Đánh giá chất lượng rạp Lotte Cinema

haipqhn

Active Member
Ðề: Đánh giá chất lượng rạp Lotte Cinema

mới dến lotte ở kang nam thôi, 1 chõ nữa ở đâu ý nhỉ, thì chưa đến

Ở Hà Nội thì còn 1 rạp nữa của Lotte ở Mê Linh Plaza Hà Đông.
Lotte Landmark mình cũng đến 1 lần rồi, nhưng cũng chẳng nhớ chất lượng âm thanh hình ảnh ở đây thế nào nữa.
Phải cái Lotte ở HN toàn các rạp xa trung tâm, mà mình thì lại ở Đống Đa, không thì mình cũng đi thường xuyên hơn.

hitechvn89

Member

mình chưa xem phim ở lotte bao giờ cả nhưng nhiều lúc đi qua nhìn bên ngoài cũng đã thu hút rồi, nhưng chưa có dịp vào đấy xem cả. Hôm nào rủ bạn bè vào đó xem chất lượng thế nào

bigbanghuy

Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để mình biết được mình đặt vé phòng chiếu số mấy của rạp? Giả sử như mình muốn coi ở phòng chiếu 4 của Lotte Cộng Hòa thì mình phải làm như thế nào ạ? :-?
Mình xin cảm ơn. :x

caothudeche

Moderator

Các bạn cho mình hỏi làm thế nào để mình biết được mình đặt vé phòng chiếu số mấy của rạp? Giả sử như mình muốn coi ở phòng chiếu 4 của Lotte Cộng Hòa thì mình phải làm như thế nào ạ? :-?
Bạn có thể gọi điện trực tiếp hỏi.
Hoặc là làm cách dò từng tí một. Đến bước xác nhận đặt vé sẽ có thông tin phòng chiếu.
Ví dụ ở đây là phòng 5
Mã:
Batman v Superman
Rạp: CongHoa
[B]Màn Hình: Scrn05[/B]
Ngày chiếu: 30-03-2016
Giờ chiếu: 21:10
Ghế: K9
Giá:
K9 : 80.000
Tổng cộng: 80.000

haipqhn

Active Member

Hai tuần trước mình có đi xem 2 lần ở Lotte Landmark, và đây là đôi chút cảm nhận của mình:
Rạp to, rộng, trần cao, dốc lớn, xem không bị vướng đầu người khác, màn chiếu đặt chính giữa bề cao tường, phòng 1 to nhất cả cụm, màn chiếu khá to, nhưng không cong như màn chiếu các phòng lớn ở CGV AEON Long Biên, CGV Vincom Nguyễn Chí Thanh. Chất lượng hình ảnh tốt.
Âm thanh tốt, không bị to quá như CGV nhưng cũng không đến nỗi nhỏ quá như Platinum.
Nói chung là chất lượng âm thanh hình ảnh phù hợp với giá tiền.
Sảnh rộng, nhiều ghế ngồi, thậm chí có cả ổ cắm điện để nạp pin điện thoại.
Điểm trừ:
Hay cắt đoạn chạy chữ cuối phim giữa chừng.
Rạp có vẻ hơi cũ, bắt đầu xuống cấp thì phải:
Màn chiếu có hơi ám đỏ ở giữa nhưng không đến nỗi bị ám nặng như của CGV Bà Triệu và CGV Mipec.
Ghế bám bẩn, phòng chiếu có lúc vẫn hôi dù có xịt nước hoa thường xuyên.
Hôm đó đang có chương trình thành viên mua 2 vé 2 phim khác nhau được tặng 1 vé, thế là hôm đầu mình cũng đăng ký thành viên và mua vé, xong hôm sau xem xong phim thứ hai mình ra lấy vé miễn phí, nhân viên kiểm tra thẻ của mình, mình đưa CMND của mình cho họ, sau đó họ bảo số CMND của mình không khớp với số CMND trong thẻ, sau đó mới biết thẻ mình bị sai thông tin do nhân viên nhập sai, cuối cùng vẫn lấy được vé tặng nhưng phải làm lại thẻ thành viên, mất luôn cả điểm tích lũy trong thẻ :( .
Và tất nhiên không thể nhắc tới vụ đặt vé qua mạng của rạp Lotte rồi :)) .

leon_123

Active Member

Rạp 4 nó toàn ưu tiên chiếu phim VN với phim hoạt hình thôi.

caothudeche

Moderator

Rạp to, rộng, trần cao, dốc lớn, xem không bị vướng đầu người khác, màn chiếu đặt chính giữa bề cao tường, phòng 1 to nhất cả cụm, màn chiếu khá to, nhưng không cong như màn chiếu các phòng lớn ở CGV AEON Long Biên, CGV Vincom Nguyễn Chí Thanh. Chất lượng hình ảnh tốt.
Âm thanh tốt, không bị to quá như CGV nhưng cũng không đến nỗi nhỏ quá như Platinum.
Nói chung là chất lượng âm thanh hình ảnh phù hợp với giá tiền.
Sảnh rộng, nhiều ghế ngồi, thậm chí có cả ổ cắm điện để nạp pin điện thoại.
.
Mình cũng chỉ xem ở đây thôi.
Các rạp khác rạp thì tồi, rạp thì đắt, rạp thì chật trội.

haipqhn

Active Member

À, thêm một điểm cộng nữa là màn chiếu của Lotte Landmark không bị đèn bậc thang hắt vào như của CGV Vincom Nguyễn Chí Thanh hoặc CGV AEON Long Biên, cũng không bị ánh sáng lối ra vào hắt lên như Platinum.

haipqhn

Active Member
Nghe nói mới có rạp Beta Mễ Trì, xem qua sơ đồ phòng chiếu thì toàn phòng nhỏ và vừa, không biết thực tế thế nào.
Dọc đường Mễ Trì giờ có 3 rạp phim liền, và cuối cùng thì quanh đó Lotte Landmark vẫn là ngon nhất :))

Mình cũng hay đi xem ở đây thấy mọi thứ đều ổn. Duy chỉ có mục đặt vé online thì Lotte nên phát triển thêm cho người dùng dễ sử dụng hơn

tuvanduhoc247

Rạp lotte vừa thay đổi giao diện website và cho thanh toán online. Tuy nhiên khâu lấy vé rất lâu, mình đã đặt online để khỏi mất công chờ vậy mà ra ngoài vẫn phải xếp hàng cực lâu để lấy vé. Hi vọng là sớm có thêm chức năng lấy vé tự động tại rạp :rolleyes:

haipqhn

Active Member
Rạp lotte vừa thay đổi giao diện website và cho thanh toán online. Tuy nhiên khâu lấy vé rất lâu, mình đã đặt online để khỏi mất công chờ vậy mà ra ngoài vẫn phải xếp hàng cực lâu để lấy vé. Hi vọng là sớm có thêm chức năng lấy vé tự động tại rạp :rolleyes:
Ủa tưởng Lotte phải có quầy lấy vé thanh toán qua mạng từ trước chứ ?
Lâu rồi không ra Lotte vì nhà ngay gần BHD :D

tuvanduhoc247

Ủa tưởng Lotte phải có quầy lấy vé thanh toán qua mạng từ trước chứ ?
Lâu rồi không ra Lotte vì nhà ngay gần BHD :D
Có quầy lấy vé cho những người thanh toán qua mạng mà hầu như không có nhân viên đứng đó hoặc nếu có thì quá đông, dài ra tận thang máy :p:p:p

Orez

Active Member
Lotte hình như chơi cắt suất vắng khách trước giờ chiếu hay sao ấy. Hồi khuya dậy định sáng đi xem WW, vào web xem thử thấy Lotte Cộng Hòa có suất 8:20, ko cho booking bằng ipad nên để sáng book. Sáng 7:30 vào xem lại thì ko thấy suất 8:20 kia nữa. Ngó qua Lotte Q7 thấy có suất 8:40 mà lừng khừng chưa quyết. Đến 8:00 vào lại thì cũng mất suất 8:40 kia luôn. o_O

Nhân tiện nhờ bác @BuiAn bữa nào làm bài review rạp MegaGS ở Cao Thắng luôn cho xôm. Thấy rạp này có vẻ hoành, tòa nhà 7 tầng mà mới khai thác 2 tầng làm phòng chiếu, màn to, ghế cũng thoải mái, giá dễ chịu. Nằm ngay trung tâm vậy mà lại vắng hơn các rạp khác. Khuyết điểm mình thấy là màn hình có vẻ mờ mờ tối tối, xem nhiều phòng rồi thấy phòng nào cũng vậy, ko biết có phải do máy chiếu dỏm ko, ko có chuyên môn nên ko dám bàn.

ctthuhuong

Đến nay đã hai năm và hiện tại ở Việt Nam mình vẫn đánh giá cao lotte cinema nhất. Giá tốt và phù hợp với mọi lứa tuổi.

Bên trên