Đánh giá Red NAS Drive: giải pháp ổ cứng hoạt động 24/7 mới nhất của WD

SnoopyKen

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá Red NAS Drive: giải pháp ổ cứng hoạt động 24/7 mới nhất của WD

Cho mình hỏi là giá này từ trang nào ra vậy? Mình kiếm trên mạng cũng chẳng thấy.
Hàng 3TB 4TB bác phải chờ. Những cửa hàng lớn, dư sức họ có $$$ để lấy về. $$$ không phải là vấn đề của họ. Nhưng những cái 4TB là hàng chậm bán, ít người mua. Họ hạn chế nhập về. Hiện tại, chỉ có 1TB , 2TB.

salenguyenduong

Hàng 3TB 4TB bác phải chờ. Những cửa hàng lớn, dư sức họ có $$$ để lấy về. $$$ không phải là vấn đề của họ. Nhưng những cái 4TB là hàng chậm bán, ít người mua. Họ hạn chế nhập về. Hiện tại, chỉ có 1TB , 2TB.

4TB hiện tại chưa thấy bên hãng chào hàng, 2TB, 3TB thì có hàng bình thường, bác nào cần qua em

Haxen

Well-Known Member

4TB có hàng nhưng rất rất nhiều thiết bị chưa hỗ trợ và giá nó trên mây nên các cty khó nhập hàng để bán trừ trường hợp nhập làm các dự án lớn

foo

Các bạn cần mua 2TB 3TB hay 4TB gì ở Vn đều có hàng hết nhé.
Giá bán cũng không ở trên mây đâu ạ. Hoàn toàn hợp lí so với giá bán trên Amazon Mỹ + Thuế.

hungthong

Well-Known Member

vừa mất 4T phim đây. xót hết cả ruột. xót hơn bỏ tiền mua ổ mới
Mình có cùng tâm trạng như anh nhưng chỉ 3T Seagate thôi. Tiếc data của mình thôi...

salenguyenduong

Mình có cùng tâm trạng như anh nhưng chỉ 3T Seagate thôi. Tiếc data của mình thôi...

Không tránh khỏi bác à, em có 9,10 T phim thôi, chứa bằng HDD WD GREEN, nhưng lâu lâu vẫn bị mất hoài.

foo

Các bạn xài NAS, cho các HDD Raid lại thành 1 volum duy nhất, khi có từng HDD bị hư, mình thay từng cái vào để RAID tự động sử volume và bảo vệ dữ liệu bị mất.
NAS giúp cho dữ liệu an toàn hơn, người dùng có thể lựa chọn Bảo về 1HDD khi bị hư, 2 HDD khi bị hư... Hoặc thậm chí Backup Mirror tự động.

Tốn tiền mua HDD hơn 1 tí nhưng kho dữ liệu vô giá của bạn luôn an toàn.
Mình xin đề nghị dòng NAS của Synology, cơ chế RAID vô cùng linh hoạt, an toàn dữ liệu là trên hết. Mời các bạn xem thêm thông tin về cơ chế RAID thông minh của Synology. Tiết kiệm dung lượng lãng phí khi dùng các HDD khác nhau.

Thân,
foo

salenguyenduong

Các bạn xài NAS, cho các HDD Raid lại thành 1 volum duy nhất, khi có từng HDD bị hư, mình thay từng cái vào để RAID tự động sử volume và bảo vệ dữ liệu bị mất.
NAS giúp cho dữ liệu an toàn hơn, người dùng có thể lựa chọn Bảo về 1HDD khi bị hư, 2 HDD khi bị hư... Hoặc thậm chí Backup Mirror tự động.

Tốn tiền mua HDD hơn 1 tí nhưng kho dữ liệu vô giá của bạn luôn an toàn.
Mình xin đề nghị dòng NAS của Synology, cơ chế RAID vô cùng linh hoạt, an toàn dữ liệu là trên hết. Mời các bạn xem thêm thông tin về cơ chế RAID thông minh của Synology. Tiết kiệm dung lượng lãng phí khi dùng các HDD khác nhau.

Thân,
foo

Nếu data quan trọng thì giải pháp của anh là hợp lý, luôn luôn phải có các bản backup dữ liệu, HDD cũng chỉ là 1 thiết bị điện tử thông thường, sống nay chết mai hehe

cmkazan1

Banned

giá con wd 2tb red là bao nhiêu vậy bác, mình ở sài gòn

lequynhan

Well-Known Member

Bác salenguyenduong cho em hỏi một chút!
Theo bác thì các dòng RED, Black của WD có thật sự an tâm hơn Green. Ông Green rẻ tiền nhưng đúng là chết nhiều quá mà dữ liệu của mình đâu phải có mấy anh em chơi cùng mà có bản copy. Em tính mua RED 3T thường không phải dòng cao cấp cho server.

salenguyenduong

Bác salenguyenduong cho em hỏi một chút!
Theo bác thì các dòng RED, Black của WD có thật sự an tâm hơn Green. Ông Green rẻ tiền nhưng đúng là chết nhiều quá mà dữ liệu của mình đâu phải có mấy anh em chơi cùng mà có bản copy. Em tính mua RED 3T thường không phải dòng cao cấp cho server.

Mình xếp theo thứ tự từ cao tới thấp nhé, theo ý kiến cá nhân và kinh nghiệm
WD ENTERPRISE (RE4) => BLACK ==> RED (red phát huy được tốt nhất nếu dùng với các thiết bị Nas), BLUE==> GREEN .
Green ưu điểm: Mát, rẻ và phù hợp với nhu cầu chép phim, xem phim.
Data quan trọng thì xài Black và RE4 là an tâm nhất.
Mình bán tất cả các hãng từ SG, WD, TOSHIBA, HITACHI, SAMSUNG mình thấy thằng nào cũng phải bh, ko ít thì nhiều, WD chiếm thị trường lớn nhất trong các hiệu HDD, số lượng nhiều thì tỉ lệ bh cũng tăng thôi .

Bên trên