Đánh giá chất lượng rạp CGV – “Đắt có xắt ra miếng”

brucelee123456

Active Member
Ðề: Đánh giá chất lượng rạp CGV – “Đắt có xắt ra miếng”

Rạp CGV không phải phòng chiếu nào cũng to

Cái này đúng cho mọi rạp phim không riếng gì CGV :D, ai đi xem phim nhiều đều sẽ biết phòng chiếu của rạp nào đáng xem, và thường 1 rạp chỉ có 2-3 phòng chiếu "tốt".

Còn vấn đề bắp nước mình không quan tâm lắm, vì hiếm mới mua.

Bắp thì galaxy là ngon nhất. Các chỗ khác dở tệ. Lotte giá rẻ nhất.
Bắp: tinh bột bọc đường
Nước ngọt: nước đường
--> Thiếu hiểu biết mới ăn những thứ này.

brucelee123456

Active Member

CGV nó giao bản phim cho Lotte nên Lotte cũng chíu KorSub trư GLX BHD

Làm gì có. Mình mới xem 3D Jurrasic World sub Việt nhé. Ko có KOR gì hết nha.

---------- Post added 16-06-2015 at 12:44 ----------

CGV nó giao bản phim cho Lotte nên Lotte cũng chíu KorSub trư GLX BHD

Làm gì có. Mình mới xem 3D Jurrasic World sub Việt bên lotte CH nhé. Ko có KOR gì hết nha.

Bắp ở CGV phải nói là vừa mắc vừa dở. Mua 2 lần mà lần nào bắp cũng mềm mềm như để lâu, lại chẳng có vị thơm gì cả

jaychoukira

Đánh giá cá nhân của mình về CGV (mình ở SG nên không đánh giá các rạp ngoài khu vực này):

1/ Giá mắc: lúc mình còn là sv thì không thường đi coi ở CGV, bây giờ đi làm rồi thì giá cả chênh 10-20k không là vấn đề lớn với mình, rạp nào có vị trí và giờ chiếu thuận lợi thì mình chọn thôi. Cũng một phần do mình rất hiếm khi coi 3D hay 4DX (giá vé hai cái này thì đúng là chênh rất lớn giữa ngày thường với cuối tuần, mắc quá nên nghỉ chơi). À độ phủ sóng rộng cũng là ưu điểm lớn của CGV.

2/ Lịch chiếu bố trí phù hợp, dễ lựa chọn. Đặc biệt là găm phim ở rạp lâu, 3 tuần tới 1 tháng sau mình mới đi xem thì vẫn còn suất. Với tốc độ nhập phim của các rạp hiện nay thì sau 2 tuần công chiếu mà chưa đi coi thì rất khó để kiếm được rạp còn chiếu nếu như phim không thuộc dạng bom tấn và hot.
Nhân đây cũng nói luôn, Lotte có cách sắp xếp giờ chiếu làm mình rất khó lựa chọn, cụ thể là Lotte Pico. Mình đồng quan điểm với bình luận của dksilent4r bên topic CGV độc bá.

3/ Combo bắp nước ăn theo phim đa dạng và đẹp. Mình thì chẳng dùng bắp nước nhưng bạn bè mình thì mua ầm ầm.

4/ Chế độ thành viên khá tốt, thông tin rõ ràng và đa dạng, cập nhật nhiều ưu đãi mới mỗi tháng, thành viên cảm thấy được trân trọng. Ngay cả học sinh cấp 2 cấp 3 cũng có thẻ thành viên riêng :(( hồi xưa mình ngồi mòn mông ở mấy rạp phim, chả có ma nào chú ý tới cái đối tượng vừa nhiều thời gian vừa tiêu tiền ko suy nghĩ thế này.

5/ Ưu đãi với khách dùng thẻ tín dụng rất nhiều: mua 3 tặng 1, dùng HSBC mua 1 tặng 1, ...

6/ Website tốt, apps tốt, đều thân thiện dễ sử dụng.

7/ Chịu khó nhập phim Oscar và một số phim lạ ít người biết.

Sau đây là những cảm nhận không tốt khác:

1/ Phần lớn màn chiếu nhỏ. Ngay cả cái CGV IMAX làm mình thất vọng vô cùng. Lần đầu mình đi IMAX Krungsri ở Bangkok choáng ngợp bao nhiêu thì IMAX Vivo làm mình thất vọng kinh khủng. Hèn chi giá bằng nửa giá của Krungsri.

2/ Một số rạp độ dốc sàn ghế thấp như Pandora và Crescent, thấy đầu người ngồi trước và bố trí khoảng cách hai hàng ghế gần. Crescent ghế gần và không ngửa ra nên coi ngước mỏi cổ.

3/ Nhân viên người thân thiện người không. Nhưng cái này là tình hình chung luôn rồi, rạp nào cũng có đứa thân thiện đứa lạnh tanh, Lotte với Galaxy cũng y chang, mình đi Krungsri cũng gặp một em mặt lạnh như tiền. Thôi thì ghét quá thì khỏi nhìn mặt, miễn đừng làm gì quá để mình ngứa mắt mình méc quản lý.

Sơ sơ về CGV là vậy, đợi bài Lotte của BuiAn để mình nhảy vào còm bài nữa về Lotte.

Thao tran

Ðề: Re: Đánh giá chất lượng rạp CGV – “Đắt có xắt ra miếng”

Tuyệt đối ko xem phòng số 4. Màn hình bé nhất trong 5 phòng chiếu nhé.
phòng chiếu 1 và 4 có thiết kế , kích thước là hoàn toàn giống nhau hêt . Nhà mình gần rạp galaxy tân bình , xem rất nhiều lần rồi . Nếu so sánh các phòng chiếu ở rạp này thì thua kém không nhiều .

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

đã sửa lại, rạp CGV Thủ Đức thì phòng 6 là ngon nhất

Đọc xong bài này thất có nhiều thông tin rất hữu ích, trước giờ mình cứ Megastar với CGV vì mình có thẻ member và cũng ấn tượng với cách bài trí của cụm rạp này, mình đã xem ở HN, ĐN, HCM và chắc do yêu cầu cũng ko cao nên vẫn thấy nó rất ok ngoài chuyện giá vé. Sau khi đọc xong thấy Lotte được nhiều bạn comment và cũng định thử xem lotte ntn? Vào mạng google lotte cinemas và ấn tượng ban đầu là giao diện không đc thân thiện lắm (hay tại quen với CGV rồi???) lịch chiếu chỉ cập nhật 2 ngày, giờ chiếu chỉ có đến 19:15 xuất cuối cho bộ phim đang hot M:I 5, ko có thanh toán online (hoặc mình chưa thấy nó ở đâu). Giá vé 95k cho ghế vip so với 115K của CGV, với những người bận rộn 1 chút (như mình) thì có lẽ bỏ ra thêm 20k /1 vé để hưởng dịch vụ thuận tiện hơn ví dụ mình đặt vé cho ngày t7 tuần này (cho đỡ quên, đến lúc nhớ ra thì ôi thôi hết ghế vị trí đẹp) xuất chiếu 22g vì CN đc nghỉ nên t7 cũng xõa 1 chút. Và cuối cùng vẫn quay lại máng lợn CGV vì thấy chả có thằng nào khác phù hợp với mình hơn và cũng chả rẻ hơn để mất thời gian mà lăn tăn, với 20k 1/vé tuần đi xem 1 lần 1 tháng xem 4 lần cũng chỉ thêm 160k mà vấn đề là nó tiện dụng, ko mất nhiều thời gian và tâm sức để mua đc chiếc vé (để tg kiếm thêm 200k chẳng hạn). Vâng với bản thân tôi thì nó xắt ra miếng rất ngon và chốt lại là cuối cùng vẫn là con người thôi, cái gì phù hợp với mình thì chọn.

lộ liễu thật :))

Bạn chưa hiểu chữ "phù hợp với bản thân mình" thì ko còn gì để nói. Ai cũng có nhiều thời gian để chạy ra rạp mua vé như bạn đâu, anyway cũng cảm ơn thông tin của bạn rất hữu ích.

dksilent4r

Member

mình cũng rất bận rộn... đến nỗi ko có time vào web book vé rùi nhập OTP thanh toán :(
p/s: nên mình alo ra rạp hỏi giờ chiếu xong kiu NV book ghế đẹp dùm, đến giờ ko bận thì ra đọc sdt lấy vé, còn bận lun thì ko đến - ko xem - ko mất tiền - ko sao cả, sẽ có người thay thế mình ngồi ghế đó :)

leon_123

Active Member

mình cũng rất bận rộn... đến nỗi ko có time vào web book vé rùi nhập OTP thanh toán :(
p/s: nên mình alo ra rạp hỏi giờ chiếu xong kiu NV book ghế đẹp dùm, đến giờ ko bận thì ra đọc sdt lấy vé, còn bận lun thì ko đến - ko xem - ko mất tiền - ko sao cả, sẽ có người thay thế mình ngồi ghế đó :)

Lotte phải không bác? Chỉ có mỗi thằng này là chơi kiểu đó thôi. :v

pipipo12

Member

Hì , em có đề nghị này

Nhờ mấy anh tay to hay đi xem phim note lại các phòng chiếu ngon cho ae tham khảo với.

dvha

Member

Mình ít đi xem phim rạp nhưng trước đây hay coi ở CGV (MegaStar cũ) ở CT Plaza chỉ đơn giản là gần nhà, nhất là khi đi với đám cháu. Chứ mình thấy giá vé thì quá cao mà chất lượng thì ở mức không cao, nhất là mình lại ko có nhu cầu quá cao về chất lượng hình ảnh và âm thanh nên giá vé như vậy là 1 rào cản lớn. Cách đây vài năm coi MegaMind 3D vào tối CN mà hình như cũng 200 ngàn 1 vé rồi, mà nói thiệt coi 3 phim 3D ở đây là MegaMind, Toy Story 3 và Tây Du Ký thì chẳng có cảm giác 3D lắm. Hồi trước thì thích đi Galaxy vì giá vé vừa phải nhưng hồi đó chỉ có ở Nguyễn Du với Nguyễn Trái khá xa nhà. Năm ngoái thì hay đi coi ở BHD 3/2 vì giá vé rẻ và cũng ko xa lắm, coi 3D phim The Croods thấy cũng ok. Giờ thì ở GV mình có thêm Galaxy Quang Trung và Maximax đang xây ở PVT chắc sẽ có rạp BHD rồi Lotte Mart đang sắp xây ở Ng Văn Lượng thì chắc chắn mình sẽ bái bai CGV luôn.

leon_123

Active Member

Mình ít đi xem phim rạp nhưng trước đây hay coi ở CGV (MegaStar cũ) ở CT Plaza chỉ đơn giản là gần nhà, nhất là khi đi với đám cháu. Chứ mình thấy giá vé thì quá cao mà chất lượng thì ở mức không cao, nhất là mình lại ko có nhu cầu quá cao về chất lượng hình ảnh và âm thanh nên giá vé như vậy là 1 rào cản lớn. Cách đây vài năm coi MegaMind 3D vào tối CN mà hình như cũng 200 ngàn 1 vé rồi, mà nói thiệt coi 3 phim 3D ở đây là MegaMind, Toy Story 3 và Tây Du Ký thì chẳng có cảm giác 3D lắm. Hồi trước thì thích đi Galaxy vì giá vé vừa phải nhưng hồi đó chỉ có ở Nguyễn Du với Nguyễn Trái khá xa nhà. Năm ngoái thì hay đi coi ở BHD 3/2 vì giá vé rẻ và cũng ko xa lắm, coi 3D phim The Croods thấy cũng ok. Giờ thì ở GV mình có thêm Galaxy Quang Trung và Maximax đang xây ở PVT chắc sẽ có rạp BHD rồi Lotte Mart đang sắp xây ở Ng Văn Lượng thì chắc chắn mình sẽ bái bai CGV luôn.

Nếu cái Lotte ở Gò Vấp mà bằng hoặc to hơn ở CH thì mình mới thích.

thucgiac21

Ngày xưa thì hay coi Galaxy nhưng bây giờ thì chỉ coi bên CGV , 2 chỗ mình hay xem nhất là CGV ở 2 cái AEON MALL , 1 cái ở Tân Phú và 1 cái ở Bình Dương , vì bạn gái mình chỉ thích 2 chỗ đó vì trang trí đẹp , ít người , nhiều lúc vào rạp có mỗi 2 đứa ( X_X X_X) , ngày thường giá có 50k quất tới bến luôn . Còn cái rạp CGV mình ớn nhất là rạp Hùng Vương , đông đúc , cách bày trí thiếu hợp lý , chất lượng rạp thì đến chán , đi một lần hãi tới già .

HDMINHQUANG

Well-Known Member

Đánh giá về chất lượng âm thanh các rạp. Theo mình các bác nên đi xem cùng 1 phim tại các rạp khác nhau mới có thể (có thể thôi nha) thẩm định và đánh giá âm thanh rạp nào hay hơn rạp nào.

dksilent4r

Member

ngày thường giá có 50k quất tới bến luôn
Ngày thường làm gì có 50k bác?

Đánh giá về chất lượng âm thanh các rạp. Theo mình các bác nên đi xem cùng 1 phim tại các rạp khác nhau mới có thể (có thể thôi nha) thẩm định và đánh giá âm thanh rạp nào hay hơn rạp nào.
Đoạn Intro Dolby Surround sound 7.1 là để test âm thanh đó bạn :)

Orez

Active Member

Trước giờ mình toàn coi CGV (chủ yếu là để duy trì hạng VIP đc vài khuyến mãi khá ngon). Hầu như rạp CGV nào ở Sài Gòn mình cũng đều xem qua. Hôm trước xuống Vũng Tàu xem CGV Lam Sơn thì khá bất ngờ, các hàng ghế có độ dốc cao, hình ảnh sáng đẹp nét căng. So lại những rạp đã xem mới thấy phòng chiếu CGV ở Sài Gòn chất lượng chỉ ở mức trung bình, nhiều phòng chiếu có chất lượng tệ hại, đúng là giá vé ko tương xứng với chất lượng. Nếu Lotte có nhiều ưu đãi cho member hơn nữa thì chắc bỏ luôn thằng CGV.

bachthuchi

Member

cgv bà triệu vẫn là nhất

Bên trên