Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

kudo1908

Active Member
Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Em mới chỉ dùng VTC HD cũng chưa biết các truyền hình HD khác thì như thế nào:
Em xem trên tivi 3D NX710, chất lượng hình ảnh&âm thanh mấy kênh HD nói chung là hài lòng
-Kênh phim truyện VTC-HD2 có tương đối nhiều phim hay,giọng thuyết minh nghe thì miễn chê, đặc biệt nhiều phim Ấn Độ( cái này em khoái nhất)
- Vào thứ 7 cuối tuần cũng được xem ngoại hạng, thi thoảng may mắn được xem những trận của các đội lớn ngoại hạng với giọng bình luận viên chất nhất Viết Nam(theo em) BLV Quang Huy
- Hơn nữa vào cuối tuần lại được thưởng thức phim 3D( cái này em cũng khoái,tuy chất lượng thì chưa ưng ý lắm, vì đang phát thử nghiệm )
những kênh SD e hầu như ít xem nên không có cảm nhận :D
Cân đối giữa giá thuê bao(100k/tháng)+chất lượng âm thanh hình ảnh+tương lai phát triển, theo ý kiến chủ quan của em nên chọn VTC!
có super sunday ko bạn ?

anh0424

Active Member

có pr hay ko thì vẫn phải công nhận chất lượng các kênh của K+ bây giờ là nhất. hơi mắc tiền tí thôi.

brother7

Sao không review SCTV HD, MyTV HD, HTVC?
Mình đã được xem VTC trên tivi 50" và nhận thấy hình ảnh rất nét.
Còn thằng K+ mắc như quỷ thì chơi với dế đi. Thà nhịn HD xem SD coi thời sự còn lại thì down torrent về coi.

alokaka91

Member

các bác cho e hỏi có đài nào vừa có Thể thao TV, vừa có VTC không (từ VTC 1,2,3...... luôn)
thích nghe bình luận của Quang Huy mà giờ nếu chuyển từ SCTV qua mạng khác thì không có Thể thao TV để coi tennis. Tks các bác, e ở Sài Gòn

salemnb

Active Member

Một bài PR cho nhà K+. Chúng ta nên lập topic đánh giá bình chọn cho thành viên vào vote thì hay hơn là nghe 1 chủ topic nào đó

Park13

có super sunday ko bạn ?

ko có đâu, thằng K+ chơi bài độc quyền rồi
ngoài K+ thì chả đài nào có super sunday cả, mà cái giá cao + độc quyền là thứ khiến em ghét K+ nhất

ko có đâu, thằng K+ chơi bài độc quyền rồi
ngoài K+ thì chả đài nào có super sunday cả, mà cái giá cao + độc quyền là thứ khiến em ghét K+ nhất

Không có "xiền" với tới rồi đâm ra ghét nó???

boducoscar

Mình đang xài K+ nè. Xài gói 190k/tháng nên chỉ coi SD thôi. Nhưng chất lượng hình ảnh thì mình cảm nhận là hơn hẳn khi xem bằng dvd luôn đó. Bác chủ thớt nói thiếu 1 chương trình của K+ đó, nó còn có K+ PC nữa. Mình thì thích đá banh + nhạc, phim truyền hình nên chỉ thường coi 3 kênh của K+, MTV, V Channel, Discovery, nhiều khi buồn thì có coi Cartoon nữa. Bực 1 cái là kênh Discovery nhiều khi không có phụ đề nên không hiểu hết được. hix hix

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

có super sunday ko bạn ?

Bắt đầu từ mùa sau (2012-2013) là tất cả các giải sẽ được phân phối lại, trong đó VTC sẽ đặt trọng tâm vào việc mua bản quyền (không độc quyền) EPL (dĩ nhiên có Super Sunday) và Serie A, nên tốt nhất hiện tại chưa nên nói trước điều gì. Mà em Điêu đã biết tin Quang Tùng rời khỏi K+ chưa nhỉ ?

Tôi cũng công nhận là chất lượng hình ảnh HD của đài K+ rất tốt, chất lượng đường vào là 1080i, đẹp ko kém j xem phim qua HD player. Hồi đầu cũng tẩy chay vì thấy nó quá đắt nhưng mà dùng rồi thì mới biết đúng là tiền nào của nấy, xem bóng đá cứ gọi là ... phê

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Bắt đầu từ mùa sau (2012-2013) là tất cả các giải sẽ được phân phối lại, trong đó VTC sẽ đặt trọng tâm vào việc mua bản quyền (không độc quyền) EPL (dĩ nhiên có Super Sunday) và Serie A, nên tốt nhất hiện tại chưa nên nói trước điều gì. Mà em Điêu đã biết tin Quang Tùng rời khỏi K+ chưa nhỉ ?

có thật là quang tùng rời k+ không bác, thế thì hay quá. mà ko chỉ serie A phân phối lại đâu bác ạ .cả la liga, c1 và europa league

có thật là quang tùng rời k+ không bác, thế thì hay quá. mà ko chỉ serie A phân phối lại đâu bác ạ .cả la liga, c1 và europa league

Quang Tùng vừa sang K+ được mấy hôm lại đi rồi à.Ko biết ông này đi đâu nhỉ ? hay sang AVG hoặc Viettel cũng nên

t_cui_mia

dân việt giờ giàu có wá xem toàn K+ mà xăg mới tăg chút đã kêu =D> thật vãi lọ

Beckham

Quang Tùng lại đi đâu nữa à????:-":-":-":-":-":-"

Nhầm rồi nhé,mùa sau K+ còn độc quyền một mùa nữa.
Còn tin sốc là sau đó có khả năng khán giả VN không được xem EPL nữa,lý do là có khả năng Sky sẽ không mua nổi với đối tác mới thừa tiền đến từ Trung Đông,nếu như vậy thì giá thuê bao sẽ dội lên và giờ vàng sẽ rơi vào từ 1h-3h sáng.
Lúc đó ở VN ai dám mua???

qkien

Well-Known Member

có super sunday ko bạn ?

Làm gì có super sunday hả bạn, nhưng thi thoảng, chẳng hạn ví dụ sắp tới hai MAN gặp nhau vào thứ 7 thì sao nhỉ?
Xem HD+BLV Quang Huy hay còn gì bằng ạ!

minhhuub

Active Member

Làm gì có super sunday hả bạn, nhưng thi thoảng, chẳng hạn ví dụ sắp tới hai MAN gặp nhau vào thứ 7 thì sao nhỉ?
Xem HD+BLV Quang Huy hay còn gì bằng ạ!

Quang Huy bình luận buồn ngủ đừng hỏi :p

nguyentientho94

Active Member

Nhầm rồi nhé,mùa sau K+ còn độc quyền một mùa nữa.
Còn tin sốc là sau đó có khả năng khán giả VN không được xem EPL nữa,lý do là có khả năng Sky sẽ không mua nổi với đối tác mới thừa tiền đến từ Trung Đông,nếu như vậy thì giá thuê bao sẽ dội lên và giờ vàng sẽ rơi vào từ 1h-3h sáng.
Lúc đó ở VN ai dám mua???

Lại chém ... Sky chỉ là đơn vị truyền hình của giải NHA không tham gia gì vào vấn đề tài trợ.

Hết mùa 2013 thì Barclays sẽ hết hạn tài trợ, mùa tiếp sau đó ai tài trợ vẫn còn bỏ ngỏ. Mà giờ thi đấu là do FA quyết định chứ Trung Đông liên quan gì ở đây. Với giờ hiện tại bên Trung Đông (GMT+4, GMT+5) đang đẹp rồi. Giờ có ổng bên Mỹ sang tài trợ cho V-League chả lẽ các đội V-League đi đá vào giữa đêm à.

Bên trên