Đánh giá Toshiba Qosmio X870: To lớn, cấu hình khủng, 3D và 50 triệu

cuongf

Ðề: Đánh giá Toshiba Qosmio X870: To lớn, cấu hình khủng, 3D và 50 triệu

đỉnh của đỉnh khi em nó giá đên 50c

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em này coi HD thì sướng thôi rồi....

silanh

Member

mua em này ko kinh tế

Nếu là mình thì mình sẽ chọn lap tầm 12tr, xbox360 8,5tr, AVR tầm 10tr, 20tr còn lại mua bộ loa ngon^^

trunghiepthuha

Các bác cho em hỏi, nếu mua máy chơi game destop thì nên mua all in one hay destop thường? hay con Quosmio này? Thanks các bác.

terabyte

Banned

Các bác cho em hỏi, nếu mua máy chơi game destop thì nên mua all in one hay destop thường? hay con Quosmio này? Thanks các bác.
Chơi game nên tránh máy AIO, cấu hình yếu mà không thể nâng cấp được.

Nếu cần sự cơ động, bác có thể chọn Qosmio X870 còn không thì destop vẫn là tối ưu nhất.

MrActor

Thiết kế tản nhiệt tệ quá, hơi nóng phả ra ngay chỗ tay cầm chuột thì hỏng chơi game nặng thì được bao nhiêu phút?. Giá lại quá cao tầm này tiền có nhiều lựa chọn vd : Alienware M18x, MSI, Asus G

MrActor

Re: Ðề: Đánh giá Toshiba Qosmio X870: To lớn, cấu hình khủng, 3D và 50 triệu

Chơi game sắm desk vừa rẻ mà hiệu năng lại cao, laptop gaming thì được cái cơ động như giá mắc hơn nhiều so với desk.

terabyte

Banned
Ðề: Re: Đánh giá Toshiba Qosmio X870: To lớn, cấu hình khủng, 3D và 50 triệu

Thiết kế tản nhiệt tệ quá, hơi nóng phả ra ngay chỗ tay cầm chuột thì hỏng chơi game nặng thì được bao nhiêu phút?. Giá lại quá cao tầm này tiền có nhiều lựa chọn vd : Alienware M18x, MSI, Asus G
Thiết kế tản nhiệt thì đồng ý với bác là hơi thiếu hợp lý nhưng về giá thì mình khẳng định là con Qosmio X870 cực tốt so với các sản phẩm cùng phân khúc (ngay cả giá ở Việt Nam cũng vậy)

anhtuanngoc

Well-Known Member

Chủ yếu là để cho mọi người nhận thấy sự khác biệt về phân khúc thôi bác! TestLab bên mình chưa có Series 7 nên không thể đem ra so sánh được.
Thì một con này mua được hai con series 5 nên cách biệt là điều chả cần so sánh cũng đủ hiểu rồi

terabyte

Banned

Thì một con này mua được hai con series 5 nên cách biệt là điều chả cần so sánh cũng đủ hiểu rồi
Nhưng điểm benchmark của nó (E4907 vs E1695) thì gần gấp 3 lần đó bác!

contrucstion

Well-Known Member

Kiếm tiền mua em này về chơi pikachu thì ngon nhỉ!

sonnuoc

Rất ít trường hợp bỏ ra 50 triệu để mua cái này về mặc dù công việc có đòi hỏi cao về đồ hòa đi chăng nữa.
Nếu tưng đó tiền thì bỏ ra 10 triệu mua cái Laptop trung trung rồi còn 40 triệu sắm một giàn Desktop có thể mạnh hơn rất nhiều.
Kết quả là vừa có Laptop để cho nhu cầu di động vừa có Desktop để làm ứng dụng đồ hòa nặng và chơi Game nặng.

Điểm mạnh của con này thấy nói nhiều đến chơi game và 3D.
Nhưng chơi mấy thứ đó ngốn Pin lắm, không thấy nói đến test dung lượng và thời gian của Pin nhỉ ?

terabyte

Banned

Điểm mạnh của con này thấy nói nhiều đến chơi game và 3D.
Nhưng chơi mấy thứ đó ngốn Pin lắm, không thấy nói đến test dung lượng và thời gian của Pin nhỉ ?
Nói thẳng ra là cực tệ nên mình cũng chẳng muốn test! Mục đích chính là thay thế máy bàn nên tốt nhất cứ xem cục pin như UPS đề phòng cúp điện đột ngột vẫn có thời gian save game thế thôi!

phamquangnam90

Cấu hình nhìn khủng thật. :-SS

Bên trên