Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

nguyenxuancan

Như mình đã nhờ anh em hdvietnam tư vấn và tham khảo kĩ trên web, cuối cùng mình chọn SCTV. Giá 1 tháng là 80k bao gồm cả analog và HD , free STB nếu dùng ít nhất là 24 tháng. Đóng trước ít nhất 8 tháng là 60k/tháng nếu tính ra. Tổng phí mình phải bỏ ra cho cả 8 tháng và lắp đặt, hoà mạng,... là 480k. Nhà mình dùng tv Samsung F5001 ko treo tường Không nói dài dòng, mình sẽ đi luôn vào chất lượng hình ảnh
P/s: Do dùng máy cùi chụp (3.2mpx với Đk ánh sáng yếu) nên ảnh chụp sẽ ko đc sắc nét lắm. Mình đảm bảo mình ko hề dìm hàng SCTV hay pro nó cả. Đây là đánh giá khách quan của mình, mong đừng ai vào nói linh tinh này nọ.

Trước tiên là đầu thu:

Điều khiển:

VTV3HD :p máy cùi nhìn hơi nhợt

AXN HD:

Cartoon Network HD:

Star Movies HD:

QPVN:

HBO HD:

Hình ảnh khá rõ . Cường độ tín hiệu nhà mình từ 80%, chất lượng 70%-75%. Điều khiển và STB khá dễ dùng, đk nhạy. Mình nghĩ có thể đây là đầu thu Kaon nhưng lật lên ko thấy ghi tên nhà sản xuất và xuất xứ, chắc chắn 99% là hàng Tàu :)

Star World HD:

SCTV Bóng đá:

Thời gian chuyển kênh độ trễ 3s, các kênh SD nhanh hơn. Khởi động STB mất 15s.
Bonus VTV1 SD , mấy kênh SD xêm xêm nhau. Đài của TW , mấy kênh SCTV khá ổn, rõ nét, mấy đài địa phương hơi tệ. Mình thấy hơi nhiều kênh ko cần thiết, nhất là kênh SCTV Hài là nên dẹp. Chẳng có gì hay. Cả mấy kênh nước ngoài nữa, nên có phụ đề. Từ lúc lắp đến giờ chưa bị mất tín hiệu lần nào, nên mình chưa biết dịch vụ CSKH ra sao. Đầu thu 1 đổi 1 2 năm đầu, làm rơi hay đổ nước vô cũng được đổi.

Cả khu thấy mình lắp nên háo hức, giờ có 4 nhà ở khu đã chuyển sang SCTV. Ai định lắp thì lắp nhanh, sang năm có thể hết KM . Chỉ tội những ai đóng trước cáp mấy tháng. Ai có câu hỏi gì về kênh và đầu thì cứ đặt ra, mình sẽ trả lời

phamtug

Active Member
Ðề: Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

đây ko phải đầu thu kaon r bác chủ à còn chất lượng xem cũng ok đấy bác chúc mừng bác tìm đc dv ưng í nha

VThanhgtvt

Well-Known Member

Dạo gần đây số lượng đầu dùng SCTV chắc tăng lên nhiều lắm. Gói cước 79k/1th lại có HD, ăn đứt K+ hay VTV... Nói chung là khá ngon!

nexus9x

Well-Known Member

khá ngon. nhưng tiếc là em ở thái nguyên

blewcandy

Bác cho em hỏi tý, Cái gói cước 80k của bác là cả analog + HD có phải không ?
Ví dụ : Nhà em có 4 cái tivi mà chỉ muốn 1 cái xem HD thôi thì 3 cái còn lại có thể xem analog bình thường sử dụng bộ chia như của cáp VTV Cab được không?
80k/ tháng là cho 1 tivi xem HD với STB . Vậy 3 tivi còn lại xem analog có phải đóng tiền thêm không.
Hoặc em muốn lắp HD cho 2 tivi thì từ tivi thứ 2 lắp HD có được giảm giá không hay vẫn phải 80k/ tháng/ tivi nữa ( tivi thứ 2 STB có phải mua thêm không hay vẫn được free )
Cám ơn bác rất nhiều

tx56

Active Member
Ðề: Re: Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

Ví dụ : Nhà em có 4 cái tivi mà chỉ muốn 1 cái xem HD thôi thì 3 cái còn lại có thể xem analog bình thường sử dụng bộ chia như của cáp VTV Cab được không?
80k/ tháng là cho 1 tivi xem HD với STB . Vậy 3 tivi còn lại xem analog có phải đóng tiền thêm không.
Hoặc em muốn lắp HD cho 2 tivi thì từ tivi thứ 2 lắp HD có được giảm giá không hay vẫn phải 80k/ tháng/ tivi nữa ( tivi thứ 2 STB có phải mua thêm không hay vẫn được free )
Cám ơn bác rất nhiều
80k/tháng 1 đầu HD còn muốn xem thêm analog bao nhiêu TV thì bạn mua bộ chia cho các TV còn lại và SCTV không thu tiền các TV analog này.
Muốn xem thêm 1 đầu HD nữa thì cứ mỗi đầu thêm thì phải đóng thêm 49k/tháng trên mỗi đầu thu. Từ đầu thu thứ 2 thì phải đóng phí hòa mạng( nghe nói được giảm 70% phí hòa mạng, phí hòa mạng là bao nhiêu thì mình không biết).
Nếu TV nhà bạn thuộc trong các lại sau thì không cần lắp thêm đầu thu mà vẫn có thể thưởng thức các kênh HD miễn phí mà chỉ đóng tiền thuê bao đầu thu HD đầu tiên

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenxuancan

Cám ơn bác rất nhiều

Lắp STB tv thứ 2 mất 500k STB, tiếp nữa mỗi tháng +50k = 130k bao gồm cả cáp và analog. 2 tv còn lại chia lậu = bộ chia cũng đc, nhưng bạn nhớ phải dùng bộ kích.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Lắp STB tv thứ 2 mất 500k STB, tiếp nữa mỗi tháng +50k = 130k bao gồm cả cáp và analog. 2 tv còn lại chia lậu = bộ chia cũng đc, nhưng bạn nhớ phải dùng bộ kích.

Bộ chia + bộ kích này mua ở đâu được bác nhỉ?

johnak

Member

Theo em thấy SCTV có một vài cái dở sau ạ: Em hay xem thể thao bằng TV còn phim thì đã có VỢ rồi nhưng thể thao ở SCTV rất ko ổn về mặt tiếng: Ví dụ xem một trận tennis, tiếng bóng ko rõ nghe rất thiếu hồn nên không khoái. Tín hiệu thì bị trễ so với các đài khác, thằng hàng xóm hô vào xong tịt rồi thì mình mới được hô (uất :D). Về hình ảnh thì em hoàn toàn ok.

gọi SCTV đến khảo sát xem chỗ mình có chưa mà toàn Nguyễn văn Hứa... chả cho 1 câu cụ thể để còn biết, không lắp cái khác. Đang dùng TH cáp HN đau hết cả mắt, nhưng dịch vụ SCTV cứ kiểu này chắc sau khi lắp xong không biết có ổn không.

phamtug

Active Member

Theo em thấy SCTV có một vài cái dở sau ạ: Em hay xem thể thao bằng TV còn phim thì đã có VỢ rồi nhưng thể thao ở SCTV rất ko ổn về mặt tiếng: Ví dụ xem một trận tennis, tiếng bóng ko rõ nghe rất thiếu hồn nên không khoái. Tín hiệu thì bị trễ so với các đài khác, thằng hàng xóm hô vào xong tịt rồi thì mình mới được hô (uất :D). Về hình ảnh thì em hoàn toàn ok.

tín hiệu số thì trễ hơn tín hiệu truyền analog vài s là đúng r bác số lẫn vệ tinh đều thế hết. âm thanh của sctv vậy là thua vtvcab r e xem bóng hay tenis nghe rõ tiếng lắm rất đanh, sôi nổi mà sao sctv làm cái logo sctv thethao HD xấu thế các bác tự dưng lại có thêm cái logo màu cam bên trong nhìn xấu mù

saigonboy_92

Active Member

Nhà mình xài tv ss thu dc hình ảnh cũng đẹp lắm

ducanhct

Member

Hôm nay vừa lắp SCTV xong, nói chung là mấy kênh HD cũng hài lòng, nhưng ko vì thể mà ko có điểm ko hài lòng. Ko biết bác nào giống mình ko?
- Mấy kênh VTVcab hình ảnh nó cứ nhợt nhạt sao ý. Hồi trước nhà em dùng VTVcab hình ảnh rất tươi.
- Kênh bongdaTV HD hình như là SD thì đúng hơn, em mở kênh ThethaoTV HD thì hình ảnh rất là nét.
- Còn không có kênh Discovery Channel HD nữa có mỗi kênh Discovery World HD mà chả có phụ đề xem chả hiểu gì.
- Các bác dùng cho em hỏi các bác có thấy đài HaNoi 2 ko em nhìn trong list ko thấy đâu cả.
Em được khuyến mãi 12 tháng nên chỉ có 80k/tháng. Và gói analog ở các TV khác em thấy một số kênh trong quá trình dò tìm toàn phải chỉnh lên hệ tiếng 6.5MHz trước đây em dùng VTVcab thì để 5.5MHz. Mà nhiều kênh địa phương quá.

ducanhct

Member

Hôm nay vừa lắp SCTV xong, nói chung là mấy kênh HD cũng hài lòng, nhưng ko vì thể mà ko có điểm ko hài lòng. Ko biết bác nào giống mình ko?
- Mấy kênh VTVcab hình ảnh nó cứ nhợt nhạt sao ý. Hồi trước nhà em dùng VTVcab hình ảnh rất tươi.
- Kênh bongdaTV HD hình như là SD thì đúng hơn, em mở kênh ThethaoTV HD thì hình ảnh rất là nét( đúng HD thật)
- Còn không có kênh Discovery Channel HD nữa có mỗi kênh Discovery World HD mà chả có phụ đề xem chả hiểu gì.
- Các bác dùng cho em hỏi các bác có thấy đài HaNoi 2 ko em nhìn trong list ko thấy đâu cả.
Em được khuyến mãi 12 tháng nên chỉ có 80k/tháng. Và gói analog ở các TV khác em thấy một số kênh trong quá trình dò tìm toàn phải chỉnh lên hệ tiếng 6.5MHz trước đây em dùng VTVcab thì để 5.5MHz. Mà nhiều kênh địa phương quá.

ducanhct

Member

- Kênh bongdaTV HD hình như là SD thì đúng hơn, em mở kênh ThethaoTV HD thì hình ảnh rất là nét( đúng HD thật)

Bên trên