:">

tienlequoc

Well-Known Member
Ối trời. Bao nhiêu nhà sản xuất ra các stick dùng chip A5 toàn ghi là HDMI 1.4 hết bác ơi. Không lẽ mấy thằng đó lừa hết cả. :D

binck

Hãng Geniatech này em vào trang chủ thấy model ATV1200 có chip Dual-core 1Ghz mà search trên mạng vẫn chưa thấy chỗ nào bán. Quadcore cũng ra lâu rồi mà sao mấy cái hãng làm HD Box này chậm chạp thế, smart TV mà cứ single core thế này thì làm sao mà smart được

dtvu1310

Member

Hãng Geniatech này em vào trang chủ thấy model ATV1200 có chip Dual-core 1Ghz mà search trên mạng vẫn chưa thấy chỗ nào bán. Quadcore cũng ra lâu rồi mà sao mấy cái hãng làm HD Box này chậm chạp thế, smart TV mà cứ single core thế này thì làm sao mà smart được

Bác qua Tàu mua là có liền, mua ở amazon mắc hơn mua ở gốc nhiều nhưng đc cái yên tâm nó ko bán hàng đểu, giống bác nào đó có lần đặt mua cái HDD potable 500gb nhưng mở ruột ra là USB 8gb$-)

violator

Member

Minh cũng vừa mượn được chú MP3 ENJOY thấy cũng hay nhưng ko biết có so sáng được với hd player vd:tivix ko các bac nhỉ. Em vừa nghe viéo MP4 thấy âm thanh bị đứt đoạn ko hiểu luôn. Nản quá lên dd nhờ cả nhâ tư vấn nên mua chú này hay tivi x1

tiepbv

bên Em có con android 4.0 ATV 3000 chạy ngon hơn con này nhiều

truonghip

Mình mới mua bộ dàn denon 1312xp. Không biết con này có cắm vào đc AVR-1312 không nhi? Bạn dùng rồi tư vấn giúp mình với! Thanks

Bên trên