Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

Magi.tv không coi được Bác chủ ơi, cài đặt xong, mở nó quay mãi ... mong Bác xem lại, cảm ơn Bác

mmo2112

Active Member
Bác cho em hỏi em có Down 1 số App về cài vào Android TV như là FlyTV (chứ không phải Android Box) thì Apps nó không hiện ra bên ngoài luôn mà phải vào sâu bên trong mới mở được. Em thì không vấn đề gì nhưng phụ huynh vào sâu trong đó thì hơi rắc rối ạ. Google Store cũng không hiển thị mấy Apps này (báo là không tương thích với TV nhà em - 43W800C)... Có cách nào tạo Shortcut như các Apps khác không nhỉ?
//Ngoài ra em cài SCTV Apps vào còn bị quay màn hình 90 độ, không thể thao tác được bất cứ phím gì trên Remote... :-(

hiepipod

Member
Ad ơi cái addon HCMLike trong Kodi mấy ngày gần đây mình không vào được, vào một hồi không thấy gì thì Kodi báo lỗi. Bị cả trên mobile và TV Box

hiepipod

Member
Mình có sử dụng Addon HCMLIKE để xem phim trong Kodi, đánh giá cá nhân là Addon này khá hay và cập nhật video thường xuyên. Nhưng mấy bữa nay gặp lỗi không sử dụng được nữa, đã kiểm tra cả điện thoại và box (cả mạng nhà và mạng công ty) đều bị lỗi, không biết trogn này có pác nào cũng xài thì nếu bị cho em xin cái xác nhận. Cảm ơn.

HCMLIKÉ

Member
Ad ơi cái addon HCMLike trong Kodi mấy ngày gần đây mình không vào được, vào một hồi không thấy gì thì Kodi báo lỗi. Bị cả trên mobile và TV Box
Bên mình đang khắc phục bạn nhé. Bạn chờ nhé, mình sẽ up tự động lên khi nguồn ổn định.

mmo2112

Active Member
Các bác tư vấn cho em vài Apps xem TV đa dạng tí với ạ. Em đang xem FPT Play và FlyTV.
+ Kodi thì nhiều kênh hay bị Die quá.
+ Mới cài thử MobiTV nhưng rất khó xài (chắc bắt buộc phải dùng chuột vì khi di chuyển giữa các kênh nhìn không phân biệt nổi, cứ mò mẫm trong vô định).
+ MyTV Net thì không cài được, chả hiểu sao cứ bị lỗi Invalid Request...
Không biết có Apps nào có thể coi được SCTV và Discovery không ạ, Apps chính thống của SCTV thì nó dành cho Android nên cài cho TV màn hình bị quay ngang 90 độ, không thao tác được gì cả.

anhtuan73

Các bác tư vấn cho em vài Apps xem TV đa dạng tí với ạ. Em đang xem FPT Play và FlyTV.
+ Kodi thì nhiều kênh hay bị Die quá.
+ Mới cài thử MobiTV nhưng rất khó xài (chắc bắt buộc phải dùng chuột vì khi di chuyển giữa các kênh nhìn không phân biệt nổi, cứ mò mẫm trong vô định).
+ MyTV Net thì không cài được, chả hiểu sao cứ bị lỗi Invalid Request...
Không biết có Apps nào có thể coi được SCTV và Discovery không ạ, Apps chính thống của SCTV thì nó dành cho Android nên cài cho TV màn hình bị quay ngang 90 độ, không thao tác được gì cả.
Bạn dùng Magic TV xem, Việt mobi

babyworm

Well-Known Member
Xem tv phải kết hợp nhiều phần mềm thôi bạn à. Phần mềm này không coi được thì qua cái khác. Ưu tiên hàng chính chủ thì nó ổn định ví dụ HTVOnline, SCTVOnline, MyTV. MyTV mình vẫn chạy bình thường gần full kênh chỉ trừ VTV6 và VTV3.
Riêng SCTV hiện giờ link hầu như die hết. Phải xem bằng app SCTVOnline thôi.

hung_nd

Bác có phần mềm choi nhạc lossless nòa cho TV bõ không cho mình nhé .cám ơn

tinkhang

Well-Known Member
có app nào xem dc nhiều phim bộ TVB,Hongkong kg?mình cài vài cái thấy toàn phim trung quỏc,rất ít phim tvb,thanks

Vinh20

Well-Known Member
Cho mình hỏi vtv nó mới ra cái này có giống my k+ ko nhỉ ? :)
http://on.vtvcab.vn/
nhà đang dùng vtvcab hd, nếu nó miễn phí cho thuê bao vtvcab giống k+ thì tốt quá :)
Cái này có khá lâu rồi bác nhé, gần 1 năm nay rồi.
Nó đang free đến 30/11 nên khá nhiều người xài. Nhưng do bảo mật khá cao nên có vẻ android box không chạy được, khá giống với MyK+ do truyền phát ra HDMI.
Bác dùng VTVcab chỉnh chủ thì không lo gì, cứ đăng ký vào xài, Nếu là Web ưu tiên là Firefox nhé. Sau này nó sẽ đòi mã thẻ HD và mã hợp đồng nữa nhé :)

Cái này có khá lâu rồi bác nhé, gần 1 năm nay rồi.
Nó đang free đến 30/11 nên khá nhiều người xài. Nhưng do bảo mật khá cao nên có vẻ android box không chạy được, khá giống với MyK+ do truyền phát ra HDMI.
Bác dùng VTVcab chỉnh chủ thì không lo gì, cứ đăng ký vào xài, Nếu là Web ưu tiên là Firefox nhé. Sau này nó sẽ đòi mã thẻ HD và mã hợp đồng nữa nhé :)
đã thử và chạy tốt trên android box rời chạy android cho đt nhé :D
nhưng không cho chạy trên tv dùng androidtv, bố khỉ :(

Bên trên