Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

hieuw610

Ðề: Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

Thank các bác. Sctv k chia được analog, bắt phải mua dau thu sd phiền ghê nhỉ. Cái cáp trung ương nhà e dùng cũng gần 110k rồi, thêm sctv hd 80k, muốn chuyển về sctv hết cho đỡ chi phí mà nan giải ghê.

Thank các bác. Sctv k chia được analog, bắt phải mua dau thu sd phiền ghê nhỉ. Cái cáp trung ương nhà e dùng cũng gần 110k rồi, thêm sctv hd 80k, muốn chuyển về sctv hết cho đỡ chi phí mà nan giải ghê.
Giong cáp trung ương ở Sài Gòn thôi, nhưng SCTV nó có cái hơn là có triển khai SD hình như ở HN trang bị miễn phí không giới hạn tivi mà, cho những ng không có nhu cầu dùng HD, và nếu tivi phụ sóng yếu thì KTV sẽ tăng lên, tránh hiện tượng nhiễu như analog. O ĐN mình, từ khi có SCTV mỗi nhà 1 giá khác nhau, có thấp hơn (nhà 1 tivi) chẳng hạn.

Dịch vụ đăng tin quảng cáo hiệu quả Mr. Trí 0937 300 081

Thanks Mod đã rất kịp thời Banick những trường hợp Spam như thé này, nhưng góp ý với Mod là nên xóa luôn những bài này để đỡ tốn đất diễn đàn.

chuonchuonkim

Giong cáp trung ương ở Sài Gòn thôi, nhưng SCTV nó có cái hơn là có triển khai SD hình như ở HN trang bị miễn phí không giới hạn tivi mà, cho những ng không có nhu cầu dùng HD, và nếu tivi phụ sóng yếu thì KTV sẽ tăng lên, tránh hiện tượng nhiễu như analog. O ĐN mình, từ khi có SCTV mỗi nhà 1 giá khác nhau, có thấp hơn (nhà 1 tivi) chẳng hạn.

em lại nghĩ là giá chung chứ bác, lại còn phụ thuộc số lượng tivi nữa ah~X(

camapgia

Vừa đăng ký hôm qua: nhà em 3 TV, 2 cái lắp HD, 1 cái Sony cổ lắp SD
HD 1 => 80K/tháng
HD 2 => 20K/tháng (dùng chung 1 cáp vào nhà)
SD 3 => 10K/tháng

Miễn phí 3 đầu thu (bắt ký cam kết 24 tháng), cước em đóng 12 tháng tặng 12 tháng, tóm lại trong 2 năm, mỗi tháng hết 65K cho 3 TV

Chất lượng hình ảnh thì khá ngon. Chất lượng đầu thu với remote thì bt kém (hàng TQ mà). Đầu SD phản hồi (chuyển kênh) hơi chậm.

Vừa đăng ký hôm qua: nhà em 3 TV, 2 cái lắp HD, 1 cái Sony cổ lắp SD
HD 1 => 80K/tháng
HD 2 => 20K/tháng (dùng chung 1 cáp vào nhà)
SD 3 => 10K/tháng

Miễn phí 3 đầu thu (bắt ký cam kết 24 tháng), cước em đóng 12 tháng tặng 12 tháng, tóm lại trong 2 năm, mỗi tháng hết 65K cho 3 TV

Chất lượng hình ảnh thì khá ngon. Chất lượng đầu thu với remote thì bt kém (hàng TQ mà). Đầu SD phản hồi (chuyển kênh) hơi chậm.

Chúc mừng bác. bác đang được hưởng KM lớn nhất của SCTV

SCTV đang có chương trình khuyến mại lớn nhất và chỉ kéo dài đến 31/03
Khuyến mại đầu thu không giới hạn số lượng
Thuê bao 80k đầu HD chính + 20k cho HD phụ hoặc 10k cho SD phụ
Đóng thuê bao trước 3 tháng tặng 3 tháng, 6 tháng tặng 6 tháng, 12 tháng tặng 12 tháng
Tính ra chỉ 40k/tháng cho HD giá bằng 1/4 HD của VTVcab, HanoiCab

dangshine

Member

Ngoài Hà Nội, SCTV chưa phủ sóng hết Hà Nội ah. Hôm trước alo bác để lắp SCTV ở khu vực nguyễn trãi mà chưa có tín hiệu. Buồn quá. Không biết bao giờ có để lắp .

MayMan

Các bác cho hỏi hôm qua nhân viên Sctv đến đi cáp và lắp Bộ chia cho nhà mình. Cậu kỹ thuật này lấy mình 120k cho hơn 20m dây nối từ hộp cáp, 550k (!!!) cho Bộ chia 8 TV và mấy đầu nối linh tinh nữa là 750k. (!!!!) mình về tra lại giá thì thấy quá cao đặc bieetj là Bộ chia. Theo các bác thì mình nên:
(Í) alo cho hãng, gặp quản lý và complain.
(Ii) alo cho cậu kỹ thuật kia và lấy lại tiền.

Lưu ý: mình mới cam kết miệng sẽ dùng 24thang, đóng luôn tiền 1 năm và đc miễn đầu thu, 12 tháng thuê bao.

Cảm ơn các bác

thebluez

Active Member

nghĩ cũng tréo ngoe, VTVCab xuất thân từ Hà Nội nhưng bây giờ lại có khả năng đánh chiếm toàn bộ thị phần ở Sài Gòn, còn SCTV thì ngược lại, ra đời ở Sài Gòn nhưng giờ lại ra Hà Nội kiếm cơm tuy mức độ yếu hơn một chút

nghĩ cũng tréo ngoe, VTVCab xuất thân từ Hà Nội nhưng bây giờ lại có khả năng đánh chiếm toàn bộ thị phần ở Sài Gòn, còn SCTV thì ngược lại, ra đời ở Sài Gòn nhưng giờ lại ra Hà Nội kiếm cơm tuy mức độ yếu hơn một chút

ở TPHCM thì chưa ai dám chắc đc, nhưng mà ở Hà Nội thì rất nhiều người chuyển từ VTVcab sang SCTV và cuối cùng phải kêu trời là ‘bị lừa’ vì ko tìm thấy kênh thích xem đâu

thebluez

Active Member

ở TPHCM thì chưa ai dám chắc đc, nhưng mà ở Hà Nội thì rất nhiều người chuyển từ VTVcab sang SCTV và cuối cùng phải kêu trời là ‘bị lừa’ vì ko tìm thấy kênh thích xem đâu

ở Sài Gòn có thể tăng cực mạnh vì các lý do sau:
- Khả năng PR quá tốt của VTVCab, treo băng rôn khắp nơi, khắp ngõ ngách của đường phố. Thậm chí là dán băng rôn lên xe taxi thông qua sự hợp tác với Vnasun hay Mai Linh thì phải
- Dân dễ dụ (phải thừa nhận điều này). Đa phần dân ta không tìm hiểu thì không rành lĩnh vực truyền hình lắm, cứ cái nào rẻ và nhiều kênh thì họ theo (nhưng vì VTVCab chất lượng kênh bên trong tốt nên họ hên). Thật sự mấy bà hàng xóm nhà mình cứ nghe VTVCab 200 kênh là khoái lắm, họ cứ tập trung tiêu chí "200 kênh. 200 kênh, 200 kênh" thôi Tuy nhiên, có vẻ như ai lắp trọn gói 260k/tháng bao gồm 3 TV HD + internet thì internet lại không ngon cho lắm
- Theo phong trào! Không biết ở đâu chứ ở xóm mình, mới 3, 4 tuần VTVCab đến thôi mà đã có khoảng 4 hộ lắp rồi. Mình là hộ thứ 2 lắp nhưng mình đã nhăm nhe từ lâu nên không tính

tiendatvn

Member

SCTV đang có chương trình khuyến mại lớn nhất và chỉ kéo dài đến 31/03
Khuyến mại đầu thu không giới hạn số lượng
Thuê bao 80k đầu HD chính + 20k cho HD phụ hoặc 10k cho SD phụ
Đóng thuê bao trước 3 tháng tặng 3 tháng, 6 tháng tặng 6 tháng, 12 tháng tặng 12 tháng
Tính ra chỉ 40k/tháng cho HD giá bằng 1/4 HD của VTVcab, HanoiCab

Đem bảng kênh và so sánh nội dung các kênh HD rồi hẵng đem so sánh giá tiền.HD SCTV lôm côm bỏ mẹ đi được

chetaomay

Well-Known Member

Tiếc là e đã lắp SCTV, hình như bà xã hợp đồng 6 tháng rồi. Nếu không cải tiến chất lượng, e chuyển sang VTV cab.
Hay bị treo, mỗi lần treo máy là phải khởi động lại bằng nút bấm, không thể sử dụng điều khiển... Chưa cần so sánh nội dung đã thấy nản rồi.

chetaomay

Well-Known Member

Tiếc là e đã lắp SCTV, hình như bà xã hợp đồng 6 tháng rồi. Nếu không cải tiến chất lượng, e chuyển sang VTV cab.
Hay bị treo, mỗi lần treo máy là phải khởi động lại bằng nút bấm, không thể sử dụng điều khiển... Chưa cần so sánh nội dung đã thấy nản rồi.
p/s : không biết có bác nào phụ trách mảng dịch vụ nhận thông tin khách hàng SCTV ??? đọc đc topic này, hành động đi

dark_devil_90

Well-Known Member

nay đang ăn sáng có đứa vào đưa tờ rơi của SCTV
thấy cũng hấp dẫn lắm, miễn phí đầu HD, đóng 3 tháng tặng 3 tháng, 12 tháng dc 12 tháng
đọc qua vài topic về SCTV thấy phản hồi ko tích cực lắm =))
1 ko chia dc analog cho nhiều TV phải xài đầu SD
2 tìn hiệu + chất lượng ko ổn định, chưa kể đầu thu ko tốt như kaon của VTVCab thì phải :))
3 cam kết sử dụng 24 tháng, nghe là chối luôn rồi :)), 6 tháng là ít thằng nào có, 12 tháng thì tạm ổn
thường thì 12 tháng đổi 1 nhà cung cấp, mạng, cáp cũng rứa :))

nhamvt

Member

p/s : không biết có bác nào phụ trách mảng dịch vụ nhận thông tin khách hàng SCTV ??? đọc đc topic này, hành động đi
Đầu mình cũng vậy. hôm qua có cậu kt đến update phần mền mới cho đầu hd. update xong thấy chất lượng hình ảnh đẹp hơn và chưa thấy bị cheo lần nào.

thebluez

Active Member

thấy cũng hấp dẫn lắm, miễn phí đầu HD, đóng 3 tháng tặng 3 tháng, 12 tháng dc 12 tháng
2 tìn hiệu + chất lượng ko ổn định, chưa kể đầu thu ko tốt như kaon của VTVCab thì phải :))
3 cam kết sử dụng 24 tháng, nghe là chối luôn rồi :)), 6 tháng là ít thằng nào có, 12 tháng thì tạm ổn

1. Ở SG thì vẫn chia được, xài analog vẫn ok
2. Chất lượng đầu thu xì cúc lắm, tiền nào của đó thôi
3. Bên VTVcab triển khai dịch vụ tại SG cũng bắt cam kết 24 tháng luôn

tmanhvu91

Active Member

Cam kết thì nhà mạng nào chả bắt cam kết, vấn đề ở đây là dùng hay ko là quyền của mình thôi. Thứ 2 ,3 tháng không đóng cước xem, nó cũng tự cắt của mình :))

dark_devil_90

Well-Known Member

1. Ở SG thì vẫn chia được, xài analog vẫn ok
2. Chất lượng đầu thu xì cúc lắm, tiền nào của đó thôi
3. Bên VTVcab triển khai dịch vụ tại SG cũng bắt cam kết 24 tháng luôn

Ở HN thì có chia dc ko bác ? chia ntn? hay vẫn dùng bộ chia như bt

Cam kết thì nhà mạng nào chả bắt cam kết, vấn đề ở đây là dùng hay ko là quyền của mình thôi. Thứ 2 ,3 tháng không đóng cước xem, nó cũng tự cắt của mình :))

mình gọi thằng nhân viên SCTV rồi, nó bảo ko nhất thiết phải cam kết 24 tháng
mình thì mạng , cáp các kiểu toàn chỉ 1 năm là thay mới =))

Bên trên