[Đánh giá] Western Digital Black 6TB: tin cậy, bền bỉ, nhiều không gian lưu trữ

ongtrumkon89

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] Western Digital Black 6TB: tin cậy, bền bỉ, nhiều không gian lưu trữ

Dòng này chạy nóng và ồn. Thích hợp cho chạy server hơn dùng gia đình

Redpcshop

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] Western Digital Black 6TB: tin cậy, bền bỉ, nhiều không gian lưu trữ

Cảm ơn bác MrChu!

Em này chắc không hợp với lưu trữ :D giá chỉ cho nhà giàu. Thôi em nó ra để hạ nhiệt em RED là ngon.

Ghét nhất là càng to thì người dùng càng bị mất nhiều :)]
Chính xác a, dòng này chủ yếu cho các doanh nghiệp, chứ cá nhân xài cũng hơi ngại về giá cả
Dung lượng cao nhất bây giờ là bao nhiêu TB các bác nhỉ?
Ổ gắn trong là 6TB, gắn ngoài thì có các box up dc 2,4,6,8 ổ, tầm vài mười mấy, 20 TB hehe...

lenhhoxung

Active Member

Cho hỏi 6Gb thì format định dạng gì, NTFS hay GPT ? HDP có nhận ra không ?

Redpcshop

Well-Known Member

Cho hỏi 6Gb thì format định dạng gì, NTFS hay GPT ? HDP có nhận ra không ?
Tất nhiên NTFS và dung lượng lớn hơn 2TB thì phải chọn GPT chứ bác.
DHP nhận ra hay thì tùy model thôi nhưng DHP đã nhận dc 3TB, 4TB thì em nghĩ chắc nhận dc 6TB, bác mua thì nên test cho an tâm, với các ổ gắn ngoài thì nhận đơn giản, nhưng ổ gắn trong đôi khi tùy từng lọaI.

hieupv

Member

Đầu năm hốt 1 lúc 4 ổ Red 6TB tốn quá chừng, giờ nghe nói hạ nhiệt rồi. Xài RED lưu trữ phim cho an toàn, Black em ko chơi vì chơi SSD luôn cho nó đáng.

tatam

Well-Known Member

Bác này giàu và chịu chơi, chịu chi quá! Hehe
Đầu năm hốt 1 lúc 4 ổ Red 6TB tốn quá chừng, giờ nghe nói hạ nhiệt rồi. Xài RED lưu trữ phim cho an toàn, Black em ko chơi vì chơi SSD luôn cho nó đáng.

hakuna7

Member
Re: Ðề: [Đánh giá] Western Digital Black 6TB: tin cậy, bền bỉ, nhiều không gian lưu trữ

ở vn bán gần 7chai, ở chỗ phongvu hoặc tiki đều có thê mua đc, Global Warranty.

hakuna7

Member
Re: Ðề: [Đánh giá] Western Digital Black 6TB: tin cậy, bền bỉ, nhiều không gian lưu trữ

vãi, bác giàu ghê :v

---------- Post added 30-09-2015 at 19:45 ----------

vãi, bác giàu ghê

Redpcshop

Well-Known Member

Bác Hiếu thì pro rồi, đầu tư Nas và 5,6 em 6TB, lúc đó giá gần 7 chai/ em.
Anh Tâm gặp anh Hiếu rồi mới thấy hết độ chịu chơi của bác ấy

Con naỳ lưu được toàn bộ Parys by night các số là thoải mái :)

binhlc

mình tin tưởng Western được 7 năm nay , dùng 50 cái chưa 1 cái nào phải đi bảo hành cả

Master

Active Member
Ðề: Re: [Đánh giá] Western Digital Black 6TB: tin cậy, bền bỉ, nhiều không gian lưu trữ

mình tin tưởng Western được 7 năm nay , dùng 50 cái chưa 1 cái nào phải đi bảo hành cả

Bác dùng loại nào mà ngon dữ dzậy ?

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá] Western Digital Black 6TB: tin cậy, bền bỉ, nhiều không gian lưu trữ

Khá ổn. Nó toàn hư khi vừa hết bảo hành...ha..ha.

takimkhoa

Well-Known Member

mình thì toàn chơi seagate, nhân tiện đây cho e hỏi là tại sao thằng seagate kể cả ổ mới mua nó cứ có tiếng kêu ẹ ẹ nhỉ, mà dòng khác đâu có thấy. Nhưng dùng seagate gần chục năm nay rồi mà chưa con nào chết bất đắc kỷ tử cả >:D<

khunglongbu

Well-Known Member

mình thì toàn chơi seagate, nhân tiện đây cho e hỏi là tại sao thằng seagate kể cả ổ mới mua nó cứ có tiếng kêu ẹ ẹ nhỉ, mà dòng khác đâu có thấy. Nhưng dùng seagate gần chục năm nay rồi mà chưa con nào chết bất đắc kỷ tử cả >:D

Bên trên