[Đánh giá] [Review][Enjoy TV ATV3000] đầu HD chạy Android 4.0.4

nam2178

Well-Known Member
Tuần vừa rồi em vừa múc chú Enjoy TV ATV3000 ở đây: Công Ty CP Đầu Tư Sản Xuất Và Thương Mại Vạn Lộc, em xin giới thiệu cho các bác cùng chiêm ngưỡng:

Với chú Andoid TV này có thể xem YouTube, gọi Skype VoIP, lướt web trên màn hình lớn, thay đổi giao diện và tải về nhiều ứng dụng, game 3D sống động trực tiếp từ Market Android - CH PLAY và nhiều phần mở rộng khác dựa trên nền tảng Android mà em chưa kịp khám phá ra …
Hình thức khá bắt mắt theo cảm nhận của em.

Chú ATV3000 tích hợp ổ cứng HDD lên đến 2 TB, tha hồ chép phim và ca nhạc nhé.

Các phụ kiện kèm theo:

Tính năng nổi trội em cảm nhận được đây:D:
Lướt web (Hỗ trợ trình duyệt: Chrome, Firefox, Opera, ...): Rất nhanh các bác nhé:D
Tích hợp các mạng xã hội nổi tiếng: Facebook, Twitter, ...
Xem phim Full HD 1080P (chất lượng Blueray): Ngon lành cành đào
Nghe nhạc mp3, wav, ...
Xem video online trên YOUTUBE, HDhanoi, Dienanh.net, Pub.vn, ....
Trình xem ảnh chất lượng cao
Đặc biệt với cấu hình được cho là “khủng” này còn xem được bóng đá thông qua Sopcast:D
Chơi các game nổi tiếng cho hệ điều hành Android như Angry bird, đua xe, Fruit Ninja, ...và còn nhiều game thú vị khác có mặt trên CH - PLAY
Các phần mềm tiện ích như lịch, thời tiết, máy tính, liên lạc bạn bè
Điều khiển máy tính từ xa với TeamViewer
Kiểm tra, đồng bộ email, Gmail, Yahoo, Facebook hay bất cứ dịch vụ mạng nào khác
Bản đồ trực tuyến
Làm việc ứng dụng văn phòng như Word, Excel, PDF, ...
Đọc sách điện tử ebooks như Kindle Amazon :)
Tra cứu từ điển trực tuyến + Nhiều chương trình học tiếng Anh hấp dẫn
Tích hợp nhiều trò chơi phát triển tư duy cho trẻ em:D

Hạn chế:
Chưa giải mã được TRUE-HD, DTS-HD, DTS-HD MA.
Remote còn nhiều hạn chế.

Để em test phim3D bluray rồi up lên cho các bác xem sau:D

Chỉnh sửa lần cuối:
DTS-HD và DTS-HD MA mà không giải mã được thì không ổn rồi, nguồn phim giờ chủ yếu là 2 loại này

3dong

Member
Ðề: [Đánh giá] [Review][Enjoy TV ATV3000] đầu HD chạy Android 4.0.4

Con này chức năng chỉ bằng con TizzBird N1 thôi, có gì mới đâu. Chip A9 tốc độ xử lý có lẽ nhanh hơn A5 chút ít.. nhưng giá quá chát

tienlequoc

Well-Known Member
Mục tiêu của mình là android 4.0 box xử được mkv 3D với HD-audio. Chi phí <2tr. Đang thực hiện. Sẽ thành công. :D

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [Đánh giá] [Review][Enjoy TV ATV3000] đầu HD chạy Android 4.0.4

Mình thì hiếm khi chơi mấy thể loại HD-audio này vì tốn dung lượng ổ cứng quá. (1 tiền gà 3 tiền thóc)

Mục tiêu của mình là android 4.0 box xử được mkv 3D với HD-audio. Chi phí <2tr. Đang thực hiện. Sẽ thành công. :D
Bài sau đá bài trước quá bác tienlequoc ơi !

tienlequoc

Well-Known Member
Mình nói mình hiếm chơi HD-audio chứ có nói ko chơi đâu. hehe. Công nghệ phát triển thì mình cũng phát triển theo chứ. :D

nam2178

Well-Known Member

Mình là dân văn phòng, cũng chẳng biết gì nhiều về công nghệ:), khi được trải nghiệm giữa đầu 3D chạy chíp 1186 với chú ATV3000 thì mình đã chọn em nó, bởi mình tin với sự phát triển mạnh mẽ của android thì khả năng giải mã TRUE-HD, DTS-HD, DTS-HD MA sẽ không lâu nữa. Mà giá cả hiện nay của em nó cũng không cao, trên dưới 3tr thôi, đáp ứng đủ các yêu cầu của mình hiện nay, từ lướt web, chơi game, xem phim HD, 3D đến sử dụng các ứng dụng với cơ chế mở:).

nam2178

Well-Known Member

bạn nào làm con này thì pm giá sĩ cho mình nhe...thanks..

Bác xem cái link trang web bán hàng của công ty Vạn Lộc đó, mình ở cách HN 200km, xuống được bác chủ cho trải nghiệm hết các loại HDP, cuối cùng thì mình đã chọn chú ATV3000 này:D
Dạo này cuối năm công việc nhiều quá, không có thời gian làm bài đánh giá cho hoàn chỉnh các bác ạ:)

Ðề: [Đánh giá] [Review][Enjoy TV ATV3000] đầu HD chạy Android 4.0.4

sao mình thấy bảo đầu HD này •Hệ điều hành chỉ là Android 2.2 thui mà.

Bên trên