[Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

thaovjp89

Well-Known Member
Sau bao ngày mong ngóng, cái tên HimediaQ10 II - Android tv box đáng mua nhất cuối năm 2013 đã xuất hiện, đoạn video cùng vài tấm hình cho các bác khám phá, vọc vạch

[video=youtube_share;rK4JPbEA2ro]http://youtu.be/rK4JPbEA2ro[/video]​

Vài tấm hình từ ngoài vào trong, đúng nghĩa khui hộp - mổ bụng nhé #:-S

Này thì tản nhiệt

Công đoạn mổ bụng

Quạt hút cướng bức chỉ có thế này thôi nhưng công năng vô vùng to lớn ạ

Ẻm CPU vẫn được khoác trên mình miếng tản nhiệt dán mong manh

Toàn bộ lòng cốt sát thủ Himedia Q10II khi được tháo rời bởi những chiếc ốc vít

P/S: Về mức nhiệt, HimediaQ5 II nóng bao nhiêu thì HimediaQ10 II mát lạnh bấy nhiêu. Mức nhiệt tỏa ra khi thởi gian sử dụng lên đến 24 giờ có thể so sánh ngang bằng với Minix Neo X7,....

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

Bộ đôi Q5II, Q10II sẽ cùng với A class làm mưa làm gió thị trường Android box cuối năm nay.

vdung1972

Well-Known Member

Mấy hôm PM rồi đợi bác không thấy báo có hàng, em múc chỗ khác mất rồi, con này trông pro hơn hẳn Q5II tuy cấu hình giống nhau. thanks bác

meomatto

Active Member

Từ từ trải nghiệm nhé bác! Tuy còn vài lỗi ngớ ngẩn nhưng sẽ dc Fix bằng nhiều bản Firm tới. Còn về cơ bản thì là rất ổn, đầu tiên là kiểu dáng thiết kế, sau đó là linh kiện nuột nà như Himedia thường có. Như vậy đã tạo sự yên tâm đầu tiên khi tiếp xúc rồi hi

Chưa thấy mod diễn đàn nào lại hay pr định hướng bán hàng như bác

quaxoai89

Active Member

mạch ngon quá,toàn tụ rắn,nhìn chất hơn hẳn A :-?

loiphongvan

Mới mua con q5ii chưa được 2 tuần thì lòi ra con này :((

Test thử khi play 3D Blue-ray ISO thì có hiển thị được menu ko bro, phụ đề rời thì sao

longvp

Member

đã có class - A nên cũng không ham em này lắm , nhưng nhìn chất lượng đúng là đáng tiền :)

kronnyx

công nhận là nhìn chất thiệt. Chắc phải xúc 1 con thôi :)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

Test thử khi play 3D Blue-ray ISO thì có hiển thị được menu ko bro, phụ đề rời thì sao

phụ đề rời khôg những trên ẻm này mà trên box khác bác để tên file sub trùng với tên file phim nó sẽ ưu tiên chạy file đó. Túm trung về cấu hình cũng như Rom giống i chang với Q5II điều khác biệt lớn nhất là máy chạy rất mát "không phải ấm thêm bảng điều khiển cảm ứng nhiệt trên thân máy

smallgent

Well-Known Member

@thaovjp89: thế sao giống Q5 II được. Mát là do có cái quạt là khác rồi, còn khay hdd inside nữa..tiện hơn Q5 II nhiều.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đập Hộp] HimediaQ10 II - Sức mạnh mới cho ngôi nhà của bạn

@thaovjp89: thế sao giống Q5 II được. Mát là do có cái quạt là khác rồi, còn khay hdd inside nữa..tiện hơn Q5 II nhiều.

" Túm trung về cấu hình cũng như Rom giống i chang với Q5II điều khác biệt lớn nhất là máy chạy rất mát "không phải ấm thêm bảng điều khiển cảm ứng nhiệt trên thân máy"
<:p em đâu có bảo nó có khay chưa ổ cứng mà bất tiện đâu
-> Mát không hẳn là nhờ có thêm quạt, bên trên bác cũng thấy quạt cưỡng bức nhỏ, là hút nhiệt bên trong máy ra ngoài. Hơn nữa em cũng đã gỡ bỏ hẳn cái quạt đó ra ngoài và so sánh với Q5II. BÁc biết kết quả thế nào ko? - Nếu thân nhiệt của Q5II ở mức 30 thì Q10II "không dùng quạt" chỉ ở mức 14* thôi ạ :-O

vdung1972

Well-Known Member

Con này đăt hơn Q5II nhưng em thấy rất ưng ý, từ kiểu dáng đến tính năng. Chạy rất mát.

smallgent

Well-Known Member

Thứ sáu vừa rồi chạy hdviet tk trả tiền trên Q10 II rất nhiều phim có dts passthrough chạy ngon nhé ae.

conando

Well-Known Member

bác rì-viu thử một số định dạng phim để các bác xem thêm cho tăng thêm sức nóng.

Bên trên