Đánh giá Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Em xin lý giải vì sao nhiều kênh các tỉnh là vì chiến lược phát triển của VT là đánh mạnh địa bàn các tỉnh trên toàn quốc, phủ sóng tới mọi nơi nên bắt buộc phải có nhiều kênh các tỉnh. Như thông thường các nhà cung cấp khác chỉ đánh mạnh cách khu vực đông dân cư, nên một bộ phân lớn người dân Việt Nam không được tiếp cận đến truyền hình cáp. Do vậy khả năng số lượng kênh các tỉnh sẽ tăng thêm. Viettel đã xây dựng 7 gói cước cho cả 3 nhóm đối tượng gồm nông thôn, thành thị và nhóm có nhu cầu sử dụng dịch vụ giá trị gia tăng cao để phù hợp hơn với các đối tượng và từng vùng miền trên cả nước. Chiến lược'' Lấy nông thôn vây thành thị''=.

thế này theo e gói kênh cab vt k mấy đặc sắc khó lòng mà cạnh tranh đc lắm bác ak đành rằng dân tỉnh thì có thu truyền hình tỉnh nhưng dầy cồm cộp kênh thế này bội thực mất lượng kênh giải trí nước ngoài cũng ít nhưng với giá 20k dành cho nông thôn thì cũng đc dân đỡ phải dùng đầu thu lậu nữa

vietteltv

Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Bác nên xem qua pic này nhé: http://www.hdvietnam.com/diendan/208-avg/679569-truyen-hinh-avg-ngay-cang-lam.html
85 kênh nhưng cũng không có kênh nào đặc biệt, cũng nhóm kênh HTV, HTVC, VTC và quá nhiều kênh địa phương, chỉ có 5 kênh HD (quá ít) và chỉ kênh của VTC không có HBO, STARMOVIES, STARWORLD và AXN, kênh phát bóng đá cũng ít.
Cá nhân mình thấy dùng Truyền hình An Viên cho lành, nhiều kênh HD hơn, có THỂ THAO TV, và BÓNG ĐÁ TV, và HBO, HBO|HD, STARMOVIES, STARMOVIES|HD có thuyết minh tiếng Việt.

vietteltv

Re: Ðề: Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Nếu bác không thích Viettel thì cũng đừng ghi lệch tên của bên mình như vậy, hãy thể hiện mình có văn hóa nhé. Hãy xem mình là ai đã....
Em đồng ý với bác - chú này làm Maketing đúng là phá hội. Em tính ngắm nghía xem Vịt teo có gì hay ho không - nhưng với kiểu Maketing này - em quăng cái tinh em vô thùng rác luôn.

À, mà không biết chú chủ thớt này có phải dân đích thực Viettel không ???

vietteltv

Re: Ðề: Re: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Mình thấy mọi người không đọc kỹ đã bình luận rồi. Trong này em có ghi dõ là có đến 7 gói cước chia cho các đối tượng khách hàng khác nhau. Ví dụ như bác ở HN thì mua gói ở thành thị, sẽ ít kênh các tỉnh các kênh giải trí tổng hợp, nước ngoài, phim, ca nhạc..vv sẽ tăng lên. Viettel đã xây dựng các gói cước khác nhau để phù hợp nhất với mọi đối tượng khách hàng rồi, bác cứ yên tâm nha.
thế này theo e gói kênh cab vt k mấy đặc sắc khó lòng mà cạnh tranh đc lắm bác ak đành rằng dân tỉnh thì có thu truyền hình tỉnh nhưng dầy cồm cộp kênh thế này bội thực mất lượng kênh giải trí nước ngoài cũng ít nhưng với giá 20k dành cho nông thôn thì cũng đc dân đỡ phải dùng đầu thu lậu nữa

Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

ông này chẳng là nhân viên Viettel nào cả, chỉ là người rao quảng cáo lắp internet và TV của Viettel mà thôi.

vietteltv

Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Em làm cho VT thì quảng cáo cho cty mình có làm sao đâu, muốn bán được dịch vụ thì phải quảng cáo thôi. Dẫu gì giờ VT cũng lên Tập Đoàn rồi, quảng cáo cho VT chẳng có gì phải ngại cả.
ông này chẳng là nhân viên Viettel nào cả, chỉ là người rao quảng cáo lắp internet và TV của Viettel mà thôi.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Em làm cho VT thì quảng cáo cho cty mình có làm sao đâu, muốn bán được dịch vụ thì phải quảng cáo thôi. Dẫu gì giờ VT cũng lên Tập Đoàn rồi, quảng cáo cho VT chẳng có gì phải ngại cả.

Bạn có thấy từ khi bạn vào diễn đàn quảng cáo cho Viettel đã bị mọi người ném đá nhiều lắm không? Ở đây mình cứ bỏ qua chuyện bạn quảng cáo hay giới thiệu dịch vụ mới của Viettel (vì diễn đàn nghiêm cấm chuyện quảng cáo) nhưng cách bạn nói, bạn so sánh với các dịch vụ khác, bạn hạ thấp AVG thì đúng là không ổn chút nào. Dịch vụ của truyền hình cáp Viettel chắc mới quá, ít người sử dụng, chưa có nhiều nhận xét, vậy nên theo mình bạn phải có cách nói hợp lý hơn để những thành viên khác đọc, hiểu và chia sẻ với bạn. Còn thực tình với kiểu quảng cáo như của bạn có lẽ sẽ có tác dụng ngược đó, mong rằng bạn hiểu và rút kinh nghiệm.

gomenasai

Ông này mà là nhân viên pr của Việt Ten thì chắc chắn bị đuổi việc

boy_hn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

E thấy bác quảng cáo cho viettel nhiều quá.trong khi lại dìm các đài khác khá lộ liễu.e thì chả pr hay quảng cáo cho đài nào nhưng khuyên bác 1 câu chân thành nếu có quảng cáo cho viettel thì nên quảng cảo 1 cách chân chính nhất đừng dìm hàng đài khác như vậy.đôi lời góp ý với bác
Thân.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác VIETTELTV này còn PR quá chủ quan và lộ liễu, thiếu tính thực tế, cứ kiểu này thì PR sẽ bị phản tác dụng và mọi người sẽ nhìn nhận xấu về Viettel, và rất cần phải học cách PR từ THẦNĐIÊU :))

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Cái chiến lượt này của bác sẽ nhanh chóng bị "Chiến bại"...
Người dân thu nhập thấp chỉ cần nghe "Truyền hình trả tiền" thôi đã sợ, vì tiền còn không đủ ăn nữa, lấy đâu mà bỏ ra vài chục ngàn chỉ để xem truyền hình...
Nếu người thu nhập thấp muốn xem thì chỉ cần mua một bộ đầu thu vệ tinh chuẩn mới DVB-S2 về thu vô số kênh địa phương trên Vinasat xem vô tư, không lo thuê bao tháng. Nếu thuộc hộ nghèo, gia đình chính sách sẽ được nhà nước cấp đầu thu miễn phí.

Còn thành thị thì sẽ bị "Chiến bại" nhanh chóng hơn nữa. VTVCab, SCTV, Truyền hình An Viên, K+... với cái danh sách kênh của VIETTEL như thế thì người thành thị sẽ chọn nhà cung cấp khác với danh sách kênh đặc sắc hơn.
Em xin lý giải vì sao nhiều kênh các tỉnh là vì chiến lược phát triển của VT là đánh mạnh địa bàn các tỉnh trên toàn quốc, phủ sóng tới mọi nơi nên bắt buộc phải có nhiều kênh các tỉnh. Như thông thường các nhà cung cấp khác chỉ đánh mạnh cách khu vực đông dân cư, nên một bộ phân lớn người dân Việt Nam không được tiếp cận đến truyền hình cáp. Do vậy khả năng số lượng kênh các tỉnh sẽ tăng thêm. Viettel đã xây dựng 7 gói cước cho cả 3 nhóm đối tượng gồm nông thôn, thành thị và nhóm có nhu cầu sử dụng dịch vụ giá trị gia tăng cao để phù hợp hơn với các đối tượng và từng vùng miền trên cả nước. Chiến lược'' Lấy nông thôn vây thành thị''=.

vietteltv

Re: Ðề: Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Em cũng không định nói gì đâu, nhưng thấy mọi người bình luận chẳng có tính xây dựng gì, nếu họ chê chất lượng dịch vụ, giá cao, chăm sóc kém..vv thì em ko nói gì, đằng này chẳng được câu nào tử tế cả.Hizz buồn cho VH đọc của mình
Bạn có thấy từ khi bạn vào diễn đàn quảng cáo cho Viettel đã bị mọi người ném đá nhiều lắm không? Ở đây mình cứ bỏ qua chuyện bạn quảng cáo hay giới thiệu dịch vụ mới của Viettel (vì diễn đàn nghiêm cấm chuyện quảng cáo) nhưng cách bạn nói, bạn so sánh với các dịch vụ khác, bạn hạ thấp AVG thì đúng là không ổn chút nào. Dịch vụ của truyền hình cáp Viettel chắc mới quá, ít người sử dụng, chưa có nhiều nhận xét, vậy nên theo mình bạn phải có cách nói hợp lý hơn để những thành viên khác đọc, hiểu và chia sẻ với bạn. Còn thực tình với kiểu quảng cáo như của bạn có lẽ sẽ có tác dụng ngược đó, mong rằng bạn hiểu và rút kinh nghiệm.

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Ăn nói thiếu tính xây dựng, thí dụ so sánh chủ quan thiếu thực tiễn, dìm hàng quá lộ liễu, mà giờ còn nói thế này...
Chắc VIETTEL hết nhân viên để PR rồi.
Em cũng không định nói gì đâu, nhưng thấy mọi người bình luận chẳng có tính xây dựng gì, nếu họ chê chất lượng dịch vụ, giá cao, chăm sóc kém..vv thì em ko nói gì, đằng này chẳng được câu nào tử tế cả.Hizz buồn cho VH đọc của mình

tan_huy_93

Well-Known Member

Với tình hình như thế này, và cách phát ngôn của chủ thớt...quảng cáo đã sai rồi đã vậy còn phát ngôn mâu thuẫn, gây tranh cãi, để tránh tình huống xấu hơn làm ảnh hưởng tới anh em Box Truyền hình HDTV xin kiến nghị anh Mí nên có hình phạt xử lý đối với chủ thớt, hoặc đóng Topic này nếu thấy cần phải làm như thế.

tienlequoc

Well-Known Member

Với tình hình như thế này, và cách phát ngôn của chủ thớt...quảng cáo đã sai rồi đã vậy còn phát ngôn mâu thuẫn, gây tranh cãi, để tránh tình huống xấu hơn làm ảnh hưởng tới anh em Box Truyền hình HDTV xin bác Mí đóng Topic này, hoặc có hình phạt xử lý đối với chủ thớt.
Ơ phải để chứ, sao lại xóa, để cho người dùng thấy dịch vụ của Viettel sịn đến cỡ nào.

tan_huy_93

Well-Known Member

Không bác, ý em là chỉ đóng trong trường hợp xấu nhất và đóng khi cần phải làm như thế.

Em cũng muốn xem bác chủ tới mức nào nữa.

Nghĩ mà ở Box Truyền hình An Viên chỉ có THẦN ĐIÊU mới giỏi về PR :)), VIETTEL nên gọi cho THẦN ĐIÊU để hợp tác.:D
Ơ phải để chứ, sao lại xóa, để cho người dùng thấy dịch vụ của Viettel sịn đến cỡ nào.

kiendt11

Trời ạ!
Mấy kênh này dùng đầu tàu thu xem có phải tốt hơn ko :D

gomenasai

Thần điêu đã về đầu quân cho Z+TV rồi. Việt Ten chắc phải cho nhân viên sang VTC học thôi
:)) =))

kiendt11

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Danh sách kênh truyền hình cáp Viettel

Nếu bác không thích Viettel thì cũng đừng ghi lệch tên của bên mình như vậy, hãy thể hiện mình có văn hóa nhé. Hãy xem mình là ai đã....

Ôi! Vãi cho cái thằng chủ thớt! PR kiểu này anh em nói vậy là phải rồi, lại còn ở đó chữi này nọ nữa. Ko biết cái ông giám đốc nhân sự Vịt Teo làm ăn thế nào mà đi tuyển cái ông nào vào vị trí "Ma két tinh" vậy trời :))

Bên trên