Đánh giá Lenovo Yoga Tablet 2

deadline

Member
Cuối năm ngoái em có bài trên tay Yoga Tablet 2 không biết các bác còn nhớ không nhỉ. Bây giờ sau một thời gian sử dụng rất lâu dài thì em xin làm luôn bài review đôi dòng tóm gọn về em nó, xem có nên tậu em nó trong thời điểm này không nhé.

Kiểu dáng thì chắc không phải nói lại vì đã quá quen thuộc luôn rồi, cái cần nói lại là tấm bản lề để dùng 4 tư thế khác nhau đã bớt cứng hơn nên dùng dể dàng hơn rất nhiều. Trong số 4 tư thế thì có 2 cái em hay dùng nhất đó là cầm và để nghiêng trên bàn cho dể gõ .

Hiệu năng mới là phần quan trọng cần nhắc đến, sau nhiều tháng dùng liên tục thì em nó không hề chậm đi chút nào luôn, vẫn boot nhanh, load app ngon. Đây chắc là nhờ hệ điều hành Android Kitkat 4.4 cùng giao diện Vibe 2.0 mà hãng đã trang bị cho máy. Nghe đâu trong thời gian sắp tới, Lenovo sẽ cập nhật cho thiết bị lên Android Lollipop 5.0, khi đó hiệu năng của máy sẽ còn tốt hơn nữa.

Thiết bị sở hữu màn hình 8 inch độ phân giải 1920 x 1200 pixel với công nghệ tấm nền IPS cho góc nhìn rộng, độ sáng cao cùng màu sắc chân thực. Em thực sự rất hài lòng về màn hình của máy, nhìn rất tuyệt vời, và sử dụng lâu không hề bị mỏi mắt như nhiều thiết bị khác trên thị trường. Thực tế, máy có trọng lượng khá nặng và phần đế làm máy dày hơn kha khá so với nhiều máy khác, nhưng chính điều đó đã giúp người dùng cầm nắm tốt hơn, khó rơi vỡ hơn. Ngoài ra, máy còn có viên pin dung lượng khủng 6400mAh, em có thể sử dụng máy gần 2 ngày thì máy mới cạn pin.

Đây là những thứ em đúc kết được sau 1 tuần sử dụng, sắp tới khi máy được hãng nâng cấp lên Android 5.0, em sẽ có bài đánh giá chi tiết và tốt hơn cho các bác nhé.

sua

mua về treo nhà bếp cho vk học nấu ăn có vẻ hợp tình hợp luôn cả lý

sua

chất lượng ảnh chụp con này thế nào vậy anh em chụp chữa cháy ổn không

sua

xem video review hay quá, chất lượng màn hình khá tốt vì có lớp ráng gương nhìn bổng bẩy rất đẹp
[video=youtube;X_5947XyLb4]https://www.youtube.com/watch?v=X_5947XyLb4[/video]

Bên trên