Đánh giá TV Cinema 3D LG LM9600

tieuthieugia

Well-Known Member
Đánh giá TV Cinema 3D LG LM9600

LM9600 là mẫu TV 3D cao cấp nhất trong năm 2012 của LG với nhiều cải tiến như màn hình Nano Full LED, tính năng Dual Play hay Smart TV với bộ xử lý lõi kép.
LG LM9600 là model cao cấp nhất trong năm nay của LG.
LM9600 là model cao cấp nhất trong năm nay của LG.

Sau thành công với dòng sản phẩm CINEMA 3D của năm ngoái như LW6500, LW5700 và LW4500, hãng điện tử LG Hàn Quốc quyết định sớm đưa về Việt Nam model cao cấp nhất trong năm 2012 của mình là LM9600. Vẫn sử dụng công nghệ 3D thụ động FPR và kính phân cực gọn nhẹ như các model của năm ngoái, nhưng LM9600 là một sự lột xác hoàn toàn từ kiểu dáng, công nghệ hình ảnh cho tới các tính năng Smart TV đi kèm.

Dự kiến LG LM9600 sẽ có mặt tại Việt Nam trong tháng này với kích thước 55 inch trong khi model 84 inch với độ phân giải 4K gấp 4 lần Full HD vẫn chưa có lịch phát hành cụ thể. Mức giá của LG LM9600 tại Việt Nam vẫn chưa được tiết lộ.

Số Hóa

thèm quá các bác ơi

khamphacd

Member
Ðề: Đánh giá TV Cinema 3D LG LM9600

Model 55" LM9600 có giá là 70.000.000 trên trang chủ của LG rồi đấy bác!

coolpix8700

Well-Known Member

Có trang này test cái tv mới này rồi đấy. Kết luận có so sánh một chút với Sony năm vừa rồi:
"Compared to the Sony Bravia HX925, LG's latest passive 3D display finally has the firepower to match (and outdo in some aspects) their rivals in terms of Smart TV features, video scaling, and picture quality..."

LG 55-inch LM9600 Cinema 3D Smart TV Review Page 6/6 - HardwareZone.com

Có trang này test cái tv mới này rồi đấy. Kết luận có so sánh một chút với Sony năm vừa rồi:
"Compared to the Sony Bravia HX925, LG's latest passive 3D display finally has the firepower to match (and outdo in some aspects) their rivals in terms of Smart TV features, video scaling, and picture quality..."

LG 55-inch LM9600 Cinema 3D Smart TV Review Page 6/6 - HardwareZone.com

Theo bài REVIEW của Cnet thì chất lượng hình ảnh LED LM9600 của LG không có gì nổi trội => the LG LM9600 is unfortunately only an amateur performer.

Được đánh giá chỉ 3 sao với giá là $3.299 tại US. LM9600 được Cnet đánh giá như sau:

The good: Thiết kế đẹp với viền mỏng. Tái hiện màu sắc tốt sau khi chỉnh chọt một tí. Với Magic Motion controller. Các thiết lập tính năng tuyệt vời, 3D hoàn toàn không có crosstalk
The bad: Không xứng với tầm giá lẫn kì vọng của công nghệ full-array local-dimming backlight. Màu đen cực kì tệ hại thậm chí là còn thua cả mấy cái TV đầu bảng của LG năm ngoái (Its black levels are significantly worse than those of last year's LG flagship), (it suffers from blotchy uniformity, and in shadow detail it lags behind other high-end sets. chổ này hông dịch được nhưng đại loại là không đồng đều và các chi tiết bóng thì thua xa những dòng đầu bảng khác.)
The bottom line: While it's got supermodel looks and pricing to match, the LG LM9600 is unfortunately only an amateur performer. Mặc dù mang thiết kế và giá thành hi end, nhưng nó chỉ là hạng TV xoàng.

Nó chê thậm tệ quá. Không biết có bác fan LG nào trên diễn đàn mình mua 1 cái rồi làm 1 bài phản pháo nó xem sao.

HD Lover

Member

Hic...em đang định lụm nó đây !

Đúng là tivi LG màu đen kém và quá sáng...cái LG LW6500 của em màu sắc phải chỉnh lại và giảm sáng (làm theo hướng dẫn của một bác trên này) nên kết quả cho ra cũng thấy "good". Chất lượng hình 2D và cáp thì thấy ổn...nhưng ko thể nói là xuất sắc, vẫn thích Sony hơn. Về hiệu ứng 3D thụ động thì tuyệt vời...cả nhà xem trọn film như Tangled, Avatar, Piranha, v.v... mà ko thấy mỏi mắt...

Đọc kỹ cái Review thấy có một số điểm như khung viền cực mỏng nên sẽ xem 3D rất đã...hình ảnh có thể chỉnh lại và sọc hình như sẽ giảm hay ko bị, mắt em ko tinh lắm nên con LG đang dùng thấy OK, sẽ tốt nếu tốt hơn

Cái BAD POINT ở trên thấy sợ quá, nếu chất lượng hình còn kém hơn dòng năm ngoái thì thà mua em năm ngoái có giá mềm hơn :D

shidewang

Mình trải nghiệm rồi, rất ok đó chứ. Chắc không đến nổi như bạn phải TÔ ĐẬM để nó có màu đen huyền =))

BloodMoon88

Mình ra ngoài siêu thị test thì thấy con này cũng tốt lắm , hiển thị màu chuẩn không như mấy con khác ...

mrdark2511

sao cái này bị chê thế nhỉ :( mình xem thử rồi , ok mà , nhìn rất sang :">

Hic...em đang định lụm nó đây !

Đúng là tivi LG màu đen kém và quá sáng...cái LG LW6500 của em màu sắc phải chỉnh lại và giảm sáng (làm theo hướng dẫn của một bác trên này) nên kết quả cho ra cũng thấy "good". Chất lượng hình 2D và cáp thì thấy ổn...nhưng ko thể nói là xuất sắc, vẫn thích Sony hơn. Về hiệu ứng 3D thụ động thì tuyệt vời...cả nhà xem trọn film như Tangled, Avatar, Piranha, v.v... mà ko thấy mỏi mắt...

Đọc kỹ cái Review thấy có một số điểm như khung viền cực mỏng nên sẽ xem 3D rất đã...hình ảnh có thể chỉnh lại và sọc hình như sẽ giảm hay ko bị, mắt em ko tinh lắm nên con LG đang dùng thấy OK, sẽ tốt nếu tốt hơn

Cái BAD POINT ở trên thấy sợ quá, nếu chất lượng hình còn kém hơn dòng năm ngoái thì thà mua em năm ngoái có giá mềm hơn :D

cái nào cũng có hay có dở mà bác :D nhưng đời sau ra chắc chức năng phải hơn đời trước rồi

hallokinder2002

thấy cũng tốt mà!! Nhà mình toàn xài hàng LG có sao đâu ^^ vẫn tốt chán :D

jayKah

Nói chung hàng mới ra cái gì mình chưa xài thì cũng cho 9,10 điểm cả, vì mình chưa có ^^ chứ có rồi mới dám nhận xét, hihi

wusnat

Em đang ao ước em này.
So với SS đời mới nhất thì sao các bác?

Bên trên