Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

huecvc

Ðề: Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

Đây là ý kiến cá nhân của e: có thể chất lượng tín hiệu của SCTV ở các điểm lắp đặt có sự chênh lệch, chứ nhà e ở quận Đống Đa lắp cáp VTVcap (gói cước bình thường ko HD để chia được 2 tivi) thì tín hiệu thua rất xa SCTV chứ ko phải chỉ xa ko đâu [-O<, vì thời điểm đó nhà e dùng 2 đường truyền hình cáp của cả VTVcap và SCTV. Bây giờ e chuyển hết 3 tivi sang gói HD của SCTV, chất lượng âm thanh & hình ảnh rất rất ổn :x.

dark_devil_90

Well-Known Member

Đây là ý kiến cá nhân của e: có thể chất lượng tín hiệu của SCTV ở các điểm lắp đặt có sự chênh lệch, chứ nhà e ở quận Đống Đa lắp cáp VTVcap (gói cước bình thường ko HD để chia được 2 tivi) thì tín hiệu thua rất xa SCTV chứ ko phải chỉ xa ko đâu [-O

bác dùng SCTV bao lâu rồi ?
dùng đầu HD loại nào ? có thu lại dc các chương trình ko ?
trời mưa gió tín hiệu tốt ko ?
chăm sóc khách hàng thế nào ?
bảng kênh này thiếu nhiều kênh ko ghi rõ phụ đề hay audio việt
Bảng kênh THC KTS áp dụng từ ngày 10.06.2015

huecvc

Mình dùng SCTV được 2 năm rồi, nhưng mình lắp gói HD làm 2 đợt. Đợt 1 (thời điểm này còn chia được nhiều tivi) họ trang bị 1 đầu thu HD DTC7610 ko cần thẻ giải mã, sau một thời gian SCTV ko cho chia tivi analog nữa nên mình đã lắp thêm 1 đường cáp vtvcap xem tạm, nhưng chất lượng vtvcap chỗ nhà mình mờ quá thế là hôm vừa rồi chuyển hết 2 tivi còn lại sang gói HD SCTV. Nhưng lắp Đợt 2 này họ trang bị cho 2 đầu thu HD khác với đợt 1 (đầu HD này có khe cắm thẻ giải mã đằng sau).
Những hôm mưa gió to thì có ảnh hưởng chút ít nhưng cá nhân mình chấp nhận được ( chủ yếu là mấy kênh HD nước ngoài).
Chế độ chăm sóc khách hàng thì mình ko phàn nàn gì cả.
Hiện nay số lượng kênh cả SD và HD là 240 kênh, danh sách kênh HD đúng như trong List.
Trong quá trình sử dụng có thể một ít kênh có thay đổi ( ví dụ như tên kênh là A nhưng nội dung là B...) nhưng 1 lúc sau đó lại oki.
Về việc đầu HD này có ghi lại chương trình được hay ko thì mình chịu.

tqucbo

Member

Mình dùng SCTV được 2 năm rồi, nhưng mình lắp gói HD làm 2 đợt. Đợt 1 (thời điểm này còn chia được nhiều tivi) họ trang bị 1 đầu thu HD DTC7610 ko cần thẻ giải mã, sau một thời gian SCTV ko cho chia tivi analog nữa nên mình đã lắp thêm 1 đường cáp vtvcap xem tạm, nhưng chất lượng vtvcap chỗ nhà mình mờ quá thế là hôm vừa rồi chuyển hết 2 tivi còn lại sang gói HD SCTV. Nhưng lắp Đợt 2 này họ trang bị cho 2 đầu thu HD khác với đợt 1 (đầu HD này có khe cắm thẻ giải mã đằng sau).
Những hôm mưa gió to thì có ảnh hưởng chút ít nhưng cá nhân mình chấp nhận được ( chủ yếu là mấy kênh HD nước ngoài).
Chế độ chăm sóc khách hàng thì mình ko phàn nàn gì cả.
Hiện nay số lượng kênh cả SD và HD là 240 kênh, danh sách kênh HD đúng như trong List.
Trong quá trình sử dụng có thể một ít kênh có thay đổi ( ví dụ như tên kênh là A nhưng nội dung là B...) nhưng 1 lúc sau đó lại oki.
Về việc đầu HD này có ghi lại chương trình được hay ko thì mình chịu.
Ở đâu ra 240 kênh đây???

huecvc

Đúng 240 kênh cả sd và hd theo list, nhưng đúng ra thì phải trừ các kênh vừa có ở hd vừa có ở sd, ví dụ như vtv3 chẳng hạn.

Đúng 240 kênh cả sd và hd theo list, nhưng đúng ra thì phải trừ các kênh vừa có ở hd vừa có ở sd, ví dụ như vtv3 chẳng hạn.
Không đâu bạn, chẳng qua bạn không đếm thôi, chắc chắn chỉ có 118 kênh SD với 40 kênh HD thôi tổng cộng là 158 kênh, coi số thứ tự có chỗ bị nhảy do khai thác tần số, còn những chỗ trống để nó tăng thêm kênh.

traicp6688

tp.cẩm phả QN ko biết bao h mới có SCTV nhỉ
Hạ Long thì có rồi,hic

huecvc

Rất cảm ơn bạn, mình kiểm tra lại rồi, đúng là chỉ có 158 kênh.

dark_devil_90

Well-Known Member

Đầu DTC 7610 có thẻ giải mã nhưng nó có khe kín bác à
bác copy cái này vào usb và vào phần nâng cấp để nâng phần mềm cho đầu thu
https://docs.google.com/file/d/0B9nSfwCoZIQcdlQzWGhRVVdjdFE/edit

Support SCTV đây rồi, cho mình hỏi chút
nếu lắp mới thì dc cấp đầu HD loại nào ? có thu lại dc các chương trình ko ?
bảng kênh này thiếu nhiều kênh ko ghi rõ phụ đề hay audio việt, có thể xác định lại hộ mình ko ?

Pogba

Member
Mình vừa lắp thêm SCTV HD để chiến đấu với giải Ý, lúc lắp mình không để ý vì nghĩ cũng không có gì quan trọng, đến lúc thanh toán xong và mấy cụ KTV về rồi mới có thời gian ngồi check chất lượng so VTV Cab HD. Chuyển kênh đầu VTV Cab bằng điều khiển mãi không được, kiểm tra thì mất mẹ đôi pin, hóa ra là các cụ bóc ra lắp qua điều khiển đầu SCTV. Tưởng bộ đầu thu đầu thu SCTV "một mình một kiểu" không kèm theo pin lại hý hoáy mở hướng dẫn sử dụng thấy vẫn có. Đăng tin này cụ nào lấy thì trả lại em ....5K nhé (Em free công đi mua pin cho cụ rồi đấy)! Hê hê.....

Support SCTV đây rồi, cho mình hỏi chút
nếu lắp mới thì dc cấp đầu HD loại nào ? có thu lại dc các chương trình ko ?
bảng kênh này thiếu nhiều kênh ko ghi rõ phụ đề hay audio việt, có thể xác định lại hộ mình ko ?
1. lắp mới bây giờ bác sẽ sài DTC 6822 v.10 có thu lại được chương trình
2. Trời mưa gió xem thoải mái. Cáp mà không phải vệ tinh. Gẫy cột là chụi nhé
3. Đa số các kênh nước ngoài HD là phụ đề,

duonghitom

Sao list kênh HD của SCTV các kênh như SCTV15 HD, BTV5 HD, BTV3 HD và 1 số kênh khác nữa sao bị văng khỏi danh sách HD rồi bạn, hình như bây giờ danh sách HD chỉ còn 31 kênh thôi! Là do mấy kênh đó ko đủ chuẩn HD nên SCTV đưa ra khỏi list HD hay sao bạn??

Có anh kĩ thuật SCTV đây rồi :D anh mở giúp em mấy kênh khoá mã với, hôm gì có bóng đá kênh TTTV mà nó ghi "thẻ giải mã lỗi, kiểm tra lại thẻ", cần cung cấp thông tin gì không ạ?

thanhnam2105

Active Member
Re: Ðề: Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

Có anh kĩ thuật SCTV đây rồi :D anh mở giúp em mấy kênh khoá mã với, hôm gì có bóng đá kênh TTTV mà nó ghi "thẻ giải mã lỗi, kiểm tra lại thẻ", cần cung cấp thông tin gì không ạ?

Cũng bị giống bác này. Tiền cước thì tháng nào cũng đóng đầy đủ ( thậm chí còn trả trước 12 tháng ) mà cứ bị khóa mã 1 loạt kênh HD như Thể Thao TV HD, AXN HD, Fashion HD... Đề nghị SCTV có trách nhiệm mở kênh và có lời giải thích thỏa đáng? Mình ở Thanh Hóa ( Có lần hỏi thì nhân viên SCTV bảo do VTV cab và SCTV cạnh tranh nên VTV Cab mã hóa kênh TTTV HD). Vậy các kênh còn lại cũng bị khóa thì như thế nào?

Ðề: Re: Ðề: Đánh giá SCTV khu vực miền Bắc - Hà Nội

Cũng bị giống bác này. Tiền cước thì tháng nào cũng đóng đầy đủ ( thậm chí còn trả trước 12 tháng ) mà cứ bị khóa mã 1 loạt kênh HD như Thể Thao TV HD, AXN HD, Fashion HD... Đề nghị SCTV có trách nhiệm mở kênh và có lời giải thích thỏa đáng? Mình ở Thanh Hóa ( Có lần hỏi thì nhân viên SCTV bảo do VTV cab và SCTV cạnh tranh nên VTV Cab mã hóa kênh TTTV HD). Vậy các kênh còn lại cũng bị khóa thì như thế nào?
Bác nếu không dùng chùa đóng tiền đầy đủ thì bác cứ gọi tổng đài SCTV yêu cầu mở khoá kênh cho mình, hình như sẽ yêu cầu cung cấp cái số thẻ giải mã thì phải, mình chưa gọi nên cũng k biết :D mấy hôm trước mình có lắp thì tiện thể mình bảo anh KTV mở luôn vì biết SCTV có khoá kênh,
còn cái mình đang yêu cầu anh kĩ thuật là do hàng xóm nhờ mình :D vì hôm gì có bóng đá nhà mình có TTTV còn nhà bên cạnh k có nên mới hỏi

---------- Post added 15-09-2015 at 19:26 ----------

ô la la, SCTV bị mất kênh TTTV rồi sao

Không mất đâu Bro chỉ là nó khoá mã lại tránh tình trạng dùng chùa ý mà

Bên trên