Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Vì sự thất vọng của Q5 iv nên hãng mới ra Q8 iv bác ạ, đợi xem có gì khá hơn không :D

không còn việc gì khá hơn để làm là đi comment nhảm sao bác ?

hoang6980

Well-Known Member
Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Chỉ hơn Q3 IV 1GB ram còn đâu k khác gì từ chipset cho tới cổng kết nối.

minhthanhbui

Active Member
Ðề: Đập Hộp và Đánh Giá HIMEDIA Q8 IV Quadcore 2015 - Cấu Hình Mạnh Mẽ Với Giá Hấp Dẫn

Đây là phiên bản rút gọn của Q5 mà vẫn có cấu hình mạnh mẽ.

tatam

Well-Known Member

Chỉ là bản cải tiến về ngoại hình và nâng cấp nhẹ của Q3 IV.

Buonban2u

Member

re hon q5 co 250k , mua q5 ngon hon

Vì sự thất vọng của Q5 iv nên hãng mới ra Q8 iv bác ạ, đợi xem có gì khá hơn không :D

Q8 thua Q5 ở cổng SATA, xấu hơn, ko có đèn led, nút nguồn.
Hơn Q5 ở cái nhiệt độ thấp, có thể chip Q8 là cải tiến của Q5 và Q10 ko vì hiệu năng như nhau mà nhiệt độ rất thấp?

tienlequoc

Well-Known Member

Q8 mà hiệu năng như Q5? Ai bảo thế? A7 = A9 à?

supportitvplus

HIMEDIA Q8 IV ra không ảnh hưởng gì cho HIMEDIA Q5 IV đâu bác, cái chính ảnh hưởng là MINIX X7, MYGICA ATV1800E, Measy B4A hay con Zidoo X9 bên bác đang bán đó bác ah.
Nếu đem Zidoo X9 qua test 3D với Bluray thì còn không bằng HIMEDIA Q3 í bác ah :).

himediatechvn

Active Member

re hon q5 co 250k , mua q5 ngon hon

HIMEDIA Q5IV chính hãng vẫn giá 2.950.000đ mà bạn
HIMEDIA Q8IV là bản nâng cấp của HIMEDIA Q3 dành cho phân khúc cấu hình mạnh, ram 2G
Với ram 2G sẽ giúp đáp ứng việc chơi game hay chạy các ứng dụng nằng sẽ tốt hơn.
Đặc biệt dùng KODI nếu dùng ram 2G sẽ k ngại việt bị full cached nếu các bác xem các film Fullhd 1080p hoặc những clip có bit rate cao.

vodanhdaisu

Active Member

Bao giờ có bản nâng cấp của Q10IV các bác nhỉ

vipbkgz

Well-Known Member

Ko hài lòng vì ko có nút nguồn :D

tienlequoc

Well-Known Member

Dìm hàng cái kiểu vô văn hóa thế này có ngày bác sẽ lãnh đủ đấy.

hoangha21

Member

HIMEDIA Q8 IV ra không ảnh hưởng gì cho HIMEDIA Q5 IV đâu bác, cái chính ảnh hưởng là MINIX X7, MYGICA ATV1800E, Measy B4A hay con Zidoo X9 bên bác đang bán đó bác ah.
Nếu đem Zidoo X9 qua test 3D với Bluray thì còn không bằng HIMEDIA Q3 í bác ah :).

Bác này có phải bên ITVPLUS.NET không nhỉ?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Vẫn đang mong chờ một ngày em 8 nhân xuất hiện, giờ bá đạo rồi ko biết lúc ấy thì sao nhỉ <:p

Không biết bác nghĩ gì chứ Q5iv đang là con android box tốt nhất trong tầm 3tr chưa thấy ai phàn nàn hay thất vọng vì nó. Mình còn đang đợi nó ra Q5 VIII để mua Q5 IV với giá rẻ :)

thanhyk

Well-Known Member

Dòng himedia Q đặt tên chưa dễ hiểu nếu bác chủ không giải thích. Có phải theo thứ tự giá và/hoặc tính năng: Q1 < Q3 < Q5 < Q10. Giờ ra Q8 nhưng đâu có hơn Q5, nếu là nâng cấp từ Q3 thì đặt tên Q3S cho dễ hiểu (iphone nó đặt thế mà bán nhiều đấy).

meocon

Well-Known Member

Dòng himedia Q đặt tên chưa dễ hiểu nếu bác chủ không giải thích. Có phải theo thứ tự giá và/hoặc tính năng: Q1 < Q3 < Q5 < Q10. Giờ ra Q8 nhưng đâu có hơn Q5, nếu là nâng cấp từ Q3 thì đặt tên Q3S cho dễ hiểu (iphone nó đặt thế mà bán nhiều đấy).

Hoặc là Q4 ha , chứ nhảy vọt Q8 :))

Bên trên